Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mít chạy ngày càng ít hao?

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
Các xe có EDB nguyên tắc đều tự lắp được. Giống như seedcontrol thôi. Khi chưa có thì mô tả như một thiết bị không thể thiếu, khi Grandis PS lắp được rồi thì có mấy người bor tiền để lắp đâu.
Thiết bị này các bác bắc cũng mua về nghiên cứu lắp rồi, sắp tới các bác ủng hộ.
Còn lý do sao chỉ HN độ chế thì đáng bàn.

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Các xe có EDB nguyên tắc đều tự lắp được. Giống như seedcontrol thôi. Khi chưa có thì mô tả như một thiết bị không thể thiếu, khi Grandis PS lắp được rồi thì có mấy người bor tiền để lắp đâu.
Thiết bị này các bác bắc cũng mua về nghiên cứu lắp rồi, sắp tới các bác ủng hộ.
Còn lý do sao chỉ HN độ chế thì đáng bàn.

Không lắp vì chưa tin tưởng thôi bác. Nếu hãng đứng ra lắp và BH xem, nhiều người sẽ lắp.

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
Theo mình nghĩ k dễ đâu vì phải can thiệp vào ECU trừ khi ECU được thiết kế có sẳn nằm chờ chỉ gắn thêm vào thì may ra chứ k thì bó tay đó.

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
Gắn thêm Ecu ESP riêng, không động chạm đến hệ thống. Các bác đừng lo, sẽ xong như speedcontrol thôi. Chi lo là lúc đó không ai gắn, bác ấy lại lỗ vốn nghiên cứu.
Với các xe EDB có sẳn thì không làm gì nhiều, chênh lêch giữa Camry có/không có ESP là 50 triệu.
Nếu bác ấy làm xong mà 3-40 triệu có bác nào gắn không? vì thực tế, bộ phận này không cần thiết ở việt nam nhất là với các xe một cầu. Đơn giản là Việt nam không có đường băng tuyết.

Hạng B2
23/3/13
188
177
43
không thấy bác nào thông tin về PS G , nó ăn uống thế nào nhỉ? tui đang rất quan tâm xe này.

Hạng B2
17/4/09
247
40
28
48
Đâu rồi Bác? Em nghĩ vụ này cần làm rõ, nếu có loi thực sự thì cần thông báo ngay. Còn không thì bác nào tung tin thất thiệt này với tu cách cá nhân hay đại dien cho hãng xe nào? Xoá bài như vậy càng để có người có lý do lu loa.!

Hạng B2
23/3/13
188
177
43
các bác cứ bình tĩnh...tui sẽ thông báo bảng số xe mà tui đã gặp

mà sao lạ, tui thấy, diễn đàn để cho mọi người có xe, sắp mua xe vào trao đổi kinh nghiệm, kiến thức vế chiếc xe thân yêu của mình,
nhưng các bác cứ bực tức, phản ứng thái quá mỗi khi có ý kiến tiêu cực về hãng xe mà các bác đang sử dụng...mitsubishi bênh mitsubishi chê các hãng khác, toyota thần thánh hóa toyota, thiên hạ đệ nhất toyota, xe nhật chê bai xe hàn quốc...vv..vv..

xe nào cũng có cái hay, cái dở của nó mà. nhà sản xuất cũng sản xuất ra từng loại xe nhắm vào tưng phân khúc khách hàng cụ thể mà...thị trường được phân khúc theo nhu cầu sử dụng, thi hiếu , và đẳng cấp

tiêu chí thực sự của diễn đàn đã bị lợi dụng cho mục đích thương mại.

Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
Đâu rồi Bác? Em nghĩ vụ này cần làm rõ, nếu có loi thực sự thì cần thông báo ngay. Còn không thì bác nào tung tin thất thiệt này với tu cách cá nhân hay đại dien cho hãng xe nào? Xoá bài như vậy càng để có người có lý do lu loa.!
Bác Hà có nhớ nút màu đỏ bên góc trái vô lăng bác độ thếm có chưc năng gì ko ah,e bấm hoài ko biết có tác dụng j,xe bác chạy ngon lắm ah,bác Kim ot.okim nõie máy êm quá,giấy bảo hiểm bác lấy lại giúp e chưa còn 2 tuần nữa phải tới hạn sang tên e sợ ko kip

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Bác dể tin quá. Chiếc xe, phuộc rin nhớt, hay có tiêngs huýt sáo là phàn nàn tung lên rồi, chuyện này nếu có, có ai ddể yên không.
Bác âý nói rất rõ là xe đã sửa nhiều lần không hết, như thế mổi lần sửa phải có giấy tờ chứ?
bác ấy còn chỉ đích danh Fortuner, ddể Mit và toy chữi nhau tiếp thôi.
Hết.

• Like
Reactions: Rbx