Hạng B2
21/2/08
130
16
18
Hehe tình hình rất là tình hình cho PS All New. Nay em đi hỏi đại lý thì được biết cục thuế áp dụng thuế của Pajero nhập Nhật cho chiếc Pajero sport all new nhập Thái. Tức là thay vì đóng 144tr thuế trước bạ thì sẽ phải đóng 198tr thuế trước bạ. Kể cả xe bản 4x2 lẫn bản 4x4 đều cùng giá thuế trước bạ 198tr.
Mitsubishi đợt này hại khá nhìu khách hàng đây. Kí hợp đồng chuyển tiền xong đi đóng thuế trước bạ thì phải đóng tới 198tr cho cái xe chỉ có 1.48tỉ mặc dù nhà nước qui định thuế trước bạ là 10% giá xe. Haizzzz
Đúng là "Siêu phẩm" thảm họa của năm ! đầu năm mới mà hết bị Fortuner ép sân bắt nôn ra 65 triêu (giảm giá) đến vụ này bị Cục thuế chém thêm cho 50 tr/chiếc tiền trước bạ.
Tình trạng mà cứ "bay" như phê thuốc thế này thì khi nào mới hạ cánh được.
PS 2017 rất tuyệt vời nhưng "ở đời phải biết mình là ai" ! giảm chỉ có 65 triệu đồng bạc lẻ không thành nghiệp lớn được.
sập toàn tập.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ductuan.ta90
Đúng là "Siêu phẩm" thảm họa của năm ! đầu năm mới mà hết bị Fortuner ép sân bắt nôn ra 65 triêu (giảm giá) đến vụ này bị Cục thuế chém thêm cho 50 tr/chiếc tiền trước bạ.
Tình trạng mà cứ "bay" như phê thuốc thế này thì khi nào mới hạ cánh được.
PS 2017 rất tuyệt vời nhưng "ở đời phải biết mình là ai" ! giảm chỉ có 65 triệu đồng bạc lẻ không thành nghiệp lớn được.
sập toàn tập.
Bác cứ nói thế...
Thế muốn mua FT giao xe trước tết bắt buộc phải mua bộ kiện 99 triệu thì sao???
Cái gì cũng có giá của nó thôi bác à...
Còn vụ thuế thì các bác cứ nôn nóng... Giờ đã đóng dc theo thuế mới.

Hạng C
7/4/13
866
625
93
PS máy xăng mới cũng sử dụng động cơ cũ, do đó việc tiết kiệm là kg có nhen, mấy bác cân nhắc.
PS: em đang chạy PSG, tính chạy uber kiếm cà phê mà ngán cái vụ xăng cộ.

Chạy hao hay không là do người chạy bác ơi. Cái xe công suất lớn, máy to, xác nặng bác bảo nó ăn kiêng sao được. Ví như thằng mập mà kêu nó ăn 1 muỗng cơm sao nó chạy và vác đồ được bác.

E đang chạy Mit đời ớ kìa nhưng cũng tầm 11-13L/100Km. Tính vậy hiệu suất động cơ làm việc hiệu quả hơn các hãng khác.
VD: Xác xe nặng 2.2 tấn, hao cỡ 11-13L/100km
Xác xe nặng 1.6 tấn, hao cỡ 9-11 L/100km
HIệu suất là ok.

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
PSG mình thấy tốn xăng phần lớn do hộp số ở đoạn số 1 số 2 nó hơi rú ga cao. Ps all new hộp số 8 cấp sẽ tích kiệm hơn.

Tập Lái
23/12/10
13
4
3
33
có bác sâu nào đi qua cho em hỏi Pajero Sport bản mới được nhập từ đâu? Gia đình em đang cân nhắc sau tết rước về, chủ yếu em và bố lái, em có xem mitsu Phillipines có bản Montero Sport (Pajero Sport) GLS có số tay, không biết Mitsu VN có nhập phiên bản số tay máy dầu không? Cám ơn

• Like
Reactions: ductuan.ta90
có bác sâu nào đi qua cho em hỏi Pajero Sport bản mới được nhập từ đâu? Gia đình em đang cân nhắc sau tết rước về, chủ yếu em và bố lái, em có xem mitsu Phillipines có bản Montero Sport (Pajero Sport) GLS có số tay, không biết Mitsu VN có nhập phiên bản số tay máy dầu không? Cám ơn
All New Pajero Sport nhập từ Thái Lan nha bác. Hiện tại đang phân phối các dòng sau Ps G 4x2 At , Ps G 4x4 At 2 dòng này có hàng giao liền. Ps D 4x2 AT tháng 5 có hàng giao. Sẽ ko có bản số sàn nha bác

• Like
Reactions: dinkytri2012