Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Haha cứ cãi chày ra rồi bị bắt bẻ thì nói người khác đàn bà ?

Thôi stop here vậy, trình độ và tính cách của bạn mình hiểu rồi. Khỏi quote, mình nhận mình đã sai khi làm phiền các anh em khác :)
Tôi là ngừoi dùng, tôi lên đây chia sẻ cảm nhận cho ngừoi có nhu cầu muốn tìm hiểu, ông có quyền không đồng ý nhưng cứ liên tục chụp mũ tôi là sales, 1 2 lần đầu tôi đã lơ nhưng lần 3 lần 4 ông vẫn tiếp tục chụp mũ tôi là sales, khác gì ông nói ý kiến tôi không khách quan vì tôi là thằng bán xe. Cứ chụp mũ lặp đi lặp lại nhiều lần bất kể ngừoi ta nói gì thì nói ông đàn bà có gì sai.
Miễn thân và tiếp chuyện với ông. Tôi không có bán xe bất kể loại xe gì.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Mit quảng bá kém, xe mới lại thường mang nhiều yếu tố đặc biệt nên trong khi các hãng khác bán rất nhiều trong năm đầu, thì Mit ngược lai thường bán chậm vì bị ném quá nhiều đá, hao xăng, không an toàn, xe dễ bị cháy nổ. Đó là thiệt hại lớn chứ không nhỏ.
Nhưng sau vài tháng đến một năm, người dùng tăng dần rồi sau đó mới bán chạy.
Cách đây một năm nhiều bác trời ơi cũng dùng đúng cách này Outlander không lạnh, dù sự thực ngược lại.
Hiện nay, Outlandervới 808 triệu lạnh, êm, rộng rãi và đủ các thiết bị an toàn phổ thông, các vác nên test thử và cân nhắc.

• Like
Reactions: tranthienminh
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Mình ko có ý chê bai xe nào , nhưng có tí ý cá nhân như vầy :
1.- Có nhiều bác bảo phải trực tiếp trải nghiệm 1 sp nào đó mới được có ý kiến. Riêng việc này e phản biện như sau :
+ Đây là thời đại siêu thông tin rồi , ko nhất thiết phải trải nghiệm tấc cả sp mới có thể có nhận xét đc .
+ Bất cứ sp nào ra đời muốn thành công phải truyền thông đến mọi người và đc mọi người chấp nhận thì thành công , còn sp mình có rất rất tốt nhưng truyền thông thất bại, ko đc mọi người ko chấp nhận thì cũng đành chịu thôi , còn bảo tại các anh không biết chứ sp tôi tốt lắm , các anh ko hiểu biết tôi ko cần bán cho các anh thì cũng ok .
+ Thông tin nhận được do từ các kênh cũng rất quan trọng không kênh nào là vớ vẩn cả, ko phải là tôi nghe ai đó chê hoặc khen sp nào đó rồi nói theo là tào lao , vì VD như em tôi, bạn tôi muốn mua xe nó hỏi tôi nói nó nghe theo và tin điều đó cũng ko có j sai , tại sao phải bắt người đó phải trực tiếp trải nghiệm sp mới nên bình luận. Thông tin kiểu này thật sự trong lựa chon mọi dịch vụ trên đời ta đều rất cần sử dụng để lọc bớt sp , chỉ sp nào ta thực sự thích và hướng tới mới cần trải nghiệm và ng cứu kỹ => nghe nói cũng bình thường mà.
2.- Có ý kiến cho rằng phải đi thử xe , xài thử sp rồi mới cên cho ý kiến . Tôi xin phản biện như sau :
+ Ko phải ai đi cũng thử xe vào lúc 1-2h trưa vào ngày nắng nóng , và ko ai đi thử xe kéo hết 6-7 người đi để ngồi đủ tải xem có ngộp hay ko . Nếu 1 2 người đi và thử vào buổi sáng thì 1 họng gió hay 2 3 ko có ý nghĩa gì .
+ Cá nhân em trước khi mua xe đi thử các thể loại trên đời , nói thật các bác siêu thì em ko biết riêng em đi 1 vài km thử xe chẳng cho 1 kiến thức gì to tát, trừ những xe quá ẹ lên là muốn xuống ko kể => kêu gọi thử xe để có qđ đúng e rằng rất tương đối .
+ Người muốn nhận xét cái xe tương đối chuẩn thì đã mua và đi cmnr => cũng ít ai lên OS chửi con xe mình mua thường thi ngậm bồ hòn với các khuyết điểm => những nghe nói khen chê từ bạn bè cũng ko hẳn vô giá trị.
3.- Không có gì là chân lý cả , tuy nhiên có câu khách hàng luôn luôn đúng . Có thể thật sự ko cần thiết phải có thêm dàn lạnh , thêm cửa gió . Nhưng khách hàng cứ thích mà a ko đáp ứng thì khách hàng có quyền chê , điều này ko cứ phải theo kỹ thuật theo tính toán vv và vv là như vậy là hoàn hảo rồi anh mà chê là a tầm bậy .
Riêng em quan niệm ko có xe nào là tốt nhất chỉ có xe hợp lý nhất thôi .
Em có chút ý kiến như sau.
Ai mua xe cũng có 1 list danh sách xe quan tâm, dĩ nhiên là chẳng ai thử hết toàn bộ tính năng của cái list đó cả, cứ từ từ lọc bớt: giá, ngoại-nội thất, thương hiệu, xuất xứ, cả đống thứ phải lọc rồi mới chọn khoảng 3-4 con xe gì đó để gọi là test drive. Chẳng hạn như em, xem cả đống xe từ Outlander, Xtrail, Santafe, CX5, Sorento, CRV, Mu-X thậm chí là Outback cuối cùng chỉ test drive Outlander, Xtrail và SantaFe.
Dĩ nhiên cũng tham khảo các nguồn thông tin từ Hội FB, trên otosaigon, trên google, etc. cả những nguồn tin kiểu “nghe nói”, “ thấy sao sao đó”, “nhìn là biết”, và rồi thông tin nào quan trọng có liên quan đến con xe cho vào list Test drive em phải test cho bằng được để xem đúng hay sai. Thời đại thông tin bùng nổ KIỂM CHỨNG là một việc vô cùng quan trọng mà không phải ai cũng làm được.

Một số điểm bác nói chưa hợp lý, em ví dụ như bác test drive xong ưng nhất là Outlander, nhưng còn lo lắng vấn đề 1 dàn lạnh không cửa gió hàng 2,3. Giờ bác giải quyết sao? Sales hay kỹ thuật nói bác không tin vì tụi nó ăn lương của hãng, hỏi người mua xe đang sử dụng thì sợ họ nói không thật do đã lỡ mua xe, tự kiểm chứng thì bản thân bác không thể. Rồi cuối cùng bác quyết định không mua Outlander vì trên otosaigon có mấy người nói là “xe 7 chỗ 1 dàn lạnh sao đủ” à?

Mua con xe cả tỉ bạc, sắp xếp 6-7 người thân hay bạn bè đi thử mà bác nghĩ không thể hoặc không cần sao?
Còn nếu bác thực tâm mua xe, đại lý cho bác thử thoải mái luôn. Em đã thử Xtrail hơn 10km đẩy tốc độ lên gần 100km/h bác có tin không?

Em không bàn đến cách bán xe của hãng. Em quan tâm chất lượng và giá thành. Hãng Mitsubishi bán xe khôn hay dốt là việc của hãng, miễn sao xe bán ra giá hợp lý và chất lượng là Ok.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Billca
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Ai mua xe cũng có 1 list danh sách xe quan tâm, dĩ nhiên là chẳng ai thử hết toàn bộ tính năng của cái list đó cả, cứ từ từ lọc bớt: giá, ngoại-nội thất, thương hiệu, xuất xứ, cả đống thứ phải lọc rồi mới chọn khoảng 3-4 con xe gì đó để gọi là test drive. Chẳng hạn như em, xem cả đống xe từ Outlander, Xtrail, Santafe, CX5, Sorento, CRV, Mu-X thậm chí là Outback cuối cùng chỉ test drive Outlander, Xtrail và SantaFe.
Dĩ nhiên cũng tham khảo các nguồn thông tin từ Hội FB, trên otosaigon, trên google, etc. cả những nguồn tin kiểu “nghe nói”, “ thấy sao sao đó”, “nhìn là biết”, và rồi thông tin nào quan trọng có liên quan đến con xe cho vào list Test drive em phải test cho bằng được để xem đúng hay sai. Thời đại thông tin bùng nổ KIỂM CHỨNG là một việc vô cùng quan trọng mà không phải ai cũng làm được.

Một số điểm bác nói chưa hợp lý, em ví dụ như bác test drive xong ưng nhất là Outlander, nhưng còn lo lắng vấn đề 1 dàn lạnh không cửa gió hàng 2,3. Giờ bác giải quyết sao? Sales hay kỹ thuật nói bác không tin vì tụi nó ăn lương của hãng, hỏi người mua xe đang sử dụng thì sợ họ nói không thật do đã lỡ mua xe, tự kiểm chứng thì bản thân bác không thể. Rồi cuối cùng bác quyết định không mua Outlander vì trên otosaigon có mấy người nói là “xe 7 chỗ 1 dàn lạnh sao đủ” à?

Mua con xe cả tỉ bạc, sắp xếp 6-7 người thân hay bạn bè đi thử mà bác nghĩ không thể hoặc không cần sao?
Còn nếu bác thực tâm mua xe, đại lý cho bác thử thoải mái luôn. Em đã thử Xtrail hơn 10km đẩy tốc độ lên gần 100km/h bác có tin không?

Em không bàn đến cách bán xe của hãng. Em quan tâm chất lượng và giá thành. Hãng Mitsubishi bán xe khôn hay dốt là việc của hãng, miễn sao xe bán ra giá hợp lý và chất lượng là Ok.
Hahaaa, em like bác lúc bác viết đoạn đầu , sau bác sửa lại thêm một tràng theo kiểu tự suy diễn của bác , thiệt tình hết like nổi. Dạ em xin thưa rõ với bác rằng
- Nhà em ko ai rãnh để em rủ đủ 6 người đi thử xe.
- Có đi đến 20 km e cũng ko thể nhận xét đc nhiều cái xe , cái này chắc do e kém.
- Em ko cần ai nói cả bác ạh và em ko nghe bất cứ ai cả , trong em đã có chân lý là "nói ko với xe 7 chỗ 1 dàn lạnh" đây là quan điểm cá nhân em thôi.
Và cũng nói rõ với bác rằng em đi ô tô rất nhiều , Mit em đi nhiều hồi những năm 2000-2006 . Đặc biệt em đi nhiều trên 2 xe Pajero 3.5 V6 đời 2000 trước khi bị cắt option và dàn lạnh và chiếc Pajero đời hình như 200x (e ko nhớ) đã bị cắt option dàn lạnh nên em hiểu rất rõ nó ntn chứ ko cần nghe ai nói đâu bác . Em đi kiểu như vầy nè SG-VT- Phan Thiết - phan Rang - Đà Lạt đi trong ngày trên cả 2 xe chứ ko có test driver 10km đâu bác.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113

Cũng nói rõ thêm để bác bớt suy nghĩ người khác chọn xe không như ý bác là ko biết j .
- Trước khi e lấy xe e cho 2 xe FT và PS vào chung kết .
- Và e test driver theo kiểu vầy nè :
Mượn FT của bạn chở cả nhà 6 ng chạy SG - QN đi về 2000km.
Mượn PS chở cả nhà 4 ng đi Phan Thiết đi về 500km
Không biết vậy có đc coi test driver ko.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Hahaaa, em like bác lúc bác viết đoạn đầu , sau bác sửa lại thêm một tràng theo kiểu tự suy diễn của bác , thiệt tình hết like nổi. Dạ em xin thưa rõ với bác rằng
- Nhà em ko ai rãnh để em rủ đủ 6 người đi thử xe.
- Có đi đến 20 km e cũng ko thể nhận xét đc nhiều cái xe , cái này chắc do e kém.
- Em ko cần ai nói cả bác ạh và em ko nghe bất cứ ai cả , trong em đã có chân lý là "nói ko với xe 7 chỗ 1 dàn lạnh" đây là quan điểm cá nhân em thôi.
Và cũng nói rõ với bác rằng em đi ô tô rất nhiều , Mit em đi nhiều hồi những năm 2000-2006 . Đặc biệt em đi nhiều trên 2 xe Pajero 3.5 V6 đời 2000 trước khi bị cắt option và dàn lạnh và chiếc Pajero đời hình như 200x (e ko nhớ) đã bị cắt option dàn lạnh nên em hiểu rất rõ nó ntn chứ ko cần nghe ai nói đâu bác . Em đi kiểu như vầy nè SG-VT- Phan Thiết - phan Rang - Đà Lạt đi trong ngày trên cả 2 xe chứ ko có test driver 10km đâu bác.
Viết dài quá nên post trước đoạn đầu , bác có thể bỏ like nếu không đúng ý bác.
Mỗi người 1 quan điểm, nhưng hãy đánh giá dựa trên sự khách quan, bác có quyền giữ quan điểm gọi là chân lý của bác “nói không với xe 7 chỗ 1 dàn lạnh”, nhưng bác không đủ cơ sở để đánh giá Outlander 1 dàn lạnh không đủ dùng vì đơn giản bác chưa thử. Kinh nghiệm của bác trên các đời xe trước chỉ là đk cần chứ không đủ, vì công nghệ oto bao gồm cả công nghệ nhiệt lạnh đã thay đổi rất nhiều. Chưa kể mỗi hãng xe mỗi khác, 1 ví dụ tương đồng cùng là 1 ngưa nhưng máy lạnh Mitsubishi hay Panasonic được đánh giá cao hơn Reetech, hay Electrolux về khả năng làm lạnh.
Nếu đi thử xe cho vui và chân lý nói không xe 7 chỗ 1 dàn lạnh, hiển nhiên bác không sắp xếp đc 6-7 người đi thử.
Nhưng có những gia đình người ta có nhu cầu thật, và người ta sẽ rủ đc 6-7 người thân hay bạn bè cùng đi thử xe.
Khi đi thử xe để mua, nhà em đi cả gia đình 4 người và yêu cầu 2 sales cùng ngồi vào xe để thử dàn lạnh hàng 3.
Đôi điều chia sẻ, hãy nhận xét khách quan và logic, kinh nghiệm không phải là chân lý vì mọi thứ luôn thay đổi, đặc biệt là khoa học và kỹ thuật.

• Like
Reactions: truong195
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Cũng nói rõ thêm để bác bớt suy nghĩ người khác chọn xe không như ý bác là ko biết j .
- Trước khi e lấy xe e cho 2 xe FT và PS vào chung kết .
- Và e test driver theo kiểu vầy nè :
Mượn FT của bạn chở cả nhà 6 ng chạy SG - QN đi về 2000km.
Mượn PS chở cả nhà 4 ng đi Phan Thiết đi về 500km
Không biết vậy có đc coi test driver ko.
Bác có điều kiện test drive như vậy là quá tốt. Không có test nào chuẩn như dùng thật, sau khi test như vậy, đánh giá của bác sẽ chính xác hơn và có giá trị nếu bác chia sẻ cho người khác.

• Like
Reactions: Billca
Tập Lái
13/1/17
1
0
1
50
Vay Rút cuoc BAC BILLCA da Chon em nao Giua PSAN voi FORTUNER! Mong Bac chia Se them! Cam on

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Vay Rút cuoc BAC BILLCA da Chon em nao Giua PSAN voi FORTUNER! Mong Bac chia Se them! Cam on
(Em chỉ nói FT và PS cũ còn AN e ko biết)
Cả 2 xe không hơn kém nhau nhiều , mỗi xe đều có ưu khuyết điểm hoặc cả 2 đều khuyết điểm , tuy nhiên em cho điểm FT cao hơn PS . => ps phải rẻ hơn ft , tuy nhiên thời điểm đó ps lại cao hơn => e chọn ft , mãi sau này e vẫn thấy mình nhận xét đúng vì cuối 2016 giá ps thấp hơn ft khá nhiều nên có việc cần e làm thêm con ps.
Giờ đi cả 2 xe nhiều e vẫn cho là về tổng thể Ft vẫn ok hơn ps .

Hạng D
18/3/08
1.572
1.548
113

Bạn ơi, trước khi mua xe, mình test gần 20 cho mỗi loại. Riêng Mer đc ưu ái nên chơi 2 dòng c250 và GLK250, đạp lên 190km/h tạo nguyễn văn linh .

Vấn đề anh em đang bàn, là xe 7 chổ như PS có 02 cửa gió cho hàng ghế sau, thì tại sao Outlander không bố trí được ?!

Mình bỏ tiền tỷ ra mua xe hổng lẽ tiếc dàn lạnh lắp thêm, trong khi bản chất nó chỉ là cửa gió có điều khiển lưu lượng, và giá trị thật sự sẽ rẻ hơn rất nhiều so với gí trị tổng thể của 1 chiếc xe !?

Mọi người đang nêu quan điểm đấu tranh cho người tiêu dùng, rất tiêc là có vài thành phần sale hoặc tự kỉ, quay ra quy chụp và chống đối anh em đang đấu tranh giùm quyền lợi của họ !?

Đất nước này lạ quá phải không anh (y)

• Like
Reactions: evereadyvietnam