Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.854
113
38
Cà Mau
Re:Mời các bác tư vấn giúp em thắng xx trong vụ này

phanptsc nói:
Chúc mừng Bác và em cũng cảm phục sự kiên trì của Bác. Qua sự việc này chắc số xe của Bác được xxx đưa vào diện "chăm sóc đặc biệt" roài, Bác đi lại khu vực của Đội xxxCL nên cẩn trọng nhé.
Em cũng tính như bác nên ngay từ lúc bắt đầu khiếu nại thì em đổi xe khác rồi bác ạh, con Ỉn bị bắt hôm đó đưa về quê rồi, không biết xx CLớn có liện hệ với xx quê em nhờ xx dưới này có chế độ "chăm sóc đặc biệt" không nữa :D

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn

Bác tóm tắt lại công nghệ (trình tự, thể lệ, vv. ...) để cho mọi người học kinh nghiệm đi, đặc biệt sao để tranh những việc không cần thiết và mất thời gian của quá trình bác nhé?

Hạng C
14/7/10
583
5
0

Chúc mừng Bác chủ. Nhưng em vẫn còn thấy tức, chẳng lẽ mất nhiều công như vậy, chỉ để lấy lại cái bằng thôi sao. Gặp em, thì em vẫn tiếp tục cho các xxx này biết thế nào là cái tội hành dân luôn....Mà phải tới nơi tới chốn. Chứ không đơn giản như vậy được, vì nó đã cố tình hành bác. Thì phải hành lại nó chứ

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113

Câu này đọc thấy cũng hay,
Bác chủ commen cho hỏi vài câu được không?
phamtan nói:
pqm7777 nói:
Chúc mừng bác chủ thớt khiếu nại thành công & không phải đóng phạt. Quả là kỳ công :D
Nhân tiện bác hỏi lại xxx tình huống của bác có vi phạm luật GT không nhé (hiện nay do xxx vướng vào nhiều hệ luỵ của quá trình "hành" bác nên phải xử cho êm đẹp). Thông tin này sẽ hữu ích với nhiều ace OS khi đi qua giao lộ này. Tks
chúc mừng bác chủ thớt đã chiến thắng trong vụ này. Đúng là bác có chí thiệt. Em nghĩ tình huống của bác nói về luật thì không vị phạm và xxx không có cơ sở để phạt bác. Tuy nhiên đi như bác thì có vẻ không hợp lý lắm và theo cá nhân em là khá nguy hiểm, dễ gây tai nạn. Em nghĩ cách giải quyết tốt nhất là lắp thêm một cái đèn phụ ngay vạch liền nữa là hợp lý nhất. Có cái đèn này, các bác đi lại cũng dễ dàng, giao thông an toàn, nếu ai vượt đèn đỏ thì xxx bắt cũng có cơ sở để xử lý.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.854
113
38
Cà Mau

tonyhao nói:
Câu này đọc thấy cũng hay,
Bác chủ commen cho hỏi vài câu được không?
phamtan nói:
pqm7777 nói:
Chúc mừng bác chủ thớt khiếu nại thành công & không phải đóng phạt. Quả là kỳ công :D
Nhân tiện bác hỏi lại xxx tình huống của bác có vi phạm luật GT không nhé (hiện nay do xxx vướng vào nhiều hệ luỵ của quá trình "hành" bác nên phải xử cho êm đẹp). Thông tin này sẽ hữu ích với nhiều ace OS khi đi qua giao lộ này. Tks
chúc mừng bác chủ thớt đã chiến thắng trong vụ này. Đúng là bác có chí thiệt. Em nghĩ tình huống của bác nói về luật thì không vị phạm và xxx không có cơ sở để phạt bác. Tuy nhiên đi như bác thì có vẻ không hợp lý lắm và theo cá nhân em là khá nguy hiểm, dễ gây tai nạn. Em nghĩ cách giải quyết tốt nhất là lắp thêm một cái đèn phụ ngay vạch liền nữa là hợp lý nhất. Có cái đèn này, các bác đi lại cũng dễ dàng, giao thông an toàn, nếu ai vượt đèn đỏ thì xxx bắt cũng có cơ sở để xử lý.

Hôm trước em có nói là không tranh cãi với bác rồi mà sao hôm nay vẫn vào "kiếm" em thế? Em trả lời in đậm là "Có thể quẹo khi phía trước có đèn đỏ mà không vi phạm." Em đã trả lời 2 bác kia rồi, bác không biết đọc hay đọc không hiểu?
Hay là bác cai cú vì bị em trích dẫn lại mấy lời nhảm của bác trước đây. Để em trích dẫn lần nữa, bác đọc và cố hiểu dùm nhé.
---------------
ha ha ha
Bác này post ở hondafc, giờ đem qua đây kêu gọi giúp đỡ. bác có cần em post bài trả lời của em ở bên hondafc qua đây không?
muốn thắng kiện thì kiếm đồng chí xếp sòng công an giao thông, chi vài chai nhờ anh ấy đè lại thằng lính lập biên bản ấy
------------
nộp phạt đi bác ơi.
Cái vị trí số 5 không có đèn, và xxx bảo bác phải dòm đèn ở vị trí số 4 để đi theo hiệu lệnh là phải rồi
Lý do thì bác xem lại cái bãng vẽ của bác ấy.
-------------------
Phần 1:
Bác đang lưu thông trên đường thẳng, đến ngay ngã 4 thì phải xem đèn hiệu.
Đèn hiệu có thể nằm ngay bên phải hướng lưu thông của bác, hoặc bên trái hướng lưu thông của bác - tức phía bên kia ngã 4
Đó là lý do tại sao cột đèn tín hiệu đối diện lại có mặt đèn báo tín hiệu đỏ (phòng trường hợp xe đã qua khỏi vùng báo hiệu của cột đèn tín hiệu bên phải, người lái xe vẫn có thể quan sát và tuân thủ hướng dẫn của đèn tín hiệu.

Theo hình vẽ thì bác đang lưu thông trên phần đường Lý thường Kiệt - đoạn giữa Hùng Vương - Hồng Bàng / hoặc đang lưu thông trên phần đường Lý thường Kiệt ngay giữa dãi phân cách của đường Hồng Bàng. Chứ không phải bác đang ở giữa ngã 4

Phần 2:
Nếu bác không hài lòng với phần 1 thì tôi sẽ nói phần 2

----------------------

Mấy bác nào lập luận đi xe chỉ cần nhìn đèn hiệu bên phía phải hướng di chuyển của mình, đặc biệt khi qua ngã 4 là hết sức bậy bạ.
NẾU ĐÈN Ở NGÃ 4 BÊN PHẢI CỦA HƯỚNG DI CHUYỂN BỊ HƯ THÌ CÁC BÁC ĐƯỢC QUYỀN CHẠY LUÔN À? CÁC BÁC CÓ LÕ CON MẮT RA ĐỂ DÒM ĐÈN Ở PHÍA ĐỐI DIỆN HAY KHÔNG? CÁC BẮC CỐ CỐ DÒM CÁC ĐÈN HIỆU CỦA HƯỚNG GIAO THÔNG CẮT NGANG HAY KHÔNG?
---------------------
Bác chủ thớt sai tòe lòe rồi, nhưng vẫn cãi lý thì xxx chịu thôi.
các bác tưởng xxx ngu à, chú đứng đường thì có thể (ngu) vì chưa có kinh nghiệm, chưa biết cách trả lời.
còn xxx cấp cao hơn chỉ cần mô tả hiện trạng là biết tỏng ai sai ai đúng rồi.
bác mà đúng là xxx cấp cao nó lo giải quyết liền, chứ ở đó mà dây dưa để bác kiện cáo làm gì --> dễ mất phần ăn lắm.
-----------------

cái vị trí xe bác chủ thớt đang nằm là giữa ngã tư ( đồng ý là giải phân cách đường Hồng Bàng quá lớn) hay là bắt đầu của ngã tư (xem như đường Hồng Bàng có 2 đường)?

1 - Nếu bác nói là giữa ngã tư, do giải phân các đường Hồng Bàng quá lớn, tức là bác công nhận đèn số 1 và đèn số 4. Nếu vậy gặp đèn đỏ là phải dừng.

2 - Nếu bác nói là bắc đầu ngã tư thứ 2, xem như đường Hồng bàng gồm 2 đường riêng biệt. Bác cần nói gì việc Thấy đèn số 1 xanh là tôi chạy. Đối với bác vị trí số 5 không có đèn, không có đèn thì bác cứ đi, không cần biết cái đèn số 4, không cần biết cái đèn số 3 của đường Hồng bàng.
--> bác chẳng cần giở Luật Giao Thông để xem làm gì. vì chắc chắn bác sẽ thắng. Bác thắng vì bác hành xử theo Luật ngã 4 không đèn hiệu bên phải hướng di chuyển là cứ chạy, thằng nào bên Hồng bàng, đèn xanh chạy tới mà ủi tao thì phải đền cho tao.

EM XIN CHÚC MỪNG BÁC, CÙNG BÁC CHỦ THỚT THẮNG XXX TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY, VÌ CÁC BÁC ĐEM THÊM MỘT ĐỊNH NGHĨA MỚI VÀO LUẬT GIAO THÔNG.

Bác Duke thoải mái xóa, nếu thấy xúc phạm anh em.

Đây là lời bác tài già dạy mình lái xe: 
- xem cách chạy xe trên đường của thằng lái 4 bánh, thì hiểu được là nó thi để lái 4 bánh, hay nó thi để nâng cấp từ 2, 3 bánh lên 4 bánh
-------------------
Bác này tếu thật có quái gì mà chào ... không hẹn ngày gặp lại.
1. mọi nhận định trên này đều chả có tý giá trị gì cả vì chúng ta chả ai có quyền giải quyết sự việc của bác chủ topic.
2. nhận định theo ý riêng chủ quan của người viết còm, có thể đúng, có thể sai. bác chủ thớt có thể tham khảo xem thế nào, chứ bản thân bác chủ topic đã quyết là mình đúng rồi, chứ chả phải nghe xúi dại trên diễn đàn mà đi kiện
3. chử anh hùng nên dành cho những người chết vì đất nước, chứ dùng cho trường hợp bác chủ topic đi kiện thì hơi .... lố bịch

Bác muốn gọi em là hèn hay là gì ..... cũng được, can đảm thì cứ nói thẳng, nói thật.
em quen suy nghi kiểu tư bổn dãy chết, chuyện gì liên quan đến nồi cơm của mình mới là chuyện quan trọng, còn thì chả có gì phải nồi nóng hay sì trét. hơn thua gì nhau mấy câu nói kháy

bác chủ topic có được vạ thì má cũng đã sưng rồi. Thời gian là tiền bạc, mà lại lóc cóc đi kiện, đi khiếu nại, thì làm sao đi kiếm cơm.
--------------------
tonyhao nói:
Phải nghe lại cái đoạn ghi âm này để viết lại
Bổ sung thêm cái này - nhận định của 1 xxx ngay chổ bác đi kiện, viết theo nguyên văn câu nói:
Lổi này là không tuân thủ đèn tín hiệu giao thông - phạt đến 400K thì phải, không có giam bằng. nếu khiếu kiện thì vất mẹ nó vào tủ, 2 tháng sau trả hồ sơ (không hiểu tại sao lại 2 tháng), hoặc muốn kiên tụng rùm beng tùy thằng lái xe
Bác quen xx bên đó thì bác cứ hỏi xem hôm đó em có đóng phạt đồng nào không nhé. Chúc bác năm mới mau tiếp thu sự việc hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
30/11/10
55
0
0
27

Chúc mừng bác jangnhut. Em theo bác từ lúc mới bắt đầu đến bây giờ thì kết quả xem như 90% thắng rồi. Chỉ hơi tiết không hành lại được đt Thanh kia.
Chúc mừng bác. Tết này có về Cà Mau không bác?

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.854
113
38
Cà Mau

Team300 nói:
Chúc mừng bác jangnhut. Em theo bác từ lúc mới bắt đầu đến bây giờ thì kết quả xem như 90% thắng rồi. Chỉ hơi tiết không hành lại được đt Thanh kia.
Thanks bác
.
Em có về CM, đang định gom anh em OS quê Cà Mau hẹn ngày về chung nè. Nếu không có gì thay đổi thì 24 tết em về.

Hạng D
15/12/06
1.211
5.282
133
39

Jangnhut nói:
Team300 nói:
Thanks bác
.
Em có về CM, đang định gom anh em OS quê Cà Mau hẹn ngày về chung nè. Nếu không có gì thay đổi thì 24 tết em về.
Làm gì về sớm thế ah...em chắc phải 27 tết mới dc về....Bác qua box Chuyện Ngoài Lề..có chú em Supperboy lập hội OS CM kìa...có gì về CM alo cafe

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47

Jangnhut nói:
Team300 nói:
Thanks bác
.
bác này mới có chiến thắng đươc tý là về quê sơm để kể công rồi 

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.854
113
38
Cà Mau

vantamvo nói:
Jangnhut nói:
Team300 nói:
Thanks bác
.
bác này mới có chiến thắng đươc tý là về quê sơm để kể công rồi 
Zìa trình diện sớm để đi chơi sớm bác ui

@ Nobitta: Em cũng đang phân vân là zìa rồi zọt lên đây chơi hay là ở đây chơi rồi zìa.