Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
Re:Mời các bác tư vấn giúp em thắng xx trong vụ này

Bác phải chờ dèn dỏ bên hướng HB mới dc di tiếp( nếu có kẹt xe thì chịu thui xxx se dứng ra giải quyết ùn tắc),lúc trước xe tải nhà e bị lổi cán vạch ngay chổ này luôn nè

Hạng B2
28/11/05
223
4
18
53
Saigon

Chỗ này có đặt hệ thống camera (đã có nhiều bác bị "phạt nguội" ở đây). Khi lên CA để giải quyết bác nhớ yêu cầu cho xem lại đoạn video đó, sẽ dễ cãi hơn.

GL.

Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi

Jangnhut nói:
Thanks ý kiến của các bác. Xe em sáng nay đi là biển số tỉnh nhưng 2 năm nay sáng nào em cũng đưa em gái đi học và về ở đường này và chưa bao giờ bị bắt vì lỗi này.

Em nghĩ nếu xét theo tình hay lý thì tại thời điểm đó em đều đúng.
Tình: Không có đèn số 5. Em rẽ trái vẫn không lấn len bên kia.
Lý: Em quẹo cùng chiều lưu thông, như vậy không hề gây cản trở luồng giao thông và em quẹo rồi thì xe bên HB chỉ mới bắt đầu đi. Em thấy như vậy còn thuận tiện hơn cho các xe hướng từ HB đi LTK, nếu em dừng lại thì chắc chắn kẹt xe ngay, vì các xe bên HB không thể quẹo về LTK được, các xe phía sau cũng không thể đi thẳng được.

Bác hiểu nhầm tình và ý rồi kìa!

Bác nên tham khảo lại luật giao thông lại rồi lên gặp các XXX nhà mình nhé! Chúc bác may mắn!

Hạng B1
13/10/10
54
0
8

Nguyen nói:
Em nghĩ xxx nó phạt bác đúng rồi, thường thì bác phải dừng lại ở chỗ số 5, em cũng đi ngang đây và thấy nhiều người cũng dừng lại khi phía Hồng bàng có đèn xanh.
Nói về luật, chỗ này không có đèn, mặc nhiên mình có thể hiểu là đang di chuyển trong giao lộ khi gặp đèn đỏ sẽ được quyền ưu tiên đi tiếp. Nhưng ở đây có đặc thù của nó, nó như đoạn đường nối của Lý thường kiệt, nên dù ko có đèn giao thông XXX vẫn phạt mình do ko theo đi theo tín hiệu đèn của tuyến đó, dù chẳng nhìn thấy tín hiệu đèn
 Bác nghĩ vậy ah ,theo em thì Bác chủ thớt rất có lý ,bởi vì Bác chủ thớt chạy qua giao lộ khi đèn xanh(nên không thể nói là không chấp hành tín hiệu đèn được) và  ở đường số 5 chưa có đèn giao thông nên Bác hoàn toàn đúng ,và Bác quẹo trái khi bên HB xe chưa chạy ,nếuXXX đứng ở đó ,đáng lẽ phải chỉ dẫn cho Bác rẻ trái luôn ,Bác chủ thớt ,khi bác làm đơn kiện Bác nhớ nói : Nhiệm vụ của CSGT khi đứng giao lộ là hướng dẫn ngừoi dân lưu thông theo hướng tốt nhất  khi bị kẹt ở giữa giao lộ chứ không phải đứng canh bắt rồi lập BB .nếu Bác chuẩn bị đủ hồ sơ và hình vẽ ,khả năng thắng kiện rât cao.về luật Bác không sai về lý Bác rất đúng/
  Thân

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/10/09
1.972
202
63

Luật là luật, ko có đèn thì ta cứ đi, ko có chuyện ngầm hiểu, tự hiểu....gì cả, cái gì cũng phải rõ ràng. Nếu nói là ngầm hiểu, tự hiểu vậy thì 1 ngã tư để 2 cột đèn xanh đỏ thôi, cần chi lắp 4 cột cho tốn tiền, đi bên này nhìn đèn bên kia thì tự hiểu.
Chúc bác chủ chiến thắng, rõ ràng bác ko sai. XXX cứ phạt như thế, ai siêng đi kiện thì trả lại giấy tờ coi như huề, ai ko kiện thì coi như XXX thắng.

Hạng B2
26/10/09
245
311
63

Kiện tới cùng bác chủ ơi, rõ ràng nếu bác dừng lại thì sẽ gây ách tắc (về xử lý tình huống phải uyển chuyển) vả lại an toàn giao thông, không ai quan sát đèn đối diện bên kia ngã tư (khuất tầm nhìn do ở xa và và quan sát như vậy không logic (gần /xung quanh không quan tâm, tại sao quan tâm đèn tín hiệu ở xa và không có ý  định đi vào trục đường đó) ................và hướng đi của bác là rẽ trái, cần quan sát bên trái và phải nếu an toàn và thông thoáng thì quẹo thôi, vì mình đã tuân thủ qua ngã tư khi đèn xanh. Theo như hình vẽ, bác ra qua khỏi điểm dừng ở giữa và đã đánh tai lái để quẹo, lúc đó đèn bên HB mới xanh (về nguyên tắc Bác có quyền đi vì không phải bác vào lane quẹo khi đèn đang xanh - bác vào rồi nó mới chuyển xanh)....Túm lại, bình tĩnh khéo léo, và đánh vào các điểm sau:
1 - không có trụ đèn số 5, và bác qua ngã tư khi quan sát rõ đèn xanh bên phần đường mình đi
2 - bác đã vào lane quẹo trước khi đèn bên kia bậc xanh
3- xxx đã hướng dẫn bác sai nguyên tắc - không ai quan sát đèn tín hiệu đối diện khi không có nhu cầu đi thẳng, (có chăng nên quan sát các phương tiện xunh quanh có cản trở để bác rẽ tái không thôi)
4-  thái độ xxx không tích cực hướng dẫn bác lưu thông an toàn, chỉ chăm bẩm lập BB thôi...
5- xxx lập biên bản sai nội dung: bác không vi phạm tín hiệu giao thông (vì ngay vị trí đó trên hướng bác quẹo không có tín hiệu nào bắt buột bác phải dừng cả (tức không có cột đèn số 5)
6- Thêm vài tính tiết : thái độ giao tiếp với ngườ dân của xxx và đề nghị khiếu kiện lên cấp cao hơn nếu sự việc giải quyết không thoả đáng nữa để tạo chút áp lực cho xxxx

Cha con chúng nó sẽ bênh nhau là chuyện bình thường , nhưng bác hãy cứng rắn, bình tĩnh, và thông minh.

Chúc Bác Thành Công.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.853
113
38
Cà Mau

Chân thành cảm ơn các bác đã giành thời gian đọc và đưa ra phương án cho em. Em đang thu thập những lơị thế cho mình. Nếu không có gì thay đôỉ thì thứ 6 này em sẽ lên đội GT.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Khó nghĩ thật...Bác chủ ko sai, còn bảo đèn 4 (?) đèn 4 chỉ có tác dụng với phương tiện trước nó tức phía PDTV. XXX bắt lỗi kiểu ấy, nếu xe bác chủ dài xọc thì ló đuôi ra chiều bên kia...kẹt mịa nó đường à. Lắp đèn 5 cũng ko được vì xe LTK sẽ cắt đường HB.

Hạng D
9/5/09
3.411
16.184
113

Bác chủ đúng luật, không đèn thì ta cứ đi... Em thấy bác Nguyen lúc thì bảo tự hiểu, lúc thì bảo là luật... Tóm lại em chưa phục mấy cái lý luật bác ấy đưa ra ở topic nào cả, dù cái nào bác cũng nói rất là văn hay chữ tốt.... :D

Bác chủ mà có thểm quả ghi âm nữa thì ... coi như cầm chắc kèo trên :)

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.853
113
38
Cà Mau

Richievn nói:
Bác chủ đúng luật, không đèn thì ta cứ đi... Em thấy bác Nguyen lúc thì bảo tự hiểu, lúc thì bảo là luật... Tóm lại em chưa phục mấy cái lý luật bác ấy đưa ra ở topic nào cả, dù cái nào bác cũng nói rất là văn hay chữ tốt.... :D

Bác chủ mà có thểm quả ghi âm nữa thì ... coi như cầm chắc kèo trên :)
Sáng nay trước khi ra khỏi xe là em chuẩn bị ghi âm rồi nhưng tức trào máu vi mở ra cái đt bị treo luôn, 2 lần em định sử dụng chức năng ghi âm thì 2 lần đều bị lỗi