1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Em cho rằng Toy thì ko đẹp nhưng khoảng êm ái thì đứng đầu trong tất cả các xe cùng phân khúc đó bác ( trừ các xe xang, xe Đức)
Mềm là nguyên do FT thường lật xe đó Bác.
Một lý do họ làm thế là giảm ồn ù, về khoảng này thì thua xa Out và PSAN hiện nay.
Nếu mua xe để bán lại thì Toy không bàn cãi, còn mua xe để êm ái và tiện nghi cho gia đình thì Outlander không bàn cãi.

Êm ái thì FT hay Inn không thể bằng Outlander được.
Outlander treo độc lập cả 4 bánh, còn FT và Inn treo thông thường.
Còn êm ái theo nghĩa âm thanh thì còn thua nhiều nữa.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Một lý do họ làm thế là giảm ồn ù, về khoảng này thì thua xa Out và PSAN hiện nay.
Nếu mua xe để bán lại thì Toy không bàn cãi, còn mua xe để êm ái và tiện nghi cho gia đình thì Outlander không bàn cãi.

Out va PSAN thì em ko biết nhưng
FT êm hơn hẳn PS cái này chắc chắn e rõ hơn bác
In êm hơn hẳn Zinger đặc biệt Zinger quá xóc so với In
Cam hơn Mazda6 Arcord
Altis 2.0 hơn hẳn Civic 2.0 , đặc biệt civic quá ồn
.....
Em ko rõ bác nói êm nghĩa là thế nào còn những xe trên em đều trải nghiệm và nhận xét như vậy , cũng khá nhiều ng nhận xét giống e đó bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113

Cam hơn Mazda6 Arcord
.....
Em ko rõ bác nói êm nghĩa là thế nào còn những xe trên em đều trải nghiệm và nhận xét như vậy , cũng khá nhiều ng nhận xét giống e đó bác
Ngoài ra nói về tiện nghi thì PS cực kém đến cái đồng hồ xem h, đồng hồ đa thông tin còn ko có thì sao đc gọi là tiện nghi hơn FT hả bác

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Cam hơn Mazda6 Arcord
.....
Mình chỉ nói FT mềm êm là nguyên do xe này dễ lật. FT mới đã làm cứng hơn nhưng chưa đủ.
Zinger, Inn có hẳn một thớt bên dưới không hiếm người trước mua Inn sau chuyển qua Zinger, và nhận xét của họ khá chính xác.
Còn Outlander và Inn, FT thì so sánh xe khác dòng. Outlander êm hơn và an toàn hơn Inn.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Ngoài ra nói về tiện nghi thì PS cực kém đến cái đồng hồ xem h, đồng hồ đa thông tin còn ko có thì sao đc gọi là tiện nghi hơn FT hả bác
Không có chiếc xe nào hoàn thiện và hơn hẳn các xe khác.
Riêng FTAN và PSAN, mình thỉnh thoảng đi cả hai.
FT ồn hơn và ù hơn.
An toàn thì PS hơn
Trình kỹ thuật thì PS hơn
FT ngồi được 3 người ghế 3, PS 2.
FT bán lại lần đầu ít lỗ hơn (cũng như mọi khi).

Riêng đông hồ thì thường chỉnh trên đầu Video hay CD, bác không chỉnh được thì mình chịu.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
808 thôi Bác,
nếu để chở khách, thì khách đã vào Toy rồi.
Để có một chiếc xe tiện nghi, êm ái thì khách mới tìm đến các hiệu khác.
Cam hơn Mazda6 Arcord
.....

Mình chỉ nói FT mềm êm là nguyên do xe này dễ lật. FT mới đã làm cứng hơn nhưng chưa đủ.
Zinger, Inn có hẳn một thớt bên dưới không hiếm người trước mua Inn sau chuyển qua Zinger, và nhận xét của họ khá chính xác.
Còn Outlander và Inn, FT thì so sánh xe khác dòng. Outlander êm hơn và an toàn hơn Inn.
Không có chiếc xe nào hoàn thiện và hơn hẳn các xe khác.
Riêng FTAN và PSAN, mình thỉnh thoảng đi cả hai.
FT ồn hơn và ù hơn.
An toàn thì PS hơn
Trình kỹ thuật thì PS hơn
FT ngồi được 3 người ghế 3, PS 2.
FT bán lại lần đầu ít lỗ hơn (cũng như mọi khi).

Riêng đông hồ thì thường chỉnh trên đầu Video hay CD, bác không chỉnh được thì mình chịu.
Hahaaa e thấy cũng dạng chuyên gia trên Ó mà lòng vòng né tránh chính quan điểm mình đưa ra quá.
Bác cho rằng hầu hết khách mua xe chở khách mới mua Toy còn lựa chọn xe êm ái tiện nghi thì tìm đến thương hiệu khác em hiểu rằng ý bác là mua xe đi gia đình ko mua Toy vì nó ko êm ái tiện nghi bằng xe khác. Em chứng minh với bác rằng trong vùng phân khúc thì xe Toy thường êm hơn thì bác lại đi giải thích lòng vòng. Và bác rất chủ quan khi có ý cho rằng mua xe chạy dịch vụ mới mua Toy thật là quá rất chủ quan , hội cẩm ly của bác @HangXanh2006 mà đọc thì bác bị ném đá chắc :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Ai mà ko biết trên cái dvd có có đồng hồ nhỏ xíu xiu bác, ở đây ta nói la cái đồng hồ của xe , số nó to nhìn dễ kìa . Nói về 3 cái chỉnh điện tử tren xe thì e siêu rồi bác ạh làm gì mà ko chỉnh cái đôg hồ trên Dvd đc . Nói thật về tiện nghi thì Toy và Mit đều kém so với xe Hàn xa , riêng PS là cực kém về tiện nghi nên nếu bác chê xe kém tiện nghi bác phải chê xe Mit mới đúng.

Hạng C
21/9/14
620
8.365
93
55

Không nên so sánh độ êm ái giữa FT và Out bác ah! Đơn giản vì 2 xe này ko cùng phân khúc và cũng khác nhau về hệ thống khung gầm luôn (FT thì dùng chung khung gầm với Hilux còn Out thì dùng chung khung gầm của 1 em sedan nào đó của Mit (có thể là Lancer? tương tự như CR-V dùng chung khung gầm với Civic)

• Like
Reactions: Billca
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Không nên so sánh độ êm ái giữa FT và Out bác ah! Đơn giản vì 2 xe này ko cùng phân khúc và cũng khác nhau về hệ thống khung gầm luôn (FT thì dùng chung khung gầm với Hilux còn Out thì dùng chung khung gầm của 1 em sedan nào đó của Mit (có thể là Lancer? tương tự như CR-V dùng chung khung gầm với Civic)
Êm hơn là do hệ thống treo độc lập 4 bánh, Grandis cũng là hệ thống treo độc lập 4 bánh.
Hệ thống treo độc lập thì êm hơn và gần sedan hạng trung, còn FT PS Inn thì gần với bán tải.