Hạng B2
5/3/15
370
426
63
57
Mình nói các bạn có tin không? Đợt mình đi Chùa Bà Châu Đốc về lại TP qua đoạn Cai lậy xe chạy ngược chiều nhất là xe tảibaatj pha chói loà mình không thấy đường chạy luôn nhưng mình vẫn để cos chứ mình để pha là xe rải hết thấy đường luôn. Mình nghĩ tại sao xe tải thiếu ý thức thế!

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Mình nói các bạn có tin không? Đợt mình đi Chùa Bà Châu Đốc về lại TP qua đoạn Cai lậy xe chạy ngược chiều nhất là xe tảibaatj pha chói loà mình không thấy đường chạy luôn nhưng mình vẫn để cos chứ mình để pha là xe rải hết thấy đường luôn. Mình nghĩ tại sao xe tải thiếu ý thức thế!
Bi giờ thể loại này nhiều lắm, các bác đi quốc lộ ban đêm chắc chắn gặp
Em nghĩ CSGT nên có 1 chiến dịch xữ lí các xe lắp thêm đèn pha tăng sáng vô ý thức gây nguy hiểm này.
Nhưng nếu có chiến dịch như vậy thì lại sợ mấy ông ấy lạm dụng.

• Like
Reactions: lahofa and xlive
Hạng F
12/10/16
7.519
6.369
113
Lich sự thì hạ cos khi chạy gần tới đuôi xe khác, vượt qua ngang thân xe người ta thì lại giương pha lại. Đâu mất công gì đâu!
Bác nói chuẩn nhưng dkm ghét nhất mấy thằng tải và cont toàn chơi gắn thêm đèn

Hạng D
30/3/09
1.114
1.198
113
Bữa nay 3 cái vụ đèn Led gắn thêm nó chẳng pha chẳng cos gì như là cái đèn pha của sân bóng đá, mà nhất là xe tải gắn 2-4 cái ở đầu, chói lòa cho người ngược lại. Nhất là trơig mưa và sương mù và bị khói phủ thì cái ánh sáng trắng led nó nhiễu xạ nhòe toàn không gian trước mắt chẳng thấy gì. Trong đô thì thì hiện nay cũng nhiều A xe gắn máy gắn led tăng sáng gây chói người khác. Em thấy chẳng hay ho gì mà sao nhiều người gắn.

• Like
Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Bữa nay 3 cái vụ đèn Led gắn thêm nó chẳng pha chẳng cos gì như là cái đèn pha của sân bóng đá, mà nhất là xe tải gắn 2-4 cái ở đầu, chói lòa cho người ngược lại. Nhất là trơig mưa và sương mù và bị khói phủ thì cái ánh sáng trắng led nó nhiễu xạ nhòe toàn không gian trước mắt chẳng thấy gì. Trong đô thì thì hiện nay cũng nhiều A xe gắn máy gắn led tăng sáng gây chói người khác. Em thấy chẳng hay ho gì mà sao nhiều người gắn.
Nó cứ tòe loe suốt thế bác ơi. Toàn tải lớn với vài anh cont. Em còn gặp mấy anh mắt lệch nữa. Đèn bên tài của mấy ảnh sáng hơn phụ và cũng ngóc lên. Đó là lắp một bên hay sao bác? Em gặp cũng vài xe như vậy. Xe máy gắn led gây chói trong đô thị càng nhiều. Thêm các anh phịch thủ gắn led rời đá pha bụp bụp nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/7/12
198
202
43
ĐKM nó hôm nọ thằng đi LANROVER gí sát đít em bật pha dừng đèn đỏ , em chỉnh gương cho rọi thẳng vào mặt nó , thế là nó cụp xuống xong em lại chỉnh gương lại .

Hạng D
30/3/09
1.114
1.198
113
Chỉnh sao hay thế bác?
Gương chiếu hậu là gương phân kỳ có chỉnh hướng vào xe sau ở xa thì cũng chẳng chói là bao. Mất công chỉnh, gương ở trong xe thì gạt nút cho nó cụm sang chế độ tránh chói, hết chói thì gạt về lại, (xe cao cấp có chống chói tự động thì ok hơn). Ý thức người tham gia giao thông cái vụ còi đèn ảnh hưởng đến số đông cần nâng cao ý thức của mỗi người, đòi hỏi CA phạt mấy cái vụ này cũng khó thực hiện dc

• Like
Hạng F
14/9/04
9.900
27.404
113
Q3
ĐKM nó hôm nọ thằng đi LANROVER gí sát đít em bật pha dừng đèn đỏ , em chỉnh gương cho rọi thẳng vào mặt nó , thế là nó cụp xuống xong em lại chỉnh gương lại .
Vô số de pha nó lại, kkk

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
30/9/14
171
253
83
Em cũng hay bị ngoài Quốc lộ, nhưng kệ, chịu khó đổi làn, cho nó lên rồi phài lại 1 phút cho biết cảm giác rồi thôi. Xe máy trong nội thị nó chơi led L2-l4-l6 gì đó, đá pha pặc pặc chói lòa, em giương lại 2 cái pặc pặc thấy nó im ru rùi nó lướt đi mất.... nói chung, thấy xe ng ta bị xe mình chiếu lên qua biển số, đến kính sau hoặc kín lái thì nên hạ cos ngay cho dễ chịu đôi bên, nó chói nó ko thấy -> dậm thắng, tông trực diện mình .....mệt thêm