Hạng B2
12/11/11
347
219
43
Em cũng giống như Bác chủ, cũng mong được Bác chỉ giáo nhiều, làm sao để liên lạc với Bác ạ.
Nếu bác đã có bằng thì dễ mà...bác ở hàng xanh thì inbox em. Cafe vài vòng là ổn mà!

• Like
Reactions: duyhuynh82
Hạng B2
12/11/11
347
219
43
Em ở mãi Bình Tân, nhưng chắc chắn em sẽ sắp xếp để nhờ Bác giúp thêm kinh nghiệm, hi.
Bác xuống hàng xanh ra khu thảo điền có green world thuê xong đi ngày 2 tiếng thôi... Em không biết KN bác nằm ở khoảng nào...nếu ổn cho bác 1 tour đi Vtau về là cứng.

• Like
Reactions: duyhuynh82
Hạng B2
19/6/15
190
117
43
41
Bình Tân, HCM
Bác xuống hàng xanh ra khu thảo điền có green world thuê xong đi ngày 2 tiếng thôi... Em không biết KN bác nằm ở khoảng nào...nếu ổn cho bác 1 tour đi Vtau về là cứng.
E có xe rùi, hi. Emong đc Bác chỉ kinh nghiệm và cách xử lý trên đường. E chạy ra hàng xanh ới Bác, ae đi Vũng tàu, đi về trong ngày, giờ hành chính là ok hén Bác. Số em. 0916112261. Em tên duy.

• Like
Reactions: longct
Hạng B2
12/11/11
347
219
43
E có xe rùi, hi. Emong đc Bác chỉ kinh nghiệm và cách xử lý trên đường. E chạy ra hàng xanh ới Bác, ae đi Vũng tàu, đi về trong ngày, giờ hành chính là ok hén Bác. Số em. 0916112261. Em tên duy.
Chời tưởng bác cần bổ túc tay lái...bác có xe thì dể mà. Mà em làm giờ hành chính chỉ rãnh thứ 7 CN thôi.

Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Em mới làm chuyến biên hoà vũng tàu. không rành luật. vẫn chạy pha pha. Vì đi gia đình mà. Đâu cần gấp. khu vực nào có biển kdc thì mình chạy chậm. Hết kdc thì cứ 70....80km. Cứ thế mà phan. Tới đèn đỏ thì vào làn trong. sao xxx hót được.

• Like
Reactions: VuaBuoi.vn
Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Bác chưa xem kĩ rồi, bác phải nhờ người có kinh nghiệm ngồi kế bên, bác tự lái VT, TN, TG, BT. Người có kinh nghiệm sẽ chỉ cho bác nên xử lý thế nào các tình huống trên đường. Sau đó bác mới tự lái xa hơn như Phan Thiết, Đà Lạt.
Để có đủ tự tin thì phải trau dồi luật giao thông, sức khoẻ chứ bác.
Có bằng, biết lái 3 năm không quan trọng nha bác, khác xa với bác chạy được bao nhiêu km trong một năm. Càng chạy nhiều km thì càng có kinh nghiệm lái xe. Muốn có kinh nghiệm thì phải trải nghiệm, chứ lo lắng quá, sợ sệt quá thì biết bao giờ mới dám chạy xe đường trường
Bác này nói hợp lí nè, thật sự khi lái xe ban đầu là sự tự tin, kết hợp với được học ơ trường nào để đủ kiến thức cơ bản.

Cứ sợ hoài sẽ lâu thành thục lăm, cùng yếu luật nửa là 3 năm ko tự tin như bác lái DV ấy chứ!

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
tốt nhất là bác nên kiếm 1 con vios hay con sedan nào nhỏ nhỏ mà mò trước cho quen với sedan
chứ mà bác kiểm morning để chạy trước thì sau anỳ bác lên sedan thì đầu nó dài lắm,dể bị khớp
cái đầu tiên là chạy cho ngọt MT cái đã, rồi sau đó canh xe bằng cách mò vô mấy chổ đông thật đông,
vô tới chổ đông rồi thì mới nghiệm ra là ngtsa thấy oto lù lù lên thì đã tránh ra rồi, nên khỏi lo va quẹt, trừ cái bọn đầu đất thôi
Em cũng có dạy mấy đứa em học lái, học xongcó bằng chưa cho chạy SG mà cho chạy ra VŨng Tàu trước, cho quen xe, canh làn,chuyển số trước,xong tối ra bờ biển nó nó dạo cua canh cho quen xe, xong chiều hsau về thì thả cho nó đi vô tư trong Quốc Lộ 1 để chuẩn côn số(vì Ql + Xa Lộ Hà Nội hơi kẹc)
về tới Ngã Tư Bình Phước thì bắt đầu vô Sài Gòn luyện làn hỗn hợp,kaka,
xong 1 chuyến về chạy kha khá rồi, tự tin hẳn
Lúc đầu e cũng nghĩ MT cho nó nhuyễn, nhưng canh xe còn chưa chính xác nữa mà còn loay hoay cần số, càng giảm tập trung và sợ hãi khi lái xe.

Cứ AT canh xe ngon lành rồi, thì lên MT cho nó chất.

Cá nhân e là thế.

• Like
Reactions: Mr KOP
Hạng B2
15/9/15
113
45
28
City Garden Bình Thạnh
em ở hàng xanh nè bác oi, e có bằng mà tay lái còn yế chưa tự tin lắm . mong dc các bác giúp đỡ

• Like
Reactions: Linh74