Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53
Ngày hôm nay...
Buổi sáng sau khi đưa con đi học thì lôi mớ đồ nghề lỉnh kỉnh đi 'cứu hộ' em FIAT nổi tiếng của cố nhạc sĩ TCS.
Buổi trưa 2 vợ chồng cùng với ...2 vợ chồng 1 nhân vật có số má trong XNL (tự dưng sau sự cố OX bị...mất quyền viết bài) ngồi lai rai kỷ niệm 10 năm ngay cưới.
Buổi chiều đón con dìa xong lại chở cả nhà đi dự SN 1 bà ...bầu; 1 người bạn trong vô vàn những người bạn quen biết nhau trên mạng!

Buổi tối on-nai,888 tí rùi ...phê!
Quá mệt nhưng vui vì hôm nay mình 'cứu rỗi' được mình!

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/10/06
705
16
18
43
Gốc Quê Choa.
DAI NGU nói:
Ngày hôm nay...
Buổi sáng sau khi đưa con đi học thì lôi mớ đồ nghề lỉnh kỉnh đi 'cứu hộ' em FIAT nổi tiếng của cố nhạc sĩ TCS.
Buổi trưa 2 vợ chồng cùng với ...2 vợ chồng 1 nhân vật có số má trong XNL (tự dưng sau sự cố OX bị...mất quyền viết bài) ngồi lai rai kỷ niệm 7 năm ngay cưới.
Buổi chiều đón con dìa xong lại chở cả nhà đi dự SN 1 bà ...bầu; 1 người bạn trong vô vàn những người bạn quen biết nhau trên mạng!

Ớ, dzụ này là 10 năm chứ bác ới. Chẳng lẽ dzợ chồng nhà kia...ăn cơm trước kẻng?

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53
Mêxe_SốMột nói:
DAI NGU nói:
Ngày hôm nay...
Buổi trưa 2 vợ chồng cùng với ...2 vợ chồng 1 nhân vật có số má trong XNL (tự dưng sau sự cố OX bị...mất quyền viết bài) ngồi lai rai kỷ niệm 7 năm ngay cưới.

Ớ, dzụ này là 10 năm chứ bác ới. Chẳng lẽ dzợ chồng nhà kia...ăn cơm trước kẻng?

He...he... Em cứ lầm cái 7 năm của lão Hói vừa qua được 2 ngày!

May mà bác nhắc chớ ko nhà kia 'xử đẹp' em rùi.

Hạng C
20/3/09
775
840
93
Bình Dương
Mì gói xào nhanh. Online tới giờ đói thiệt nhưng ăn mì gói nấu thì ngán nên chuyển qua xào
Cũng nấu nước sôi nhưng ít thôi cho mau sôi.
Xé gói mì ra trung vào nước sôi khoảng 2p
Vớt mì ra dĩa
Xé bịt bột nêm của mì rắc vô, trộn đều khoảng 2/3 gói thôi kẻo mặn
Cho tí xíu dầu ăn để cho sợi mì nhìn óng ánh 1 chút.
Ở tủ lạnh nếu có rau quế thì bỏ vô vài lá lúc vừa vớt mì ra thì dĩa mì sẽ thơm hơn.
Thôi. em đi nấu nước sôi đây.

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Cả 1 ngày cắm cúi phụ mẹ làm bánh, mà hôm nay toàn bánh Mousse mà thôi. Cắm cúi trang trí ổ bánh SN cho khách mà quên mất cả thời gian, giật mình ngẩng lên thì..."mẹ ơi, xếp bánh nhanh nhanh cho con đi giao bánh!". Mẹ tất tả xếp bánh theo yêu cầu của con gái, lại khệ nệ ôm 2 giỏ bánh to xuống 4 tầng lầu (cho chừa cái tội "nhà mày lớn, nhà mày cao..."!), cắm đầu cắm cổ lái xe chở mẹ đi giao bánh cho kịp giờ. Đến khi giao xong bánh thì nhận đựơc tin nhắn khen bánh ngon của khách, thấy nhẹ nhõm cả người mà quên là 2 mẹ con chưa ăn gì ngoài...bữa sáng:D

Hạng D
3/12/07
1.434
2.573
113
e thì nhớ xôi thịt, xôi chè (ôi nếp bắc nó...thơm gì đâu), bánh đa kê, bánh đa cua, bánh cuốn...
nhớ hớp bia hơi mát ruột...cộng với nhớ ngầu bò, nem chua, ...

lão ...trâu phi ko uống nước mía..đóng hộp hương vị nước mía mà phải mò tủ lạnh ư?
@daingu, e cung bị các ảnh bển khóa ko cho được phát ngôn gì...chỉ ngó ngó thôi...đời đúng là...như cái tời nhể...các bác....chúc các bác 1 ngày tốt lành..

Hạng B2
22/5/08
237
3
0
16
Em có thể mô tả một ngày của em qua tấm hình dưới đây.
Buổi sáng trên thành phố Tây Nguyên Pleiku khí trời trong lành, mát mẻ như gột sạch bao muộn phiền. Lang thang cafe và bắn, tâm hồn mình lại tinh khiết như sương mai.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
shipping nói:
e thì nhớ xôi thịt, xôi chè (ôi nếp bắc nó...thơm gì đâu), bánh đa kê, bánh đa cua, bánh cuốn...

lão ...trâu phi ko uống nước mía..đóng hộp hương vị nước mía mà phải mò tủ lạnh ư?
@daingu, e cung bị các ảnh bển khóa ko cho được phát ngôn gì...chỉ ngó ngó thôi...đời đúng là...như cái tời nhể...các bác....chúc các bác 1 ngày tốt lành..

Tui giờ chán phở thật sự! Chẳng biết tại sao nữa các bác ah!? Hồi xưa khi còn nhỏ, ở ngoài xứ mình chỉ khi nào bị ốm liệt giường mới được mẹ mua cho tô phở gà ăn vào khỏe liền mới lạ! Và cái hương vị phở gà ấy cứ theo mình mãi cho đến giờ -đã gần nửa cuộc đời rồi đó. Một thời gian đi làm nhà nước rồi bỏ ra đi chộp ảnh cho các thượng đế, hết ngày làm việc mệt nhoài mồm đắng chỉ cảm thấy ăn phở là nuốt được. Sau này biết đến bún bò Huế có khúc giò heo thơm béo ngọt mềm chợt mê luôn và mê đến bây giờ. Phở giờ người ta nấu sao ấy ăn vào chẳng còn cảm thấy phê đời...Rồi tui biết đến món mì Quảng, lại thêm một món ăn hấp dẫn hơn cả phở, khoái luôn các bác ah. Nói vậy chứ cảm giác ngon tuyệt của tô phở Bắc ngày xưa vẫn còn đấy chưa phai nhạt! ước gì ngay bây giờ lại được bay ra HN gặp các "chiến hữu XNL" và làm tô phở bò Lò Đúc... nhỉ!:p

Bác Shipping và nhiều bác khác bị mất quyền comment...là do bên đó mới khôi phụd9dataa nên còn trục trặc...Hy vọng ít bữa nữa sẽ xong xuôi như trước thôi mà! Hình như bác DAI NGU comment lại bên đó được rồi mà?:cool:

• Like
Reactions: huyb9
Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53
hcivic nói:
shipping nói:

Tui giờ chán phở thật sự! Chẳng biết tại sao nữa các bác ah!? Hồi xưa khi còn nhỏ, ở ngoài xứ mình chỉ khi nào bị ốm liệt giường mới được mẹ mua cho tô phở gà ăn vào khỏe liền mới lạ! Và cái hương vị phở gà ấy cứ theo mình mãi cho đến giờ -đã gần nửa cuộc đời rồi đó. Một thời gian đi làm nhà nước rồi bỏ ra đi chộp ảnh cho các thượng đế, hết ngày làm việc mệt nhoài mồm đắng chỉ cảm thấy ăn phở là nuốt được. Sau này biết đến bún bò Huế có khúc giò heo thơm béo ngọt mềm chợt mê luôn và mê đến bây giờ. Phở giờ người ta nấu sao ấy ăn vào chẳng còn cảm thấy phê đời...Rồi tui biết đến món mì Quảng, lại thêm một món ăn hấp dẫn hơn cả phở, khoái luôn các bác ah. Nói vậy chứ cảm giác ngon tuyệt của tô phở Bắc ngày xưa vẫn còn đấy chưa phai nhạt! ước gì ngay bây giờ lại được bay ra HN gặp các "chiến hữu XNL" và làm tô phở bò Lò Đúc... nhỉ!:p

Bác Shipping và nhiều bác khác bị mất quyền comment...là do bên đó mới khôi phụd9dataa nên còn trục trặc...Hy vọng ít bữa nữa sẽ xong xuôi như trước thôi mà! Hình như bác DAI NGU comment lại bên đó được rồi mà?:cool:

Em 'may mắn' là vẫn đầy đủ quyền hạn ở cả 2 nick ngu và...gàn!
Chỉ thấy lạ là cặp vợ chồng kia thôi hà... mà ông kia chức quyền còn cao hơn em cả chục bậc í chứ!

Hạng D
4/1/08
1.243
539
113
Đồng cỏ
www.canhacungvui.vn
Sáng nay em lang thang, vô tình gặp lại nhóm bạn thời bổ quay, chơi bi, đánh khăng, mặc quần thủngđít, vui thật. Trong dòng ôn lại cái thời xa ấy tự nhiên có cậu bạn kể lại câu chuyện về một thằng bạn xấu tính: Có cái hố xí đôi, nó vào rồi là không cho bạn vào cùng. He he, có bác sẽ không hiểu phải không ạ?
Thế mới hay chứ, thời đó cái gì cũng của chung: Hợp tác xã mua bán, hợp tác xã sửa xe đạp, hợp tác xã sản xuất, hợp tác xã cắt tóc....nói chung là cái gì cũng chung, và cái hố xí đôi cũng là sản phẩm của muôn sự của chung này. Cái sự riêng tư nhất, đáng giấu đi nhất của mỗi cá nhân cũng được thiết kế cho 2 người một buồng xí. Các bác thấy hay không? giờ này nghĩ lại buồn cười thật.

• Like
Reactions: huyb9