Hạng F
5/3/05
8.718
72.172
113
đây
RE: Mon 2.5 - Xì Vịt 2.0: Em nào bốc hơn!

đúng gòi, từ lúc nhả ga đang ở số nào thì F nó giữ số đó, cho dù xe có chạy chậm tới 20km/h thì số 4 vẫn là số 4, chỉ khi nào đạp ga lại thì nó mới về số thích hợp thôi, FS so thế nào với Mon đc nhể, càng nói càng chán FS bác ạ, chán quá đi mất
Trích đoạn: F1racer

@ Porsche: Fo S có +/- chứ chú, nhưng không có chức năng tự động trả về số thấp khi nhả ga như con Mông đau, cái hay của con Mông đau là không cần chuyển sang +/- nó vẫn tự trả về số thấp khi nhả chân ga, con Fo S thì cứ gặp dốc là lao thẳng xuống luôn, dễ tèo lắm ....:D

Hạng B2
23/6/08
246
7
18

@pác chuột: Cái Padle shift mấy pác nói phải cái lẫy sang số giống của Mer ko? Thế thì chắc nó cũng như nút bấm trên vô-lăng của Mon, chỉ được cái cảm giác xe đua. Mon chạy +/- cũng đâu cần rời tay khỏi vô-lăng đâu pác. E đọc thấy pác tả chạy CV đoạn SG-NT, pác có dịp thì thử chạy Mon như thế xem sao :D Cái pác nói về TOY CAM ấy Mon cũng có ạh. Về trang bị, Mon 2.5 đều nhỉnh hơn Cam (trc 2007) trừ cái đèn HID.

@ pác marketer: Máy nổ không đều có thể do máy lạnh hoạt động/ngưng đó pác. Cách âm thì pác nên nghĩ đến tiếng động bên ngoài lọt vào ntn chứ đừng bận tâm tiếng máy (em khoái tiếng máy phải lọt vào cabin,nghe mới sướng. Một số hãng cố tình thiết kế vậy đó pác)

@F1: Em ủng hộ pác cái vụ test xe đó. Cạch ngang mới biết được. Em bỏ phiếu về tăng tốc nè Mon>CV>FC. Hôm nào test, e muốn gặp pác học mấy cú ...drift :D

Mon có chuyển số trên vô-lăng nhưng em vẫn khoái xài cần số hơn vì vô-lăng Mon chắc nên rất yên tâm, cảm giác xài cần số hay hơn nút bấm. FC thì đúng là hơi chán cái vụ này vì vô-lăng hơi nhẹ, nhưng hình như vẫn nặng hơn CV nên CV thiết kế cái lẫy là đúng rồi

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Không biết các bác đi mondeo để ý thấy hộp số rất thông minh trong lúc xuống dốc không? Em chạy xe số tự động cũng tương đối nhiều mà chưa thấy hộp số xe nào thông minh như mondeo

Hạng F
5/3/05
8.718
72.172
113
đây

nhấp nhẹ phanh khi lao dốc là nó lập tức trả về số thấp, không quan tâm tới vận tốc, vòng tua máy
Trích đoạn: hiepdx

Không biết các bác đi mondeo để ý thấy hộp số rất thông minh trong lúc xuống dốc không? Em chạy xe số tự động cũng tương đối nhiều mà chưa thấy hộp số xe nào thông minh như mondeo

còn một cái nữa là EBA, chỉ có đi xa, đi nhanh mới có dịp ..bị dùng khi tự nhiên...bò sang đường, đa số chạy trong TP thì cái này hầu như không bao giờ hoạt động

Hạng B2
23/6/08
246
7
18

@ pác hiệp: vậy mà bấy lâu em cứ tưởng mấy xe hạng trung đến cao cấp trang bị số AT đều thế chứ, đến lúc chạy FC thì..hơi ngạc nhiên:D (Cam 3.5 trc 2007 có tính năng này ko pác?)

@ pác tuanle: BA trg TP cũng dùng nh lắm pác, khi tự nhiên...xe máy sang đường ko xi-nhan :D

Sẵn nói về BA, ethấy trên Mon khi tốc độ phanh đột ngột là nó hoạt động ngay chứ không cần phải tính thời gian chuyển từ chân ga sang phanh mới hoạt động như bài viết về trải nghiệm Mer trên vnexpress. Các pác có thấy thế ko ạh? Hay công nghệ có khác nhau ở mỗi hãng?

Hạng B1
19/2/08
64
4
8
14
SGN

@Metalica: em không bít cái của MEC nó ra sao!!! để em up cái hình bác xem thử; chổ em khoanh tròn - nó nằm phía sau vô lăng, trông giống như xe F1 đấy bác (nhưng ngắn thôi :D:D) bên phải là +, trái là -