1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Ai mà ko biết trên cái dvd có có đồng hồ nhỏ xíu xiu bác, ở đây ta nói la cái đồng hồ của xe , số nó to nhìn dễ kìa . Nói về 3 cái chỉnh điện tử tren xe thì e siêu rồi bác ạh làm gì mà ko chỉnh cái đôg hồ trên Dvd đc . Nói thật về tiện nghi thì Toy và Mit đều kém so với xe Hàn xa , riêng PS là cực kém về tiện nghi nên nếu bác chê xe kém tiện nghi bác phải chê xe Mit mới đúng.
Như thế nếu Mit có cái đồng hồ, đồng hồ nhỏ thì bác muốn to, đồng hồ kim thì bác muốn số, số thì bác muốn kim :)
Không thể làm vừa lòng mọi khách hàng, vì ý thích khác nhau.
Tiện nghi ở đây khác option. Tiện nghi là nhưng thứ do chất lượng tốt hơn mang lại.
Ví dụ xe như chất lượng cách âm, xe đầm, chạy không say xe, lái tốt. Cái bác nói Mit thiếu là option chứ không phải tiện nghi, ví dụ kính chống chói...
Những thứ option này hoàn toàn không có dính dáng gì đến vận hành xe như dàn âm thanh chẳn hạn..bác có thể tự lắp với giá rẻ hơn mà chất lượng cai hơn hẳn.
Những cái mà xe PS có thì các xe FT Inn, không thê có được,.còn những thứ option mà bác gọi là tiện nghi...thì hoàn toàn vó thể làm được với chất lượng tốt hơn và rẻ hơn.

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Nội dung ở thớt này và các thớt trước đây về các sản phẩm của Mit đều khá giống nhau.Các anh bênh Mit thì cho rằng xe Mit từ bằng cho đến hơn ở các yếu tố quan trọng, đối thủ cạnh tranh thua toàn tập (ngoại trừ doanh số, lại là doanh số!). Túm lại, theo mình thì các anh nên tập trung vào cái người dùng cần chứ không nên chỉ chăm chăm vào cái "sản phẩm của tôi tốt hơn vân vân và vân vân".

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Em nghĩ bác truong195 không nên làm loãng topic khi tranh luận về Toyota, Mit cứ làm tốt rồi thị trường sẽ chấp nhận Mit.
Dĩ nhiên PSAN tốt hơn nhiều tiện nghị hơn FTAN.
Toyota không đem Rav4 về nên k so sánh với Outlander được.
Cá nhân em nói không với Toyota Việt Nam.

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Như thế nếu Mit có cái đồng hồ, đồng hồ nhỏ thì bác muốn to, đồng hồ kim thì bác muốn số, số thì bác muốn kim :)
Không thể làm vừa lòng mọi khách hàng, vì ý thích khác nhau.
Tiện nghi ở đây khác option. Tiện nghi là nhưng thứ do chất lượng tốt hơn mang lại.
Ví dụ xe như chất lượng cách âm, xe đầm, chạy không say xe, lái tốt. Cái bác nói Mit thiếu là option chứ không phải tiện nghi, ví dụ kính chống chói...
Những thứ option này hoàn toàn không có dính dáng gì đến vận hành xe như dàn âm thanh chẳn hạn..bác có thể tự lắp với giá rẻ hơn mà chất lượng cai hơn hẳn.
Những cái mà xe PS có thì các xe FT Inn, không thê có được,.còn những thứ option mà bác gọi là tiện nghi...thì hoàn toàn vó thể làm được với chất lượng tốt hơn và rẻ hơn.
Thua, đây là định nghĩa mới về tiện nghi củ một chiên gia. Giờ em hoang mang quá ko hiểu thế nào là tiện nghi!?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: car_hcm
Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Thua, đây là định nghĩa mới về tiện nghi củ một chiên gia. Giờ em hoang mang quá ko hiểu thế nào là tiện nghi!?
Nhiều lúc bác ấy trả lời tốt cho Mít ko hà,

Bữa e nói outlander hàng ghế thứ 2 gập nữa vời nên khó đi vô ghế thứ 3 ( nhiều clip đánh giá xe trên tube cũng nói vậy ), vậy mà bác ấy cứ khăn khăn là nó dễ đi vào như xe khác , e cũng bó tay !

Xe soreto 5+2 mà bác ấy nói ghế thứ 3 của sorento thiết kế dành cho 3 người
, 1 mình e ngồi còn chịu ko nỗi .

Nói chung e thấy bác ấy sao sao ấy ( có vấn đề ), giống như " auto answering machine of mítubishi ".

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
1/5/13
28
35
13
Bác @truong195 cho em hỏi Outlander 2.0 có độ được cốp điện k Bác, vì chức năng này khá hữu dụng, với lại xe nó đóng cũng êm ái hơn mình. Thank Bác.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác @truong195 cho em hỏi Outlander 2.0 có độ được cốp điện k Bác, vì chức năng này khá hữu dụng, với lại xe nó đóng cũng êm ái hơn mình. Thank Bác.
Độ 12 15 triệu, mà hình như có sẳn mà Bác. Trên đây có nhiều sale, họ sẽ trả lời chi tiết và làm ở đâu.
Ngoài ra có hai nhóm Fan Mit thường độ thêm ở Tên lửa và Q2.

• Like
Reactions: baycon
Tập Lái
1/5/13
28
35
13
Độ 12 15 triệu, mà hình như có sẳn mà Bác. Trên đây có nhiều sale, họ sẽ trả lời chi tiết và làm ở đâu.
Ngoài ra có hai nhóm Fan Mit thường độ thêm ở Tên lửa và Q2.
Cám ơn Bác, chỉ có bản 2.4 mới có cốp điện Bác ơi. Em chỉ mới đưa vào tầm ngắm, với lại giờ xe đang hot nên chắc sau tết mới quyết.

• Like
Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Cám ơn Bác, chỉ có bản 2.4 mới có cốp điện Bác ơi. Em chỉ mới đưa vào tầm ngắm, với lại giờ xe đang hot nên chắc sau tết mới quyết.
Mấy bác có xe rồi qua Tết mà mua.
Mua giờ này giá cao khó deal tốt.
Không nên lấy quà tặng bảo hiểm và dán phim cách nhiệt.

• Like
Tập Lái
12/1/18
24
6
3
35
Xe thì giữa tháng 3 mới có...
Còn xem topic này đến đây em nghiệm ra 3 vấn đề cần kiểm chứng khi ra test xe
1. Dàn lạnh,độ lạnh,hàng 3 có bị ngộp?
2. Hàng ghế 2 khi xếp để vào hàng ghế 3 có gây nhiều trở ngại?
3. Cốp có điện ko?
Cuối cùng là hỏi xem hãng có hỗ trợ lên những op này nếu thiếu ko