Hạng B2
23/9/12
234
15
18
Em đi mua đồ lớn thường ăn vận chỉnh tề, cơ thể sạch sẽ ko toả mùi "đặc trưng". Đều thuận lợi, được đón tiếp nồng nhiệt, trả giá thoải mái. Tất nhiên saller tìm cách ra giá hấp dẫn, bỏ tg để chèo kéo khách họ cảm thấy có tiềm năng. Tới giờ những chiếc xe của em đều mua được với giá tốt.

Cũng có thể là tín hiệu cho biết mình tôn trọng ng ta và cũng đòi hỏi ng ta tôn trọng, đón tiếp mình đúng mực. Ko cần mấy trò giả nghèo giả khổ sĩ diện lẻ tẻ. Để làm gì? Dù có bán được hàng, Saller sẽ có ấn tượng dè chừng, cảnh giác với khách thích gài ng khác, ko thoải mái rộng rãi khi có vấn đề phát sinh.

Tuy nhiên, chỉ là theo kinh nghiệm hạn hẹp của em, chưa chắc đã đúng ;)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: gaubu117
Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
Đúng là khách hàng có nhiều dạng. Có dạng thích nịnh nọt xun xoe có dang k. Bởi vậy làm sale đúng là làm dâu trăm họ.

Tập Lái
20/5/14
6
2
3
41
Đi mua đồ ăn bận lôi thôi là đã ko tôn trọng bản thân mình mà còn trách người bán hàng ko tôn trọng. Khách hàng là thượng đế nhưng không phải ông nội. Quan điểm của tôi là vậy dù tôi cũng là khách hàng.

Tập Lái
29/4/13
44
5
8
10
Em đi mua đồ lớn thường ăn vận chỉnh tề, cơ thể sạch sẽ ko toả mùi "đặc trưng". Đều thuận lợi, được đón tiếp nồng nhiệt, trả giá thoải mái. Tất nhiên saller tìm cách ra giá hấp dẫn, bỏ tg để chèo kéo khách họ cảm thấy có tiềm năng. Tới giờ những chiếc xe của em đều mua được với giá tốt.

Cũng có thể là tín hiệu cho biết mình tôn trọng ng ta và cũng đòi hỏi ng ta tôn trọng, đón tiếp mình đúng mực. Ko cần mấy trò giả nghèo giả khổ sĩ diện lẻ tẻ. Để làm gì? Dù có bán được hàng, Saller sẽ có ấn tượng dè chừng, cảnh giác với khách thích gài ng khác, ko thoải mái rộng rãi khi có vấn đề phát sinh.

Tuy nhiên, chỉ là theo kinh nghiệm hạn hẹp của em, chưa chắc đã đúng ;)
Rất đồng ý với ý kiến của Bác

Hạng D
11/1/09
3.654
7.453
113
nơi xa lắm
Đi mua đồ ăn bận lôi thôi là đã ko tôn trọng bản thân mình mà còn trách người bán hàng ko tôn trọng. Khách hàng là thượng đế nhưng không phải ông nội. Quan điểm của tôi là vậy dù tôi cũng là khách hàng.
Sao bức xúc vậy bác, anh chủ nói mấy anh sales cao thắng chứ có nói bác đâu. Hay có tật giật mình.
Tui thấy con người sống sao để vậy, có xe máy thì đi xe máy đến xem mua xe ô tô ko dc à? hay phải đi taxi, bản thân người sale lúc nào cũng phải tôn trọng khách hàng cho dù khách hàng của mình có ăn bận lôi thôi ntn. Hôm nay có thể họ chưa phải là khách hàng thì hãy biến họ thành khách hàng trong tương lai.
Hãy đọc bài đi xem xe Lexus của bác SubaruLover đi bác, hãy nghe và học hỏi thay vì reg nick mới vào nói lung tung.

Hạng B2
21/10/13
499
109
43
40
Phú Mỹ Ford
xem hết 9 trang em cũng thấy được nhiều tâm sự của các bác đi mua xe :)
SG sáng nay có mưa trời mát rồi các bác à :)

Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
ford cao thắng đúng là nên xem lại sale..cách đây 4-5 năm .trước đó 1 mua 1 MIT và ben sale MIT tư vấn rất oki.pame e khen.nhà em có mua 1 ford everest 2009 AT.sale thấy pame em xem xe không tiếp.giống như bác chủ.pa em cũng đi chiếc xe càn tàn.pa e xem xe chán chê rùi về.không 1 sale nào hỏi thăm..cái này về nhà pa em kề và được mama e xác nhận.Hôm sau pame e qua ký HD mua và trả 100% tiền mua xe ngay và luôn.mẹ em kêu mua toyota cho lành người ta còn tặng quà. .Vì pa em mê ford everest quá....em góp ý đễ ford cố gắng thay đổi tốt hơn chứ không dìm hàng...nha em định sang năm mua ford fiesta ecoboost củng của Cao thắng vì gần nha.với pa em không quan trọng vì bt pa e di trung tam mua sắm củng bị vậy nên quên rùi :D Việt Nam hay "trông mặt bắt hình dong"
Em xin góp ý xong :))
em trai chắc mới 12 tuổi nhưng đam mê xe oto đúng hem ?

Tập Lái
20/5/14
6
2
3
41
Sao bức xúc vậy bác, anh chủ nói mấy anh sales cao thắng chứ có nói bác đâu. Hay có tật giật mình.
Tui thấy con người sống sao để vậy, có xe máy thì đi xe máy đến xem mua xe ô tô ko dc à? hay phải đi taxi, bản thân người sale lúc nào cũng phải tôn trọng khách hàng cho dù khách hàng của mình có ăn bận lôi thôi ntn. Hôm nay có thể họ chưa phải là khách hàng thì hãy biến họ thành khách hàng trong tương lai.
Hãy đọc bài đi xem xe Lexus của bác SubaruLover đi bác, hãy nghe và học hỏi thay vì reg nick mới vào nói lung tung.

Mình mới ký hợp đồng mua 1 chiếc Focus bên Western Ford. Mình là khách hàng chứ không phải sale giả dạng mà có tật giật mình này nọ nhé bác. Vấn đề là bàn tán về việc sale không tôn trọng khách hàng với vẻ bề ngoài nhìn có không lịch sự như lôi thôi, quần sọt , áo thun, dép lào ...các bác cứ ngay ngắn, lịch sự, ai mà không lịch sự lại. Các bác có ai thích vào showroom nhìn sale bận áo thun, quần sọt tiếp khách không nào. Hãy đặt mình vào vị trí người đối diện nhé. Như bác chủ thớt cũng nói là sale đang chuẩn bị ký hợp đồng nên bỏ rơi bác ấy thì bác ấy cũng nên thông cảm. Cái nào tới trước làm trước nhé. Chen ngang thì có bất lịch sự không nhỉ ?

• Like
Reactions: Hưng_Rèo