Hạng B2
6/10/10
130
153
43
xe còn đủ 2 cầu là đi được bác, đường cũng không xấu lắm.
Paj gài cầu tay lái vẫn bình thường nhe bác, cảm giác hơi nặng hơn chút thôi chứ không đến nỗi khó điều khiển, bác xem lại coi sao? Hay t3 bác đi chung tụi em tụi em tư vấn luôn cho
E cũng ham lắm mà cuối tuần mời đi được bác ơi, trong tuần còn phải lo cày cuốc. :D hẹn các bác dịp nào cuối tuần nhé. :d . Xe em cần gài cầu chỉ thấy ghi 2h, 4h, 4L, N, 2L như vậy là không có khóa vi sai phải không bác?

Hạng B2
6/10/10
130
153
43
Cho tấm hình nội thất, máy đi bác? Xe độ là độ gì? Thật sự paj mà độ không đúng dễ làm mất chất của paj lắm. Máy v6 thì rất êm, phải xem coi máy đã bung làm lại chưa? Khi mua xong dự định làm lại gì? Xác định như vậy mới tính ra được giá mua. Gầm của paj cũng rất quan trọng. Nói chung mua paj hên xui, tuỳ theo mức độ máu của bác. Phụ tùng zin paj giá hơi rát, xe độ chế nhiều nên cân nhắc.
xe này cùng đời và cũng giống xe em mà giá như thế thì rẻ quá. xe em đang có mấy người xếp hàng trả 250tr mà e không bán :D

Hạng B2
9/11/13
237
248
43
Sài Gòn
Lỗi cá vàng khó chiu lắm bác, hôm trước em thay cảm hộp cảm biến gió cả chục cái vẫn bị lỗi. Trên nguyên tắc bật công tắc lên thì đèn checking sàng rồi tắt là bình thường, sau khi nổ máy xong mà sáng lại là lỗi.
Hehehe... rồi cuối cùng xử sao Trung ơi? Mình cũng đang nghỉ trục trặc gì đó ở cảm biến gió, vì khi máy nổ điều, nhỏ không sao. Nhưng lúc gas lên tí là bị, dù là tự động lên.

em nó đấy bác
http://www.bonbanh.com/Xe-Mitsubishi-Pajero-3.0-V6---4WD-1997-436889.html
em mua về đi hàng ngày thôi, em làm công trình cũng hay phải mò đường đất nên em tìm tới xe 2 cầu, em kinh tế cũng vừ phải nên chỉ định tìm xe <250tr thôi. bác tư vấn cho em nhé !

Chiếc này của Doanhdalima nè. Bạn cứ inbox hỏi chi tiếc về vụ giấy tờ. Doanh là anh chàng nhiệt tình có số bên topic Pajero của Otofun đó.

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Hehehe... rồi cuối cùng xử sao Trung ơi? Mình cũng đang nghỉ trục trặc gì đó ở cảm biến gió, vì khi máy nổ điều, nhỏ không sao. Nhưng lúc gas lên tí là bị, dù là tự động lên.

Chiếc này của Doanhdalima nè. Bạn cứ inbox hỏi chi tiếc về vụ giấy tờ. Doanh là anh chàng nhiệt tình có số bên topic Pajero của Otofun đó.
Mình gắn lại hộp cũ, vì gắn máy vô check không thấy lỗi gì hết. Xe mình thỉnh thoảng khi mở lạnh thì hay mất garanty, mình nghĩ cảm biến gió nên mua thay vô, mua từ đồ nghĩa địa đến đồ hãng đều bị lỗi cá vàng. Xoá lỗi gỡ cọc bình để 24h không ăn thua. Mặc dù cá vàng nổi lên nhưng chạy không có vấn đề. Nhưng sau này phát hiện ra, do xăng, paj rất nhạy cảm, xăng dỏm là bị liền, mấy tháng nay đổ cây xăng quen thấy không bị lại, hôm rồi đi cam hơn 1400km cũng không thấy bị.
xe bác không có quạt giải nhiệt dàn nóng hay sao mà phải chế? Paj có quạt mà sao chế chi bác? Em còn dư cảm biến gió, bác cần em cho bác mượn thử xem sao.

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
xe này cùng đời và cũng giống xe em mà giá như thế thì rẻ quá. xe em đang có mấy người xếp hàng trả 250tr mà e không bán :D
Chính xác bác, GLS còn ngon giá đó không sờ vào được, em từng mê mẩn một em trên dạlak, kêu bán 210, sau chủ đổi ya không bán, em kêu 250 cũng không bán. GLS tìm được chiếc ngon khó lắm, được cái này mất cái kia.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Xe đẹp mà giá được quá. Phần động cơ, giờ hình như mua cả cụm bên Cam có, chỉ sàn qua thôi.

Hạng B2
9/11/13
237
248
43
Sài Gòn
Cái vụ quạt giàn nóng là độ thêm, chứ theo xe thì có mỗi một quạt. Bình thường thì xe vẫn không sao, nhưng bị mấy lần kẹt xe, cứ cà nhít, cà nhít dưới trời nắng là coi như thành món hấp mồ hôi luôn.

Cái vụ xăng thì chắc có thể loại trừ vì từ chuyến đi trước mình đổ đầy nhóc bình, tới lúc bị cá vàng nổi thì chỉ mới đi có 150km nên chưa có châm thêm :) Để chiều này về lắp bình lại xem sao.

Tập Lái
27/5/16
23
10
3
Hôm nay lên website của Mít Việt Nam thấy không còn để giá Pajero 3.8 nữa, hoang mang quá các bác ạ. Hồi trước đọc đâu đó nghe Mít ko phát triển dòng xe này nữa, liệu Pajero rồi có giống Grandis không :(