Hạng B2
17/7/06
245
3
0
RE: Mợ lái....?

Hoan hô tinh thần vượt khó của bác TrungNghia. Đúng là trung nghĩa!
Tôi cũng đang khoái MT vì được múa tay số thường xuyên.
Nhưng chắc khi mỏi cũng sẽ thấy AT ấn tượng, bác nhỉ.

Hạng B2
29/1/05
131
0
16

Cho em hỏi xe đụng có phải chiếc Matịt ko các Bro?Tks

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Giật mình khi đọc, xem lại hscn thì ra không phải...
Đụng xe dây chuyền trên xa lộ Hà Nội [link]http://www.sggp.org.vn/anninhtrattu/2006/11/69669/[/link]

Hạng B2
9/8/06
109
0
0
50
Vung tau

Các bác có kinh nghiệm gì khi ngồi trên xe mà bà cả cầm lái thì mách cho em với.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: toiyeuoto

Các bác có kinh nghiệm gì khi ngồi trên xe mà bà cả cầm lái thì mách cho em với.

Im lặng là vàng!!! Tuyệt đối không giảng giải khi bả đang lái, sau khi qua chuyện mới từ tốn giải thích, tránh xung đột gây mất tình cảm.

Hạng B1
20/10/06
85
0
0
Lòng đất

trích đoạn: Chain
vậy là các bác phải huấn luyện thêm tay lái cho các bác gái
Không hiểu sao mất lái thì còn thắng tại sao không chịu đạp thắng nhỉ ? Chắc có lẽ lúc đó quýnh oán quá nên đạp thêm ga thay vì đạp thắng
Đúng đấy bác ạh, em cũng từng bị 1 phen hết vía. Lúc em tập lái (ở đường làng), ông Bô của em ngồi bên cạnh cứ nhắc đi nhắc lại rằng "côn ra là ga vào". Nhưng ngặt nổi em chạy thứ nhất là không canh đường được, thứ 2 là khi ra đường lộ thấy nhiều xe quá hoảng... Lúc ông Bô bảo chạy chậm chậm thắng lại, không biết em nhìn sao đạp nhầm ga chứ không phải thắng, xe vọt lên phía trước, hoảng quá chuyển sang đạp thắng cái rụp...xe đứng ngay giữa đường và thế là 1 chiếc xe máy từ sau húc vào... Cuối cùng là bị ông Bô và người lái xe máy chủi cho 1 trận.....HOẢNG, TỞN tới Xì... [&:] đến giờ chưa cầm lái lại.:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Thanks mamadung với khẩu quyết trên...Vậy là nhầm chứ không bị cướp cò. Lái xe lâu rồi, nhưng giờ hể ngồi lên xe 2B là em vẫn luyện phản xạ cho chân phải: Không gát chân lên pedal thắng:)

Hạng B2
1/11/05
468
10
18
57
SG

các bạn nào muốn tập thành tay lái lụa, nhất là các ladies, theo mình có một cách an toàn nhất là tập xe trên game vi tính, luyện tập được mắt quan sát, tay lái, phản xạ chân rất hiệu quả. cái này là kinh nghiệm bản thân thôi nhé, sau khi lái được trong game ra ngoài lái thêm 1000 km đảm bảo là lụa ngay, phản xạ chân tay cực tốt vì trong game chạy có khi trên 250 km/h. yêu cầu máy tính có cấu hình mạnh một chút và bộ vô lăng lái có số tay, chân phanh, chân ga như xe số tự động, có chức năng rung lắc tạo cảm giác như thật. đầu tư bộ này khá rẻ chỉ khoảng 60usd/bộ.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: sagittarius234

các bạn nào muốn tập thành tay lái lụa, nhất là các ladies, theo mình có một cách an toàn nhất là tập xe trên game vi tính...

Nhân nói chuyện luyện lái xe bằng game, tui có chuyện này kể cho các bác nghe chơi.

Thằng em rể (bây giờ hết rồi vì vợ chồng nó đang ly thân) mua xe hơi, một em Fiat Siena. Bữa đó nó tới chở vợ chồng tui đi ăn tân xe. Leo lên xe thấy nó đề ba cũng ngọt nhưng lúc chạy thấy hơi kỳ kỳ (vì tui đi công tác với tài xế nhiều, có kể cho các bác nghe rồi, nên ai lái xịn hay ẹ tui biết ngay). Hỏi nó : Chú Kha học lái hồi nào mà rành quá vậy? Nó nói em học lái lâu rồi, hồi ở bên Nhật em đã học, bây giờ về Việt nam luyện lại. Tui nghĩ chắc nó ở bên Nhật đi bên trái đường, tay lái nghịch nên về đây nó lọng cọng thôi. Ai dè con vợ nó nói : Ảnh học lái trên vi tính đó anh, học bằng game đó!!!! Má ơi, tui nghe xong muốn tông cửa nhảy ra mà ngặt đường đông quá nên không dám!!! Nó tỉnh bơ : Em đua xe được nhiều tiền lắm, độ xe dữ luôn!!! Lỡ leo lưng cọp rồi, chơi luôn chứ sao.
Ăn xong, đi uống càfe, nó chạy tới càfe Nice đường Mạc Đĩnh Chi, chạy vô từ đường Lê Duẩn, tới nơi mấy thằng bồi ngạc nhiên lắm. Tụi nó nói hồi nào tới giờ chưa bao giờ thấy một chiếc xe hơi nào tới đây uống cafe bằng đường này cả!!! Hỏi tại sao? tụi nó nói đường này một chiều mà, đi từ NTMK vô thì được chứ đi từ LD vô đâu có được!!! Quay qua nhìn thằng em, nó tỉnh bơ : Sorry anh, vì trong game đâu có biển báo gì đâu, ra đường chỉ lo lái xe, quên nhìn biển báo.
Bó tay chưa các bác???