Hạng C
23/12/11
577
234
43
Dáng xấu mà đòi giá cho cao, có giảm xuống 1 tỷ thì chẳng có ma nào mua. Xe này cộng với cái thương hiệu mit su thì giá 700tr thì hoạ may ra đấu nỗi với toyota, tại dáng xe quá xấu. Xấu ko pải là cái tội mà cái tội là không biết mình xấu. :3danbanh:
Xấu đẹp là do thẩm mỹ của từng người. Nhưng mà for tủn thì chả so đc với ai.

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Mình không hiểu được tại sao với tất cả ban bệ và hệ thống nghiên cứu thị trường mà Ford vẫn cứ đặt giá vừa sai vừa ngu. Ví dụ:

Explorer: hơi thấp
Focus: quá cao, lúc tỉnh ra sửa sai thì lại quá muộn.
Everest: quá cao, và vẫn chưa chịu sửa lại.
Ranger: hơi cao nhưng vì may mắn đc dân Việt tín nhiệm nên hóa lại thành công.

Túm lại, hy vọng Ford sẽ sớm sửa giá everest để thị trường thêm sôi động. Cứ để ông Fortuner một mình một chợ thì buồn lắm.

Giá Ford hơi ảo
em vừa hỏi ford trend giá niêm yết 699 cho bạn
Trả thử nhẹ 1 phát còn 655
Quay lưng sang đại lý khác 650
Đi thêm 1 đại lý 64x
Lúc sắp chốt HD thì trừ KM iphone gi đó ra giá không tưởng 63x ( lên trưc tiếp kí còn dc giảm tí nữa , theo lời sales )
Em hơi choáng vì lần đầu dắt bạn đi nua ford

• Like
Reactions: tolovitxp
Hạng B2
7/1/12
281
255
63
32
Bản full 4x4 1.3tỉ là mai em làm chuột bạch vác xe về ngay và viết review cho các bác xem ngay. Hehe.
Giá Mit 4x4 AT mà bằng Fo tủn 4x4 AT thì lấy Mit ngay, chuột bạch gì nữa !
Cũng đang mong Mit giảm giá 4x2 AT thêm nữa để bằng Fo tủn 4x2 AT

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Giá Mit 4x4 AT mà bằng Fo tủn 4x4 AT thì lấy Mit ngay, chuột bạch gì nữa !
Cũng đang mong Mit giảm giá 4x2 AT thêm nữa để bằng Fo tủn 4x2 AT
Nếu là nguuời tiêu dùng thì em nghĩ không nên ngồi nghĩ và mong chờ như vậy, kiểu mong hãng hày hãng kia thương tình hạ giá để mua . Là người có tiền ta có quyền quyết định hãy nói không với những sản phẩm có giá bất hợp lý một cách dứt khoát và rồi kinh tế thị trường sẽ quyết định tất cả .
Like cho Trường Hải với Mazda và Toy với FT2017.

• Like
Reactions: rs125
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Hehe tình hình rất là tình hình cho PS All New. Nay em đi hỏi đại lý thì được biết cục thuế áp dụng thuế của Pajero nhập Nhật cho chiếc Pajero sport all new nhập Thái. Tức là thay vì đóng 144tr thuế trước bạ thì sẽ phải đóng 198tr thuế trước bạ. Kể cả xe bản 4x2 lẫn bản 4x4 đều cùng giá thuế trước bạ 198tr.
Mitsubishi đợt này hại khá nhìu khách hàng đây. Kí hợp đồng chuyển tiền xong đi đóng thuế trước bạ thì phải đóng tới 198tr cho cái xe chỉ có 1.48tỉ mặc dù nhà nước qui định thuế trước bạ là 10% giá xe. Haizzzz

• Like
Reactions: ductuan.ta90
Hehe tình hình rất là tình hình cho PS All New. Nay em đi hỏi đại lý thì được biết cục thuế áp dụng thuế của Pajero nhập Nhật cho chiếc Pajero sport all new nhập Thái. Tức là thay vì đóng 144tr thuế trước bạ thì sẽ phải đóng 198tr thuế trước bạ. Kể cả xe bản 4x2 lẫn bản 4x4 đều cùng giá thuế trước bạ 198tr.
Mitsubishi đợt này hại khá nhìu khách hàng đây. Kí hợp đồng chuyển tiền xong đi đóng thuế trước bạ thì phải đóng tới 198tr cho cái xe chỉ có 1.48tỉ mặc dù nhà nước qui định thuế trước bạ là 10% giá xe. Haizzzz
Do trên chi cục thuế ngoài Hà Nội chưa gửi Công Văn thôi Bác ạ. Mấy khách hàng nôn nóng thì đóng như vậy thiệt hại 50 chai. Hnay sẽ đóng được thuế đúng theo hoá đơn bác ạ. Hqua PS 1 cầu đã đóng dc 132.900.000 triệu rồi ạ

• Like
Reactions: justbenice
Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Do trên chi cục thuế ngoài Hà Nội chưa gửi Công Văn thôi Bác ạ. Mấy khách hàng nôn nóng thì đóng như vậy thiệt hại 50 chai. Hnay sẽ đóng được thuế đúng theo hoá đơn bác ạ. Hqua PS 1 cầu đã đóng dc 132.900.000 triệu rồi ạ

Thế mấy khách hàng nôn nóng có được hoàn thuế không bác.