Hạng B2
30/10/13
265
297
63
Ba
bac cóc chạy outlander, volang có miếng nhựa chờ, chỉ việc cậy ra, lắp bộ nút vào là ok, còn mirage ko có miếng nhựa chờ đó bác trường ah :(

bác cho em hỏi, lắp cái mấy cái nút đó kiểu gì ah, em thấy volang của attract thì có miếng nhựa chờ, mình chỉ nậy ra là lắp đc, còn của mirage thì không có, volang trống trơn, chẳng có lẽ là phải khoét nhựa ra ah?

Cùng câu hỏi với bác, nhưng hình như bác @sario đi attrage hay sao đó?
E đi Attrage :p. Nếu xe bác là vô lăng phiên bản da thì chỉ cần thay miếng nhựa bằng miếng có nút là ok. Còn ko phải thì chỉ có cách .... chế thôi bác.
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?topic=38.0

Hạng B2
5/10/14
390
333
63
39
Không có lỗ thì mình khoét lỗ. Bác PM cho bac pdkhoajp. Bác ấy sẽ tìm nơi lắp ngoài HN cho bác.
độ chế thợ trong đó thì được, ngoài này thì .... :(. có lẽ thay cả vô lăng thì tốt hơn, các bác có link nào bán cái vô lăng đó không ah?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Chỉ có cái nắp trên thôi mà, bác liren hệ với bác Khoa đi. Bộ speedcontrol và volume của Pajero Sport ở HN cũng làm trước, vấn đề là làm sao cho ít chi phí thôi.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
độ chế thợ trong đó thì được, ngoài này thì .... :(. có lẽ thay cả vô lăng thì tốt hơn, các bác có link nào bán cái vô lăng đó không ah?
Em nói thiệt lòng, mấy cái đó đi dây nhợ phức tạp, lại dể hỏng. Bác vào hãng gắn cho chắc. Còn bác chưa yên tâm thì ... khoan hãy làm. Chờ 1 thời gian xem có bác nào làm "chuột bạch" không đã.

Em lắp cái bệ bước chân led, mà bác thợ phải tháo ra tùm lum, tham khảo sách kĩ thuật tá lã. Em hỏi bác kĩ thuật là họ lắp như thế nào, bác ấy cũng không dám chắc, phải hỏi trực tiếp bác thợ ấy mới giải thích được.

• Like
Reactions: Enjoylife
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Cho em hỏi, MR CVT đã có tích hợp GPS trong bộ DVD chưa vậy các bác? Em tìm trong catalogue thì thấy có chức năng này, nhưng không biết thực tế sao.
chỉ là ready navi thôi bác
Còn về VN muốn tích gợp GPS dẫn đường vào thì chỉ có mỗi em VietMap Vigo Touch 9100 thôi ah, tất cả các DVD hàng thương hiệu QT muốn tích hợp GPS chỉ duy nhất bộ đó ah

Hạng B2
22/10/13
174
161
43
Vũng Tàu
Giải pháp cho vấn đề dò đường ít tốn kém nhất, hiệu quả nhất: 2 bước:
Bước 1: Smartphone cài HERE MAPS (download phần mềm free, download bản đồ VN free, hỗ trợ cả Online và Offline, dẫn đường bằng giọng nói Việt nữ hơi lạnh lùng nhưng có chút kiêu sa, sexy :3dcuoi:): tham khảo tại đây: https://www.tinhte.vn/tags/here maps/
Bước 2: mua cái giá đỡ dtdd , Model SB04D- giá 250,000 VND, loại gắn trên khe ổ CD/DVD, mua tại http://thegioigiado.com/gia-do-iphone/gia-do-dien-thoai-tren-oto-sb04d.html.

Bây giờ mình có thể đi cùng trời cuối đất với cái Here maps này! Quá ngon! Sử dụng rất đơn giản, trực quan, sinh động.
Khỏi phải tốn kém tiền mua Vietmap gì gì, mình vẫn xem bản đồ Here maps trong khi đầu DVD vẫn phát video cho F1 xem, việc ai nấy làm. Cheers!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/9/14
143
43
28
42
em vote camera hanh trinh x9, nhỏ gọn vừa túi tiền bác nào quan tâm thì tham khảo ở đây ạ.
còn về chất lượng thì có chi tiết so sanh cho các bác luôn, video test các kiểu, các bac tham khảo ở đây.