Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Nhìn hình mà ghiền... hehehe.

Chiều nay đi làm về, ngứa tay chịu không nổi nên lại dỡ capo lên ngắm tiếp, thấy cọng dây của chổ cảm biến nhiệt đứt mất 1 cọng sát gốc.

Chạy 1 vòng kiếm đồ về thay mà kg chổ nào bán cái ổ cắm 2 ngàm này hết. Thế là đành phải chế cháo xem tình hình thế nào....

Sau khi đấu dây xong, reset ECU lần nữa, kiểm tra code thấy đèn nhấp nháy liên tục báo hiệu đã xong. Mừng quá nổ máy khởi động xe để ECU hoc lại.

Đươc một lát, cá lại nổi... code vẫn như củ. Buồn quá lên nằm thôi... hehehe. Hy vọng mai trời lại sáng.
bác tự chế quạt giải nhiệt hả? bác xác định xem dây sensor nhiệt đứt lâu chưa? nếu mới đứt thì lỗi chắc lòng vòng khu đó. khi bác độ chế quạt có cái rơle nào không?

Hạng B2
9/11/13
237
248
43
Sài Gòn
bác tự chế quạt giải nhiệt hả? bác xác định xem dây sensor nhiệt đứt lâu chưa? nếu mới đứt thì lỗi chắc lòng vòng khu đó. khi bác độ chế quạt có cái rơle nào không?
hahaha mình chỉ là quyết định độ thêm thôi, chứ làm ngoài chổ điện lạnh xe.

Quạt chế thêm bắt chung dây với quạt giàn nóng củ, bắt song song trực tiếp luôn chứ không có rơ le.

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Hôm nay vào cơ quan rảnh, làm cái này nè @Tana. Bác làm một cái đi, khỏi gắn thêm dàn lạnh, rất mát, gió trong xe được đảo chiều rất dễ chịu ( cái quạt này xoay được 60 độ )
MITSUBISHI PAJERO 1993-2003:  CHIA SẺ KINH NGHIỆM - RỦ RÊ PHƯỢT PHIẾT

Độ chế cũng đơn giản, không chiếm diện tích xe.

Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
Hôm nay vào cơ quan rảnh, làm cái này nè @Tana. Bác làm một cái đi, khỏi gắn thêm dàn lạnh, rất mát, gió trong xe được đảo chiều rất dễ chịu ( cái quạt này xoay được 60 độ )
MITSUBISHI PAJERO 1993-2003:  CHIA SẺ KINH NGHIỆM - RỦ RÊ PHƯỢT PHIẾT

Độ chế cũng đơn giản, không chiếm diện tích xe.
lam e nhớ mấy con xe 197x quá ah
con này gió mạnh ko bác

Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
gió mạnh đủ để đảo hơi lạnh đều hơn trong xe, tốt cho sức khoẻ :)
Lúc trước e có cả đống quạt lồng sốc dẹp 10x15x120cm xài 12v 24v trong đống ve chai Nhật bác mà gắn lên y chang thêm dàn lạnh e bán cho mấy ông a làm xe tải,giờ e ko làm đồ linh tinh nên hết quạt kiểu đó rồi

• Like
Reactions: coaltrung and Tana