Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
1. Vâng, em đã tháo rất nhiều vô lăng của Ford Focus, Fiesta, tháo cả Lockspring để thay thế. Bản thân xe em cũng đang xài vô lăng độ.

2. Nếu bác nói vô lăng chỉnh đc thì tại sao bác thợ bác đề cập lại k chỉnh thẳng lại đc????
Cơ bản là xe bác đã lệch lái sẵn, cần đc cân bằng động lại.
Vô lăng vô khớp ngàm rồi vẫn còn chút độ rơ nhất định: điều này độ chính xác cơ khí của từng Hãng xe. Có thể xe bác là xe Hàn nó rơ nhiều, thợ đã nới lỏng ốc rồi canh lại cho bác.
Ko hề.
Đây là mình bị trước và sau khi tháo vô lăng
Trước khi tháo thì hoàn toàn bình thường, sau khi lắp lại nó bị lệch khá nhiễu khoảng 5-7°, sau đó mình quay lại cho thợ chỉnh thì vẫn lệch 1-2°. Rồi mình đi chỉnh độ chụm thì hết.
Cái này là chắc chắn, còn xe khác thì t ko biết
Vậy thôi, ko cần tranh cãi nữa đâu b

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
1. Vâng, em đã tháo rất nhiều vô lăng của Ford Focus, Fiesta, tháo cả Lockspring để thay thế. Bản thân xe em cũng đang xài vô lăng độ.

2. Nếu bác nói vô lăng chỉnh đc thì tại sao bác thợ bác đề cập lại k chỉnh thẳng lại đc????
Cơ bản là xe bác đã lệch lái sẵn, cần đc cân bằng động lại.
Vô lăng vô khớp ngàm rồi vẫn còn chút độ rơ nhất định: điều này độ chính xác cơ khí của từng Hãng xe. Có thể xe bác là xe Hàn nó rơ nhiều, thợ đã nới lỏng ốc rồi canh lại cho bác.
Mitsubishi Pajero Sport 2019 vừa mua đã lệch lái!?
Mitsubishi Pajero Sport 2019 vừa mua đã lệch lái!?

Với vòng then hoa đều tăm tắp như thế này, ta có thể lắp bất cứ vị trí nào.... Đánh dấu thì rất đơn giản, lấy cái bút lông gạch 1 phát thôi bác.... Lắp lại sẽ y như cũ! (Có thể cách lắp ráp của mỗi hãng 1 khác, nhưng đa số xe con họ làm kiểu như trên....)
À mà cái then hoa này có tý độ côn, nên càng siết nó càng ép xuống, ko bao giờ có chuyện tồn tại độ rơ ở vị trí này hết... Có 1 chỗ rất giống nó là chân bắt 2 cần gạt nước đó bác....

Chỉnh sửa cuối: