Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
Nhờ các bác chỉ giúp cách khắc phục :
Trường hợp Modem lúc mớt bật power phải chờ từ 10-15 phút sau mới kết nối được ! :(
Nếu đã kết nối, để điện online 24/24 thì chạy ổn định ! ;)
Nhưng khi bị mất điện hay tắt đi - bật lại là bị như trên ![:eek:]
Các bác nào biết cách xử lý sao cho kết nối nhanh hơn xin chỉ giúp em ạh !
Nhiều lúc nóng ruột vào OS mà nó cứ chớp đèn rùi reset làm hoài - sốt cả ruột gan ! [:'(]
Thank các bác nhiều !:)

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
RE: Modem lâu kết nối !

Nhanh nhất là alo cho nhà cung cấp kêu kỹ thuật xuống kiểm tra thôi bác ah. Chắc tín hiệu đường dây bị nhiễu hoặc tiếp xúc k tốt ở đâu đó rồi.

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Không phải bác ạh ! nếu lắm modem khác thì nhanh hơn ![8|] em nghĩ có lẽ do modem (không biết có phải thiết lập gì lại không ??) :( chờ các cao thủ chỉ giáo ! ;)

Hạng C
16/1/08
812
1.030
93
15
Chợ Quán :-(
blog.360.yahoo.com

không vào nét được do nháy đèn ADSL là do đường truyền không tốt roài ;), mà bác có xài modem khuyến mãi thì nên thay cái khác, hàng này rởm lém ;)

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

vậy thì mua modem mới :D
reset và thiết lập lại thử. nếu thiết lập sai thì khi reset nó sẽ xóa thiết lập cũ. mà nhới phải có username and pass nhé

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Trích đoạn: incotech

không vào nét được do nháy đèn ADSL là do đường truyền không tốt roài ;), mà bác có xài modem khuyến mãi thì nên thay cái khác, hàng này rởm lém ;)
Em xài hàng túi tiền nhà mừ bác ! lúc trước chạy không chê vào đâu được ! chắc nay bị lão rùi !:(
Chỉ bị mỗi tội mới mở thì vào lâu thui còn khi đã chạy thì chạy hết sức down hết mình luôn ! :D:D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.179
113
đây

:D hên xui, em xài cái Zyxel "lởm" đc tặng của FPT từ năm ... 2004 tới nay, đâu có sao

trước cũng bị như bác, nó cũng bảo modem của anh nên thay, em cắm thử vô line VietTel (lúc đó em chơi 2 line vì VT khuyến mãi) thấy bắt IP nhanh như chớp, bèn lôi cổ KT FPT xuống bắt nó xác nhận, :D sau này thì biết FPT hết IP rồi, mới mua thêm một dãy mới và dạo này lại ra/ vào rất nhanh, chả tại bị gì cả

bác xem nếu đèn DSL sáng (hoặc chớp chớp) ngay sau khi bật vài giây mà vẫn không lấy đc IP thì không phải do Modem đâu, nếu đèn DSL rất lâu mới có tín hiệu thì cứ bảo các chú xuống kiểm tra chất lượng dây trước đã

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Vậy giờ sao ! mình đăng ký thêm dịch vụ nữa hả bác ? chắc em nghèo luôn quá ! :(:([:-][:-] có còn cách nào can thiệp được sao ???

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

Chuyện nhỏ thôi bác. Modem nhà em gần đây cũng bị hiện tượng lâu kết nối như của bác đấy. Em để ý thì thấy vào giờ cao điểm việc kết nối tương đối khó khăn. Còn vào lúc ít người dùng internet thì kết nối nhanh. Bác quan sát thử xem nhé. Tất nhiên khi kết nối rồi thì chạy tít mù cả ngày. Như vậy theo em nghĩ không có vấn đề gì trục trặc đâu. Có chăng do nhà cung cấp dịch vụ hủi nên bị nghẽn cổ chai thôi.

Em dùng modem Zoom X6, ADSL của VNN.

Hạng B1
17/8/06
72
0
6
41
Tp.HCM
logovietnam.com.vn

Không biết các bác xài modem hiệu gì và xài dịch vụ mạng nào ? FPT, VNN, viettel ... ? Gọi ý nhỏ là mạng nào thì nên xài modem của thằng đó giới thịu (vì độc quyền ưu tiên mà, ưu tiên MAC,....)

Còn nữa, tốt nhất là phải xách cái modem lên cho bọn nó setup lại, còn cao tay hơn là a lố kiu kỹ thuật xuống set.

Trong trường hợp bác xài zyxel đời cũ, mấy năm rồi thì phải yêu cầu kỹ thuật xuống set cái mode nhận mới. Để tốc độ nhận và truyền cao, ổn định hơn (thông thường khoản 7 đến 8 ms).