Golf Club Môn Golf

Tập Lái
3/6/08
34
5
0
45
Cholon
Chào cả nhà! mình là thành viên mới tham gia diễn đàn, thấy các bác offline ở ĐN vui quá! làm quả này để cho đa dạng thêm các môn thể thao trên diễn đàn OS.

Có bác nào đang chơi, chưa chơi, muốn chơi hay muốn tìm hiều về môn Golf này post vào đây cho anh em bình loạn nghe!.:D

• Like
Reactions: uttrinh248
C.Y
Tập Lái
6/3/08
16
1
0
53
Q.7
RE: Môn Golf

Tôi chơi mấy năm nay nhưng chỉ tài tử cho vui thôi. Hiên đang cho con bé lớn tập chơi để có thêm tay chơi cùng.

• Like
O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Tôi muốn tìm hiểu về môn naỳ quá nhưng chẳng biết bắt đâù từ đâu cả bác ạ,Bác có ý gì hay thì phổ biến cho ae voi nhá.:D

• Like
Hạng D
15/1/08
1.037
3.102
113

Em thì rành môn này lắm nhưng lại chưa được cầm gậy lần nào do được đọc ké truyện Teppy của nhỏ em mấy năm trước.:D

Tập Lái
3/6/08
34
5
0
45
Cholon

Chào bác C.Y! bác chơi mấy năm rồi chắc đánh tốt lắm! vậy thì em phải học hỏi thêm ở bác! hihi... bác đánh handicap bao nhiêu để biết mai mốt có cơ hội ra sân, em chơi hơn một năm rồi trung bình đánh trên dưới (over) 30 gậy, một tháng ra sân dược 2-3 lần nên HDCP xuống chậm lắm phải chịu thôi :D nhưng bạn chơi nhiều lắm, đủ thành phần, đa dân tộc, đa văn hóa và đa nghề nghiệp, nam nữ già trẻ lớn nhỏ đều có, mà dào này chơi chung với thanh niên hơi bị nhiều (bằng lứa tuổi) :D

Chào bác Phongluu! em sẽ mở hàng tấm hình để gây hấp dẫn nha :D (hấp dẫn ở cái sân golf chứ hổng phải em :D) từ từ em sẽ giới thiệu cũng như hướng dẫn cho mọi người muốn tìm hiều về môn Golf này, rồi sau đó em biết đến đâu sẽ trả lời đến đó :D

Bây giờ em sẽ gới thiệu sơ sơ,
Môn golf này là một một chơi trí tuệ, lành mạnh, rèn luyện sức khỏe (đi bộ khoảng 8km mỗi lần ra sân đánh):D, trí óc, giao tiếp, lịch sự. nghiêm túc (luật trong môn này cũng khá nhiều) công bằng, quân tử, vì sao gọi là quân tử? vì thường ra sân đánh không có trọng tài như môn khác, tự ghi điểm, tuy nhiên cũng có gian lận nhưng ít khi có, thông thường người chơi đều có tư duy là tự chiến thắng bản thân mình.

Môn golf này gia nhập VN cũng khá lâu, cho đến mấy năm gần đây thì bắt đầu thấy nó phổ biến, tuy nhiên cho đến nay so với thu nhập bình quân của người dân VN thì nó cũng còn gọi là môn chơi "quý tộc" "xa xỉ". Nó đòi hỏi người chơi phải có rất nhiều thời gian, mỗi lần đi ra sân đánh phải mất 7-9 tiếng (tương đương 1 ngày làm việc) đi từ trung tâm TP (vì trừ hao kẹt xe nữa), chi phí mỗi lần như vậy tốn khoảng 1 triệu đồng, cuối tuần thì 1,3tr (đã bao gồm ăn uống, xăng cầu đường vv..) mình đang nói là khách vãn lai chứ không phải "Hội Viên". Ngày thường thì phải có một khoảng thời gian rảnh nhất định để đi tập từ 2-4 tiếng, từ 2-3 lần trong một tuần (có thể tập buổi tối, trong TP có vài sân tập, sẽ nói sau) chi phí cho mỗi lần như vậy từ 100 ngàn đến 200 ngàn đồng, chơi môn này phải đi tập thương xuyên, nếu ai có điều kiện đã chơi và thích rồi thì họ sẽ tự thu xếp đi tập, và rất ghiền ra sân đánh :D.

Người mới chơi phải tập trên 2 tháng mới ra sân đánh được, lần sau em sẽ nói tiếp về cách chơi, cách tính điểm, sân tập, sân đánh, gậy đánh, dụng cụ, quần áo, member (thường được gọi là hội viên), huấn luyện viên, các loại chi phí vv...

Kitkit

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/08
1.636
61
48
47

Bác KITKIT đánh ở đâu vậy. Nhà Em ở Thủ đức TP HCM . khi nào có dịp cho Em theo tập môn này với , Em cũng thích môn này lắm, hiện nay Em đang đánh Tenis. So DT 0913675530