1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Hôm qua em mới xem xe ở showroom, thấy có cửa gió sau. Vậy cái này xuất xưởng có hay showroom lắp thêm hả các bác? View attachment 1800936
Xuất xưởng đã có, nhưng hình như chỉ cho thị trường việt nam.
Thực tế như mình nói thì hàng ghế 2 không cần thiết phải gắn đâu, và các bác đời đầu rất ít gắn thêm, dù hiện giờ có chổ lắp chỉ còn 2tr5.

• Like
Reactions: Little_Bear
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Còn tùy thuộc vài yếu tố nhé bác:
-Hàng ghế đầu nóng hay không tùy vào độ nghiêng kính lái nhé bác, như Grandis thì chắc chắn sẻ hứng nắng nhiều hơn so với Out. Tuy nhiên kính cách nhiệt có thể giảm được chút cũng như cách chỉnh cửa gió.
-Hàng ghế cuối MPV, Cross, Hatchback...không bị hứng nắng nhiều như sedan nhé bác, độ nghiêng kính sau sedan nhiều hơn mà cũng sát ngay đầu nên chỉ cần ánh nắng nghiêng xíu là rọi ngay đỉnh đầu. Bởi thế sedan hay trang bị rèm che nắng phía sau, còn hàng ghế số 3 mấy em kia thì dán kính cách nhiệt và nếu không có thì nắng chỉ chiếu xuống sàn hoặc lưng ghế chút xíu
Tóm lại xe 3 hàng ghế thì nên làm dàn lạnh như Grandis, còn 2 hàng thì chẳng cần cửa gió sau
Hàng ghế 1 của mọi hiệu, mọi kiểu xe đều rất nóng, Grandis có thể nóng hơn Out, nhưng cả hai xe và các xe khác đều nóng, và xe đan lạnh tốt sẽ khắc phục điều này..
Hàng ghế cuối cũng khá nóng, se dan nóng hơn rất nhiều so với Out hay xe 5 cửa, vì kính sau lớn và nghiên
, trong khi Out kính sau đứng và ghế sâu vào trong do khoan chứa đồ.
Mình tình cờ ngồi thử, nếu điều chỉnh đúng thì gió về sau rất tốt, và bác nhìn vệt nắng.
khư mình đã test và post ngay từ lúc ra xe là hệ thống lạnh của Out dư dùng, không cần làm gì nữa. Các bác ab tâm và đi test, có thể test như mình, ra ngồi hẳn khoang hành lý để quan sát.
Hệ thống lạnh của Outlander là điểm mạnh so với các xe tương đương, không phải điểm yếu.
Mitsubishi Outlander - Chia sẻ trải nghiệm, kinh nghiệm sử dụng và nâng cấp

Attachments

• Like
Reactions: Tony_Do1977
Hạng B2
31/5/12
207
540
93
Nhìn thực tế cái cửa sổ lạnh gắn thêm này nó “lởm” lắm về chất lượng nhựa hoàn thiện. Gắn vào con xe bạc tỷ thật không xứng. Bước qua cái showroom bên cạnh, xem cái ở xe cùng phân khúc sao thấy nó long lanh thế! Em không rành Mit, lên đây thì mới biết là gắn thêm sau ...

Hạng D
15/2/12
2.423
4.572
113
Xuất xưởng đã có, nhưng hình như chỉ cho thị trường việt nam.
Thực tế như mình nói thì hàng ghế 2 không cần thiết phải gắn đâu, và các bác đời đầu rất ít gắn thêm, dù hiện giờ có chổ lắp chỉ còn 2tr5.
Anh cứ cố chấp.
nếu không cần thiết liệu chủ xe có chấp nhận tháo banh chành ra vầy để lắp cái cửa gió cho hàng sau không?

• Like
Reactions: nguyenminh102120
Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
chắc anh Trường có cái lí của anh Trường:):) công nhận hệ thống lạnh MITSU rất tốt nhưng ở đây là vấn đề thoải mái nữa:) nên xe 3 hàng ghế là nên có cửa gió cho hàng sau. Dù sao Outlander vẫn là dòng xe cao cấp của MIT mà lại thiếu so với Xpander sao?? hi vọng thế hệ sau sẻ có

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
chắc anh Trường có cái lí của anh Trường:):) công nhận hệ thống lạnh MITSU rất tốt nhưng ở đây là vấn đề thoải mái nữa:) nên xe 3 hàng ghế là nên có cửa gió cho hàng sau. Dù sao Outlander vẫn là dòng xe cao cấp của MIT mà lại thiếu so với Xpander sao?? hi vọng thế hệ sau sẻ có
Bác xem giới thiệu của Xpander đi, một dòng xe thiết kế để thỏa mãn người sử dụng trong khu vực. Còn Out là thị trường rộng hơn.
Giờ Outlander đã có họng gió hàng ghế hai. Nhưng các bác đang có xe đợt trước nên test kỹ trước khi quyết định bổ sung. Dĩ nhiên có hai lựa chọn thì tốt hơn một lựa chọn.

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Bác xem giới thiệu của Xpander đi, một dòng xe thiết kế để thỏa mãn người sử dụng trong khu vực. Còn Out là thị trường rộng hơn.
Giờ Outlander đã có họng gió hàng ghế hai. Nhưng các bác đang có xe đợt trước nên test kỹ trước khi quyết định bổ sung. Dĩ nhiên có hai lựa chọn thì tốt hơn một lựa chọn.
Không biết các bác như thế nào chứ bản thân em không thích cái họng gió phía sau thổi ngay chim như vậy. 2 hàng ghế chỉ cần dàn trước thổi là đủ, quan trọng chỉnh cửa gió thôi. Lúc em còn đi grandis chủ yếu thổi dàn trước mà hàng ghế 2 kêu lạnh nữa, lúc đó 25 độ C và nấc 2 gió