Hạng B2
20/10/11
239
82
28
40
cách đây 2 năm em đi xe 2 bánh qua đoạn này củng phải ăn biên bản , rồi 10 ngày sau lên ngã 3 thái lan giải quyết . lúc đó tội nghiệp nhất là máy ông 2 bánh chỉ vì không có bảo hiểm mà phải bị giam giấy tờ , 10 ngày sau lên giải quyết luôn
. chổ này thì khỏi năn nỉ ăn biên bản hết .

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/4/06
863
95
43
boymi nói:
phuni56 nói:
Đoạn nầy các bác chơi hơi "độc".<span style=""background-color: #ffffff; color: #ff0000;""> Nhiều khi bắn ở tận Long Thành (đoạn đường tránh TT Long Thành) về gần ngã ba BigC mới bắt. </span>
Do nhà mình ở Gò Vấp, nên khi đi QL51 về mình thường đi "đường cứu nạn" là QL15 gần Căn Cứ Long Bình (cũ), nay là Khu Công Nghiệp Long Bình rẽ về qua ngã tư Amata vào TP. Biên Hoà qua cầu Hoá An QL1K. Các bác xxx có bắn em thì cứ "phục kích" chờ ở ngã ba tới sang năm.

Bác "rung cây nhát khỉ" đó à hehe...hai khu vực này thuộc quản lý 2 đội khác nhau, nếu bác bị dính ở Long Thành sẽ về đội ngã 3 Thái Lan xử lý, còn tại ngã 3 VT thuộc phòng CSGT tỉnh rồi trên QL15 ngay cầu Mương Sao thì phải. Đoạn cổng 11 về BigC sao khó chịu quá, em về đêm hoài ít khi gặp "phục kích" nhưng lúc nào cũng đề cao cảnh giác, nhiều lúc bò đúng 50 mà các bác cứ qua mặt ào ào nên cũng ức chế lắm.
Bác ơi không phải rung cây nhát khỉ như bác nghĩ đâu em bị XXX trạm ngã 3 Thái Lan lập BB đó, chả hiểu xxx bắn em ở đâu nữa chỉ biết là đến gần ngã 3 VT thì có trạm xxx gọi vào, em thấy một tờ giấy ghi chi chít số xe vi phạm và tốc độ á.

Em đi đường này 15 năm nay rồi các bác à, cái chính đúng là lỗi mình thật nhưng thử hỏi các bác đường thì tốt mà khuya nữa chả có ai đi, thử hỏi bố bác tài nào chịu đi nổi 50km/h á??? Giá như xxx QL-51 học như Bình Dương cắm hết biển 80km/h em thấy hợp tình hợp lý hơn á.

16/2 em phải ra hoang đảo nữa rôi nên mới cần người giúp lấy giấy tờ à. Mà XXX trạm này cũng dễ thương các bác, làm luật không lấy á. Còn nói là lỗi này bọn tôi đâu có giam bằng đâu, phạt mấy trăm à, anh không rảnh thì có thể nhờ người đi lấy hộ cũng được - nhưng nhớ làm cái giấy ủy quyền là ok hehehehe

Lần sau em cũng sẽ học cách đi của bác @boymi á hehehe, nhà em cũng Gò Vấp và toàn đi về chỗ Ngã 4 GA

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Bác chủ này tham gia OS từ rất lâu mà không chịu đọc bài nhỉ?

Bắn tốc độ khu vực này là xưa như trái đất.

Hạng C
1/4/06
863
95
43
phucminh nói:
Bác chủ này tham gia OS từ rất lâu mà không chịu đọc bài nhỉ?

Bắn tốc độ khu vực này là xưa như trái đất.
Em có biết là xxx bắn tốc độ bác à, nhưng em muốn nói cho cả nhà biết chiêu mới của XXX là họ đặt trạm bắn tận đâu đâu đó á, về đến gần ngã 3 VT có một trạm xxx mới quắc mình lại - chứ đoạn thường bắn này em chạy như tôc độ cho phép mà huhuhuhu

Hạng B2
20/2/11
141
96
28
Xin chia buồn cùng chủ thớt. Qua đoạn này em luôn <50 cho yên tâm mặc dù hơi khó chịu. có khi xe sau bấm còi nhá đèn liên tục xin vượt nhưng em vẫn trung thành với luật GT. Không phải lỗi của XXX mà do cái chân ga của chủ thớt nên làm khổ bác.

Hạng C
2/6/07
900
459
63
41
hành tinh
vsp74 nói:
Xui quá cả nhà ơi, lúc 21h hôm nay em mới dính biên bản tốc độ 63/50 km trên QL51 đoạn từ ngả 3 đi Biên Hoà về Ngã 3 Vũng Tàu. Cái chính em muốn báo cả nhà là xxx nó chơi 2 trạm lận á, trạm bắn thì xxx để ở xa tít và chả có gì nhận biết cả, sau khi bắn xong thì báo bằng bộ đàm cho chốt gần ngã 3 Vũng Tàu lập biên bản mới đau chứ :oops:
Báo cho các bác đề phòng nhé, đường đoạn này tốt và vắng vào buổi tối nên chơi chiêu này khó đỡ:mad:
Cho em hỏi thêm là quá 13km thì phạt bao nhiêu tiền vậy ? Và có ai làm dịch vụ đi đóng phạt hộ không thì ơi em một câu nhé :)
2 chai bác ơi! giam bằng 30 ngày

Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
congtu_love nói:
vsp74 nói:
Xui quá cả nhà ơi, lúc 21h hôm nay em mới dính biên bản tốc độ <span style=""color: #ff0000;"">63/50</span> km trên QL51 đoạn từ ngả 3 đi Biên Hoà về Ngã 3 Vũng Tàu. Cái chính em muốn báo cả nhà là xxx nó chơi 2 trạm lận á, trạm bắn thì xxx để ở xa tít và chả có gì nhận biết cả, sau khi bắn xong thì báo bằng bộ đàm cho chốt gần ngã 3 Vũng Tàu lập biên bản mới đau chứ :oops:
Báo cho các bác đề phòng nhé, đường đoạn này tốt và vắng vào buổi tối nên chơi chiêu này khó đỡ:mad:
Cho em hỏi thêm là quá 13km thì phạt bao nhiêu tiền vậy ? Và có ai làm dịch vụ đi đóng phạt hộ không thì ơi em một câu nhé :)
<span style=""color: #ff0000;"">2 chai bác ơi! giam bằng 30 ngày </span>
Tầm bậy tầm bạ rồi công tụ :D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
@Chủ thớt: CSGT Đồng Nai có bao giờ bắn công khai đâu.

Nếu bác cần hình ảnh thì khoảng 10 phút sau có chiếc Vios màu bạc, biển số trắng, trong xe được gắn máy bắn tốc độ, sau cốp xe có cả Latop xử lý hình ảnh: hiện rõ biển số xe, tốc độ, đoạn đường bị bắn,...

Mời bác 10 ngày sau đến Trạm KSGT ngã 3 Thái Lan nộp phạt nhé (nộp tại chỗ luôn).