Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mít chạy ngày càng ít hao?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
EBD chỉ có trên PS mới, Triton thôi, xe củ chỉ có em Grandis là có, còn DSP là hệ thống chống trượt mà anh em ai chạy nhiều đường trơn trượt hay đèo dốc mới thấy em nó phát huy tác dụng còn độ nghiêng bác nói chỉ là 1 tiêu chí của hệ thống này mà thôi, bác nói k cần là nhận xét sai rồi trên Mit nó tên này nè bác Active Stability Control (ASC), những cái bác nói tôi cũng có xem qua rồi mổi hảng có 1 ưu điểm riêng và thế mạnh riêng, Vì đây là thớt Mit nên khen Mit là lẻ thường tình mà, chứ đừng thần tượng hóa cái mình thích, chỉ nêu ý kiến khách quan trên đây cho anh em nhận xét và hiểu thêm về xe cộ thôi
EDB là bộ thắng điều khiển trên tưng bánh xe, Gala trở lên đều có. Trong các dòng xe phổ thông Innova Fortuner, KIA Morning..không có.
Hẹ thông chống trượt khi lái tùy điều klienj sử dụng mà Hãng xe lắp hay không, quan trọng nhất là:
- Số bánh chủ động. 4WD trên đường nhựa khả năng trượt cao hơn 2WD.
- Công suất. Công suất càng lớn thì khả năng cần bộ này càng cao, vì công suất lớn, lực kéo bánh xe lớn, khả năng trượt lớn.
Những xe Mit hienj nay Công suất không lớn lắm, nên khả năng trượt nhỏ.
- Điều kiện sử dụng, hiện nay, vơi xe 1 cầu (Mit đa số) thực tế không thể trượt dược.

Các xe Mit ở nuiowsc ngoài đều có lắp, vì ở đó tốc đọ rất cao. Sang Việt nam tháo ra bớt để cạnh tranh (mọi hãng đều thế). Đến khi ddieuf kiện vietj nam tăng lên thì họ sẽ lắp.
Giá bộ này lấy Camry có/không chênh lệch nhau 50 triệu.
Đã cso bác nghiên cứu bộ này rồi- mua ở Mit ngoài, về lắp lại, giá cũng khoản 50 triệu trở lại- chỉ sợ không ai lắp, vì còn lâu lắm nó mới cần thiết.

Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
Sao bỗng nhiên 2 ngày nay e đi Mỹ Tho Biên Hoà rôi lòng vòng Sg 1 mình suốt chặng máy lạnh cực thấp 1 nấc gió đi hết 320km về nhà đổ full như trước lúc đi hết 43l má ơi sao hơi hao hay do e chạy yếu nhỉ,hoặc tại đường Sg e đi hết 100km nội đô chạy rùa nó ăn xăng nhỉ,các bác có cao kiến gì ăn kiêng cho e Zinger Mt 2009 ko ah

• Like
Reactions: lamvu
Hạng B2
30/10/11
122
22
18
Sao bỗng nhiên 2 ngày nay e đi Mỹ Tho Biên Hoà rôi lòng vòng Sg 1 mình suốt chặng máy lạnh cực thấp 1 nấc gió đi hết 320km về nhà đổ full như trước lúc đi hết 43l má ơi sao hơi hao hay do e chạy yếu nhỉ,hoặc tại đường Sg e đi hết 100km nội đô chạy rùa nó ăn xăng nhỉ,các bác có cao kiến gì ăn kiêng cho e Zinger Mt 2009 ko ah
Em nghe các chiên gia nói chạy AT hao hơn MT (tất cả các hãng) do vậy V2 đầu tiên em muốn trải nghiệm là MT, chẳng biết em nói có đúng ko nhỉ?

• Like
Reactions: doquocaudio
Hạng B2
22/5/11
159
18
18
Chắc do cách chạy. Xe còn lạ, chưa quen ga.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Bác kiểm tra lọc gió có bị bẩn nhiều thì thay mới đi.

Grandis em thường đổ xăng 1 bình đầy là dalat-saigon-dalat.

Hạng D
14/11/10
3.031
4.461
113
HCM
Bác kiểm tra lọc gió có bị bẩn nhiều thì thay mới đi.

Grandis em thường đổ xăng 1 bình đầy là dalat-saigon-dalat.
DL-SG-DL = 310x2=620 km.
Bình xăng Grandis = 65L
--> 65/620 = 10.48L/100km (xe em G2005 chạy đường trường cũng trong khoảng này)

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Thực tế là không hết sạch bình xăng được ( đèn báo thì cũng còn khoảng gần 10lit). Nếu chỉ chạy đường trường, ko leo đèo, thì xe em ăn khoảng 7.3l ( saigon/nhatrang/saigon).

Hạng D
14/11/10
3.031
4.461
113
HCM
Thực tế là không hết sạch bình xăng được ( đèn báo thì cũng còn khoảng gần 10lit). Nếu chỉ chạy đường trường, ko leo đèo, thì xe em ăn khoảng 7.3l ( saigon/nhatrang/saigon).
Thì lúc bác đổ trong bình vẫn còn xăng mà. Ko tính số xăng còn lại này dc bác.