Hạng B2
18/9/14
366
326
63
54
Với Em thi Attrage là OK rồi! Lái mới chạy cao lắm là 60km/h nên khg cần khỏe hơn, tiết kiệm nhiên liệu, nhỏ gọn dễ đi trong Tp. Kiểu dáng được, muốn đẹp thì nâng cấp body, thêm pô đôi thể thao (có thể mua từ Thái giá vừa túi tiền). Em đang chờ có bác nào mua chê yếu bán lại đây. Mua mới thì chưa đủ xèng. Mặc dù phân vân giữa Cruze và Attrage nhưng chi phí cho Cruze cao hơn máy chắc khg bền bằng chỉ được cái đẹp và sang hơn thôi nên em nghiêng về Attrage

Hạng B2
30/8/05
271
269
63
35
xóm nước đen
Với Em thi Attrage là OK rồi! Lái mới chạy cao lắm là 60km/h nên khg cần khỏe hơn, tiết kiệm nhiên liệu, nhỏ gọn dễ đi trong Tp. Kiểu dáng được, muốn đẹp thì nâng cấp body, thêm pô đôi thể thao (có thể mua từ Thái giá vừa túi tiền). Em đang chờ có bác nào mua chê yếu bán lại đây. Mua mơi thì chưa đủ xèng. Mặc dù phân vân giữa Cruze và Attrage nhưng chi phí cho Cruze cao hơn máy chắc khg bền bằng chỉ được cái đẹp và sang hơn thôi nên em nghiêng về Attrage
Bác so Cruze LTZ hay Cruze LS với Attrage vậy? Máy Cruze LS là của Daewoo còn Cruze LTZ mới xài máy Ecotech của Mỹ. Như vậy nếu so Cruze LTZ với Attrage thì khá chênh lệch: Cruze LTZ thuộc segment C, to hơn, mạnh hơn (dĩ nhiên hao xăng hơn), kiểu dáng phong độ hơn, giá cao hơn, có thể bền hơn. Còn Cruze LS thì ko thể so với Attrage được (hao xăng, kém bền, thiếu nhiều option...) Nếu mục tiêu của bác là tiết kiệm, tiện nghi, tiện dụng, bền thì Attrage là lựa chọn khá phù hợp.

Hạng D
4/2/08
4.573
6.439
113
TPHCM
2vc em đang thật sự lăn tăn giữa Attrage CVT và Rio Sedan AT... bác nào cao kiến giúp em cái. em cũng là lái mới, chuẩn bị có bằng thôi

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
2vc em đang thật sự lăn tăn giữa Attrage CVT và Rio Sedan AT... bác nào cao kiến giúp em cái. em cũng là lái mới, chuẩn bị có bằng thôi
Qua quá trình dài hạn thì ta có thể kết luận xe Mit chất hơn và bền bỉ hơn. Nếu bác thiên về kinh doanh tuyệt đối, bác có thể mua xe Hàn để quay vòng vốn nhanh.
Nhưng nếu bác mua gia đình hay kinh doanh kết hợp thì Mit rõ ràng là lựa chọn tối ưu.

Hạng D
4/2/08
4.573
6.439
113
TPHCM
Qua quá trình dài hạn thì ta có thể kết luận xe Mit chất hơn và bền bỉ hơn. Nếu bác thiên về kinh doanh tuyệt đối, bác có thể mua xe Hàn để quay vòng vốn nhanh.
Nhưng nếu bác mua gia đình hay kinh doanh kết hợp thì Mit rõ ràng là lựa chọn tối ưu.

em mua chạy gia đình thôi bác, không kinh doanh gì cả... do mua xe lần đầu nên em đang suy nghĩ nhiều..chủ yếu chạy lòng vòng SG, thỉnh thoảng về quê Nha Trang thôi

Hạng B2
30/10/13
265
297
63
Cá nhân em thấy Rio Sedan nhìn ko hài hòa cho lắm, bản Rio hatchback đep hơn.
Còn Attrage thì em càng ngắm càng yêu :p

Tập Lái
27/2/15
11
15
3
47
Em cũng mới tậu em này về trước tết, cảm nhận đi rất thích máy êm, tay lái nhẹ khi trong phố, nặng khi đi tốc độ cao và rất tiết kiệm xăng đi đường trường chỉ 5l/100km, mỗi cái ở ngoài này thấy mọi người đi xe này ít quá.

Hạng D
4/2/08
4.573
6.439
113
TPHCM
Em cũng mới tậu em này về trước tết, cảm nhận đi rất thích máy êm, tay lái nhẹ khi trong phố, nặng khi đi tốc độ cao và rất tiết kiệm xăng đi đường trường chỉ 5l/100km, mỗi cái ở ngoài này thấy mọi người đi xe này ít quá.

ít ai đi nên nếu bác chạy thì ai cũng sẽ nhìn, chứ Vios giờ ai thèm nhìn :D