Hạng B1
22/2/10
94
7
8
Sắp tết roài đói qué, nếu cũng đc a Vê cho phong bao như Namosa, thì e cũng nguyện bưng bô cho Vin Phét tháng nài =))
Có vẻ nhìu âm bình nhểy, em lót dép hóng cái.
Kekeke ,dang xem bóng dá TT để đưa VN vào vòng trong đấy.. .

Tập Lái
4/11/10
33
33
18
Có vẻ nhìu âm bình nhểy, em lót dép hóng cái.
Kekeke ,dang xem bóng dá TT để đưa VN vào vòng trong đấy.. .
Vừa phải cổ vũ cho Turkmenistan, giờ lại phải cổ vũ tiếp cho Triều Tiên, mệt quá bác ạ :(

Hạng B2
19/4/10
241
222
43
Càng coi bình luận càng thấy rõ ý định định vị một loạt mẫu mới thấp hơn bằng cách lấy tên Premium này là nhằm mục đích không phải bình chọn mẫu mà là thăm dò phản ứng thị trường và tâm lý người tiêu dùng sau khi 3 sản phẩm đầu có thể coi như là thất bại !

Vấn đề ngay từ đầu nằm ở chổ Vin không hiểu mình là ai trong cái ngành này, mang tư tưởng tinh tướng cứ nghĩ có nhiều tiền là mọi thứ có thể mua và làm được rất nhanh - kể cả mua luôn tâm lý người tiêu dùng bằng những trò PR rầm rộ và tốn kém !

Nhưng thực chất càng làm kiểu này thì dư luận và người am hiểu càng thấy có gì đó ngờ nghệch đúng với cái tên.. Vin Phét..ha..ha..ha

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/7/16
1.953
13.838
113
Nói thật chứ chắc là dân sales hãng khác vô dìm hàng Vinfast. Đã chứng kiến tại Landmark 81 một lúc 2-3 người đợi đặt cọc mua xe, tui nghĩ các hãng khác cũng phải ganh tị! Nếu xe Vin bán ko dc thì chẳng cần tăng giá làm gì!

bác có nghĩ nó là chim lợn của Vin ko =)

Xe chạy bốc như xe ga, im ru, nhẹ. Lâu lâu đi lại con Vision y như tập tạ.
Nhà e chở 4 người(2 vc + 2 đứa con) tầm 200k vẫn đi tốt.

Pin thì tuỳ chở nặng hay nhẹ, e sạc đầy đi chừng 50km là còn khoảng 30% là cắm sạc à! Qua đêm là đầy.

Pin để sáng -> chiều hao tầm 4%

ý bác là 200k km hả.. nói thiệt con Klara có chút xíu mà nhà bác chở đc 4 người, nể wa

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Càng coi bình luận càng thấy rõ ý định định vị một loạt mẫu mới thấp hơn bằng cách lấy tên Premium này là nhằm mục đích không phải bình chọn mẫu mà là thăm dò phản ứng thị trường và tâm lý người tiêu dùng sau khi 3 sản phẩm đầu có thể coi như là thất bại !

Vấn đề ngay từ đầu nằm ở chổ Vin không hiểu mình là ai trong cái ngành này, mang tư tưởng tinh tướng cứ nghĩ có nhiều tiền là mọi thứ có thể mua và làm được rất nhanh - kể cả mua luôn tâm lý người tiêu dùng bằng những trò PR rầm rộ và tốn kém !

Nhưng thực chất càng làm kiểu này thì dư luận và người am hiểu càng thấy có gì đó ngờ nghệch đúng với cái tên.. Vin Phét..ha..ha..ha
Anh nhầm.
Vin biết mình là ai. Vin biết quyền lực của mình và khả năng tác động tới quần chúng ra sao. :D

Hạng B2
19/4/10
241
222
43
Anh nhầm.
Vin biết mình là ai. Vin biết quyền lực của mình và khả năng tác động tới quần chúng ra sao. :D
Vin biết mình là ai.. có thể trong lĩnh vực bđs ở VN - nhưng chưa chắc biết mình là ai trong ngành công nghiệp này - khác nhau chổ đó..

Tác động tới quần chúng ư.. có quá đi chứ. Giờ ai chả biết Vin nhưng chỉ từ vài bình luận gần đây thì rõ ràng thấy xu hướng từ ủng hộ đang chuyển sang nghi ngờ và thậm chí anti... Vấn đề là chổ đó..

Hạng B1
27/4/16
71
40
23
36
Fadil hình như là Spark 2019 bên Mỹ hay Aveo tại VN đó bác. em thấy giá đó là hợp lý vì là máy 1.4 khi so với các dòng cùng phân khúc. Để giá rẻ hơn thì bác chờ thêm, vì sắp tới anh Vin sẽ ra dòng 1.2L thì phải, giá bán cạnh tranh với mấy anh Moring, i10.
Mấy bác quan tâm đến Fadil, Lux SA, A2.0 làm gì? Mấy xe đó anh Vin chỉ đưa ra làm thương hiệu để chuẩn bị lên sàn. Mấy bác càng chửi, càng bình luận nhiều thì anh ấy càng có tiếng.
Đến khi anh ấy bán ra không phải mấy xe này đâu, chờ thêm đi.
Bác thấy hợp lý cho 1 con xe hạng A giá gốc + vat + full option kém bản full hạng B hãng của hàn chỉ... chục triệu thì e cũng không hiểu. E không chửi làm gì. Chỉ ko rõ họ cứ lấy lòng tự hòa dân tộc ra để làm gì ạ. Đến con vsmart cũng là main khựa, lắp ráp lại và gắn cái tem việt vào. Rốt cục kinh doanh vẫn chỉ là kinh doanh

Hạng B1
27/4/16
71
40
23
36
Nói thật chứ chắc là dân sales hãng khác vô dìm hàng Vinfast. Đã chứng kiến tại Landmark 81 một lúc 2-3 người đợi đặt cọc mua xe, tui nghĩ các hãng khác cũng phải ganh tị! Nếu xe Vin bán ko dc thì chẳng cần tăng giá làm gì!
khi nào có xe chạy thì tin, chứ đặt cọc thì toàn chim mồi chứ đếch ai mà tin với chả không tin. Cái chiêu trò tăng giá kiểu BĐS thì nhầm rồi, xe nó là tiêu sản chứ có phải như đất nó ko nở ra được đâu seeder ạ

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Nhờ hàng xóm build hộ cũng là điều bình thường thôi mà , ở đó chi phi rẻ hơn các bác