Hạng D
16/1/06
1.479
9.257
113
Mối tình này là với em ford ecosport nha các bác. Khi nhìn thấy hình em ecosport trên quảng cáo là em kết em nó ngay. Em lập tức gọi hỏi thông tin. Các sales cũng nhiệt tình báo ngày có xe trưng bày. Em hớn hở khi nhận email đăng ký lái thử và nhận thiệp mời event. Ngày gần đến event mà thấy thiệp nên em gọi luôn hỏi xem có xe chưa, trong lòng nôn nao cảm giác khó tả...

Hôm em ghé ford Cao Thắng trước event 1 ngày, chạy con hai bánh cà tàng ko thể tàng hơn :).. Lại bị ước mưa, lúc ghé có mấy bác sales đang đứng tám chuyện với nhau. Em đi vào thì nhìn nhìn em rồi ngó tiếp..ra ngoài. Em lẳng lặng vào xem...vì không có ai trò chuyện. Cũng có vài khách đang xem xe, em cũng xí xọn góp vài lời và hỏi sales đứng đấy vài câu. Bác sales đó cũng trả lời một cách qua loa vì người khách kia chuẩn bị ký hd. Sau đo, bác sales dẫn khách đi ký hđ, còn lại em bơ vơ 1 mình, tha hồ xoa, bóp, sờ nắng tình yêu sét đánh ecosport. Làm chán chê mà vẫn ko có ai ra hỏi câu nào, may gặp người bạn đang bảo trì xe nên ngồi tám rồi về luôn.

Cảm giác hồi hởi đi xem em nó hồi hộp bao nhiêu, thêm bị ướt mưa nữa nên càng quyết tâm sẽ cưới em nó tháng 7 này thì bây giờ chỉ còn lại cảm giác hụt hẫng, ê chề vì gđ em nó chê em nghèo, ra vẻ khinh khi ko thèm gặp.

Mới mấy hôm mà em vẫn chưa nguôi ngoai, cái cách mà mỗi hãng xe tiếp cận rất khác nhau. Toy, honda thì săn đón thôi rồi, xe mẽo thì cũng sale phong cách show off thấy gớm. Quên chưa kể là khi lần sms để hỏi ttin em nó thì.....chỉ mỗi ford cao thắng...2 ngày sau mới reply... Em ngồi vp đoong người nen ko tiện gọi.

Bye bye thương hiệu ford hoặc nếu em có duyên với ford cũng ko bao giờ ghé ford cao thắng lần nữa.

Em viết vài dòng xem có bác nào bị giống em không.

Ký tên: chàng chai nghèo nhưng.... Dài 20 cm.

Hạng D
12/9/09
1.790
63.741
113
Sai Gon
Up cho cụ xe đợp thấy. :p
Kinh nghiệm của em: cái gì cũng từ từ, đợi nó hết hot, ế chỏng chơi ra rồi hãy đến. Vội làm gì, rước lấy bực vào thân.

• Like
Reactions: Gs Tèo
Hạng D
9/1/06
2.596
11.560
113
HCM
Làm gì mà phải dỗi. Mình bỏ tiền mua xe chứ có phải đi bia ôm đâu mà cần sales vuốt ve mới mua.

• Like
Reactions: Rosso
Hạng D
15/4/09
2.159
12.296
113
39
Nghề sales xe tải như em chứng kiến nhiều người mình ko tưởng tưởng nổi.
Có hôm em tiếp 1 bác đi xe buýt, mặc dép tổ ông, quần Tây, áo cũ, da đen thui lùi,....
Tính em thì xưa này vậy, người ta vào thì mình tiếp, họ ko mua thì nói chuyện mình cũng học được kinh nghiệm.
Sau 2h nói chuyện với em, đến nay bác đó đã mua 8 chiếc xe tải, dù em có chuyển qua làm đại lý khác.

Nhân đây em khuyên bác chủ: Đừng mua ford nữa, qua chỗ em mua xe isuzu 2 cửa mà đi :v

Hạng B2
6/10/10
146
140
43
Tây Ninh
Ngày xưa 2 vợ chồng em đi mua Focus củng vậy, lúc đó từ Tây Ninh chạy con atila đời cổ xuống ghé Ford Cao Thắng xem, bị các bác sale làm ngơ chắc thấy bèo nhèo quá làm 2 vợ chồng tủi thân ra về. Trên đường về mới biết trên đường Trường Chinh còn 1 đại lý nửa nên ghé vào xem thử, trong lúc đang loay hoay tìm chổ để con atila giửa đám xe ô tô ngoài sân thì em Cát Thảo ra đón vào và ru không chịu nổi nên ký HĐ luôn.