1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác nào có hình hộc gió ghế sau do chính hãng lắp thì cho em nghía với. Bởi em thấy mấy bác mua trước đây, có phiếu lắp thêm thì phán trông nhựa rất rẻ tiền, lỏng lẻo và thô kệch.
Thông thường, hàng ghế nóng nhất là hàng ghế đầu, vì nó hứng đủ nắng từ kính trước. Kế đến là hàng ghế cuối, tuy đỡ hơn sedan, nhưng hứng nắng từ phía sau nhiều. Bác lên xe thử hàng ghế 3 là đủ. Hàng ghế 2 không nóng đâu. Cửa gió lắp thêm bác cứ cầm về, thích thì lắp sau.

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Có bác nào mua thay được gương chống chói tự động (+ la bàn) chưa vậy? Thanks.

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Thông thường, hàng ghế nóng nhất là hàng ghế đầu, vì nó hứng đủ nắng từ kính trước. Kế đến là hàng ghế cuối, tuy đỡ hơn sedan, nhưng hứng nắng từ phía sau nhiều. Bác lên xe thử hàng ghế 3 là đủ. Hàng ghế 2 không nóng đâu. Cửa gió lắp thêm bác cứ cầm về, thích thì lắp sau.
Còn tùy thuộc vài yếu tố nhé bác:
-Hàng ghế đầu nóng hay không tùy vào độ nghiêng kính lái nhé bác, như Grandis thì chắc chắn sẻ hứng nắng nhiều hơn so với Out. Tuy nhiên kính cách nhiệt có thể giảm được chút cũng như cách chỉnh cửa gió.
-Hàng ghế cuối MPV, Cross, Hatchback...không bị hứng nắng nhiều như sedan nhé bác, độ nghiêng kính sau sedan nhiều hơn mà cũng sát ngay đầu nên chỉ cần ánh nắng nghiêng xíu là rọi ngay đỉnh đầu. Bởi thế sedan hay trang bị rèm che nắng phía sau, còn hàng ghế số 3 mấy em kia thì dán kính cách nhiệt và nếu không có thì nắng chỉ chiếu xuống sàn hoặc lưng ghế chút xíu
Tóm lại xe 3 hàng ghế thì nên làm dàn lạnh như Grandis, còn 2 hàng thì chẳng cần cửa gió sau

Hạng B2
31/5/12
207
540
93
Hôm qua em mới xem xe ở showroom, thấy có cửa gió sau. Vậy cái này xuất xưởng có hay showroom lắp thêm hả các bác?
Mitsubishi Outlander - Chia sẻ trải nghiệm, kinh nghiệm sử dụng và nâng cấp