Hạng B1
24/10/05
96
1
8
MIT forum dạo này sao buồn thế các bác nhỉ ? Hôm nọ thấy bên Thái cho ra mắt SUV Outlander 7 chỗ (đẹp hòanh tráng). Không biết chiếc này có sx ở VN không nhỉ ? Bác nào làm ở Vina star cho ý kiến với.

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
RE: MIT OUTLANDER

hình như bác có nhầm lẫn 1 chút: Outlander làm gì có dòng 7 chỗ bác, 5 chố như RAV4 thôi mà... Thấy Tây đồn là cuối 06 Mit sẽ ra 1 dòng SUV hoàn toàn mới ở VN... hy vọng là em nó... :D:D:D

Hạng B2
1/6/05
204
5
18

@bman
Trên trang web chính thức của MTB thì Outlander là xe 5 chỗ
7 chỗ chắc là option - bác xem topic rav4-2006 bác volang có post ảnh chiếc Outlander 7 chỗ
Tiện đây xin hỏi bác volang: bác nói chiếc này dùng hộp số CVT -lại còn thêm 6 cấp cố định -Tôi không tìm thấy chỗ nào có thông tin này cả
Theo trang web MTB Outlander -Spect. thì Tránmition của nó :
5 -Speed Manual Transmission or Sportronic® 4-Speed Automatic Transmission with Adaptive Shift Control and Clutchless Manual Shift
bác volang có thể nói rõ hơn được không ???

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

Chào bác, hàng ghế thứ 3 đúng là option, bên em thì nó không bán loại số tay (dân Nhật hầu hết AT rồi, MT chỉ có sport và truck thôi), chỉ có loại hộp số 6-Speed Sport mode CVT (em dịch nôm na từ tiếng Nhật).

tức là hộp số CVT nhưng có thể chuyển mode sang dạng 6 số. Hộp số CVT không có bánh răng nên 6 số này tương ứng 6 vị trí xác đinh trước trong hộp số.

Còn Sportronic® 4-Speed Automatic Transmission with Adaptive Shift Control and Clutchless Manual Shift thì theo em là loại hộp số bán tự động giống trên xe Z4, chuyển R-N-D rồi ở D có thể chuyển số 1-2-3-4 mà không cần đạp côn (clutchless). Chắc phiên bản bán ở Nhật cao cấp hơn 1 chút nên xài CVT.

Con Outlander này được đánh giá cao phết đấy nếu mua được em nghĩ đáng đồng tiền bát gạo.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/9/05
148
49
28

bổ sung thêm,
nếu bên ngoài Nhật gọi Outlander 2006 là chiếc này thì lại là chuyện khác

chiếc này ở Nhật gọi là Airtrak có từ năm 2003 là loại tầm tầm, còn Outlander 2006 Nhật nó thế này

Hạng B2
1/6/05
204
5
18

Tôi lấy thông tin từ trang web của Mitsubishi
http://www.mitsubishicars.com/MMSA/jsp/outlander/features_specs.jsp?t=all
Đời 2006 chưa có hộp số này kể cả Outlander Limited
Hộp số CVT này lắp cho Outlander 2007 chắc mới có ở thị trường Nhật.
Bác volang cố kiếm thêm vài thông tin và hình chi tiết hơn cho AE xem cái
Cám ơn bác nhiều

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

@volang: đúng rồi đó bác... thường xe trong Nhật và châu Âu chơi tên khác nhau: Vitara thì gọi là Escudo

Hạng B2
27/7/05
117
2
0
www.andoford.com.vn

Em chỉ có quyển ctalog của Nhật nhưng mà chữ toàn tiếng Japon thôi các bác, bác nào cần em cho mượn vì cóa nhiều hình hay lắm
Theo em vừa nhìn vừa đoán thì xe này là 5 chỗ, thêm 2 chỗ opt như bác vôlăng nói, em thấy hay nhất là cản sau của nó mở ra được kết hợp với hệ thống gập ghế sau nên nếu mở cửa sau thì để đò rất nhiều và có thể làm được nhiều việc khác, ngay cạnh sườn trong phía sau có con super bass fê lắm bác a
Về động cơ: Máy Mivec( Mitsubishi Innovative Vale timing Eectronic Control System), 2.4l DOHC 16valve
Công suất cực đại: 125kw(170ps)/6000rpm
Mômen xoắn mã: 226N.m(23.0kg.m)/4100rpm
Tiêu hao: 11.6km/l
Hộp số INVECS III( chắc giống Grandis )
Giá( ở bển): 2.667.000JPY và 2.373.000JPY

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

vậy là em bíêt tại sao mit lại thất bại ở thị trường nước ngoài rồi vì kiểu thiết kế khác nhau tại mỗi quốc gia và kiểu cũng ko được đẹp vd mit outler ở japan và mẫu outlẻ ở bắc mỹ