Hạng D
8/3/10
1.299
5.590
113
Sáng, mới 6 rưỡi thằng trọc ( nhóc của mình lúc sinh ra ko có tóc nên mình hay gọi nó là thằng trọc) sắp đầy năm thức dậy sớm đánh thức mẹ nó, mẹ nó ẳm qua đánh thức mình, thế là CN hết ngủ nướng...
Hơn 7 giờ "mẹ nó" di chợ, mình ẳm thằng trọc bỏ vào cái nôi cây đẩy ra trước hiên cho nó phơi nắng sớm...
8 rưỡi "mẹ nó" về lấy cháo cho thằng trọc ăn, mình lấy cháo lòng cho con gái lớn gấn 6 tuổi ăn sáng rồi cũng lục đục đi nấu 2 tô mỳ gói Hảo hảo, 1 gói tôm chua cay cho mình, 1 gói sa tế hành cho "mẹ nó". hix, mỳ gói mà cũng mỗi người 1 gu... Cũng bỏ 1/2 gói bột nêm, không phải sợ mặn mà là để hạn chế bột ngọt. Giá má có được "chiếc lá" chở mấy mẹ con ra ăn bún bò. Cả nhà giờ 2 lớn 2 nhỏ sao đi xe máy được bi giờ....
Ăn sáng xong tranh thủ tháo cây anten xuống, gắn cái booster vào để bắt đài HTV3 cho mẹ nó xem phim buổi tối. Mấy hôm nay mẹ nó cứ cằn nhằn ko xem dc phim buổi tối. Loay hoay cả buổi sáng vẩn lúc bắt được, lúc không, nản quá. Không biết mấy ông VTC với HTV làm ăn kiểu gì mà HTV3 cứ chập chờn...
Loay hoay cũng hết ngày. 7 giờ mở laptop lên vào diễn đàn thấy cái thớt này của bác Phi Châu làm luôn 1 lèo. Mẹ nó thì mở cái Desktop len đọc VNexpress, chuyên mục đời sống xã hội... ( mẹ nó ghiền mấy cái này lắm) Con bé lớn thì xem hoạt hình trên VTC11, thằng trọc chơi trong nôi gỗ sau lưng, được 1 lúc nó buồn quá la inh ỏi...[/:)] Thôi em stop ở đây để bế thằng trọc cho mẹ nó đọc báo tiếp, mẹ nó cũng đã bận rộn cả ngày rồi, đâu có dược nghỉ ngơi gì
Thế là xong 1 ngày CN. Không biết bao giờ mới được như bác Thiết đây???
Chúc cả nhà 1 buổi tối vui vẻ và ngon giấc...
@ bác Phi Châu : thớt nào của bác cũng đắt hàng ;)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Bác Ve Sầu thử bắt chước chiêu tụt quần cầm ăng ten và ngồi vào trong cái vỏ thùng carton của Mr.Bean xem có bắt được HTV3 không nào!?

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
hôm nay em đã được gặp lại XNL, XNL đã cho em thêm sức mạnh!
XNL cũng làm em thấy rưng rưng khi nhận những phần quà giống như của anh em trong tổ công đoàn hồi em còn đi làm cho nhà nước!
ngày hôm nay, em đã thấy cái cảm giác gặp lại sự thân quen giữa một nơi xa lạ, sau một biến cố tưởng chết người làm cho thời gian như dài vô tận. Nó mừng mừng tui tủi, nó nhắc em về những cuộc vui có thể sẽ không còn đến trong đời mình, nó khiến em tràn đầy khao khát sống và ước muốn quay về với ngày trước !!!
các bác! chỉ để có những tiếng đồng hồ online trong xóm thế này, với em bây giờ cũng khó khăn lắm. các bác đang được sống bình yên cho dù có vất vả, hãy online thêm cả phần em nữa, gắn bó thêm cả phần em nữa với XNL, các bác nhé!
em xin nắm chặt tay các bác một lần nữa, một phần của XNL thân thương! bác Hâisaigon, Chevy, cỏ non. Mebca... chúc cácc bác luôn mạnh khoẻ và thành công ...

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Hôm qua chú CSKV đến nhà cập nhật thông tin nhân khẩu, em thấy trong bảng điều tra ghi như vầy:

Chủ hộ: PhD
Nghề nghiệp: Nội trợ
Trình độ:
Địa chỉ nơi làm việc: Ở nhà.
...v.v...

Chả biết nên vui hay buồn :D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
ve sau nói:
Không biết bao giờ mới được như bác Thiết đây???
Từ từ...Rồi bác sẽ "được" thôi.
F1 của mình trãi qua đã lâu, giờ không nhớ nhiều về chuyện...hồi xửa hồi xưa ...
Nhưng F2 lại kéo dài từ cấp ...trên lớp 12 đến đang...tập bò. F2 lớn, từng theo ông ngoại xuyên Việt một thời. Giờ F2 bé, mỗi ngày "bắt" ông ngoại tập thể dục nhiều giờ, bằng cách ôm "cục cưng", 6-7kg (vẫn bị chê : sao nhẹ thế ). Lại vừa đi loanh quanh, vừa nhún nhẩy nữa chứ...Khoẻ người phết. ( Nhưng mệt hơn cả vần vô lăng không trợ lực).
Theo cái quan niệm cổ truyền phương đông, Bố Mẹ được sống với con cái, Ông bà được sống với cháu chắt... cũng là niềm hạnh phúc, dù có thể còn nhiều vất vã.
Nhưng cũng đâu có nhiều thứ quý hơn nụ cười trẻ thơ :

Hạng C
3/10/06
705
16
18
43
Gốc Quê Choa.
Hôm nay ngồi ngẫm lại và xâu chuỗi nhiều sự việc, nhiều lời hứa, nhiều thái độ ứng xử... Em lại cảm thấy mất niềm tin khủng khiếp với một người em luôn tin tưởng, quí trọng. Cái gì đã mất rồi, đã vở rồi thì khó lòng mà lấy cái nguyên vẹn như ban đầu, các bác nhỉ?

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53
Mêxe_SốMột nói:
Hôm nay ngồi ngẫm lại và xâu chuỗi nhiều sự việc, nhiều lời hứa, nhiều thái độ ứng xử... Em lại cảm thấy mất niềm tin khủng khiếp với một người em luôn tin tưởng, quí trọng. Cái gì đã mất rồi, đã vở rồi thì khó lòng mà lấy cái nguyên vẹn như ban đầu, các bác nhỉ?

Hy vọng người đó hổng phải là em hén!

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
Mêxe_SốMột nói:

hihi, bác nói đúng giọng: tuyến đường tổ chức bắn tốc độ... Thôi bác, tìm cách nhẹ lòng đi nhé. mình chẳng nên, và không thể giận ai lâu đâu bác, vì cái sự tình bạn là thế: tình bạn tình bạn, hết giận rồi lại thương, hết hờn rồi lại nhớ...và cứ thế cứ thế, năm tháng mãi dần đi (có phải 1 lời bài hát như thế không nhỉ)

Mêxe_SốMột nói:

Hôm nay em cũng thế! Hayz...hai là mình nhậu chia sẽ nỗi buồn với nhau đi bác

Hạng B2
22/6/07
343
0
0
Lột trần cái máy tính, sờ cái này, lắc cái kia, nhấn nhá một hồi em nó mới khỏi động được... hè, rứa răng không tranh thủ lướt mấy trang nhà mình?
Vài bữa trước, đi làm dìa, tranh thủ lướt (web) sơ, xong ăn uống tắm rửa, leo lên giường, quẹt hai cằng, ngả lưng làm giấc tới sáng, phấp phỏng thời gian của một ngày mới (nhưng việc cũ mèm)
Chừ răng khuya khó ngủ rứa... Hay tại... ỷ miềng "tỉ phú thời gian"
Chúc mọi người có những giấc mơ thật đẹp trong giấc ngủ ngon.
Vậy là đã qua ngày mới rồi.