Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Hôm off ở Gold coffee, bác hungiaocan test xe em xong kết luận: "xe chưa bị tua đồng hồ" làm em giải toả đc tâm sinh lý với v2. Lúc trước, nghe bác nói xong em vặn lên nấc II thấy im lìm.. hoá ra nấc em vặn vẫn là nấc I, còn nấc II là lên hết chạm mức trước khi "nhích tiếp" để đề máy.
Nhưng giờ chắc công nghệ tua đồng hồ đã tiến bộ vượt bậc, nói như bác gì... "đến máy móc tối tân bạc tỷ còn kg phát hiện được, hãng nói check đc hả - chỉ là chém gió và tỏ ra nguy hiểm..."
Vậy thì em cũng kg biết hiện giờ cách test này có chính xác nữa hay không...
Biết được cách nào đỡ cách nấy...còn hơn phó mặc thợ thầy :D:D:D
Em nghĩ với kiến thức như ae ta thì "thợ" mún qua mặt hơi bị khó...mềnh chỉ thua cái khoản sửa chửa thui hà...:p

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Em nói thiệt, em chỉ thiếu cái cầu nâng xe và bàn nâng máy thôi. Nếu không chắc cái gì em cũng ở nhà làm!

• Like
Reactions: thanhvietonline
Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Em thích tự làm. Hồi xưa cái xe moto của em, em cũng tự xử gần hết, trừ cái máy vì không có bàn nâng/hạ. Từ sơn cho đến bình xăng con ....

Tập Lái
19/11/13
23
0
8
Ngoibet: chui ra sau cốp xe, xem 3 sợi dây cắm vào dvd.
do sợi bong sen white & red
Em phát hiện ra là do khi đi VS nội thất, mấy chú thợ làm tụt hai cái jact cắm vào hộp ở gầm ghế phụ, em đã cắm lại, kêu ngon. Thank Cụ!

Hạng B2
16/7/13
132
0
16
Bác nào di ford mondeo dòi hỏi phải hiếu về em nó thì không có gì còn không hiểu em nó thì sớm li dị thôi

Hạng B2
21/9/04
442
200
43
41
Bác nào di ford mondeo dòi hỏi phải hiếu về em nó thì không có gì còn không hiểu em nó thì sớm li dị thôi
Bác Vinh có thể nói cụ thể hơn được không ạ, hiểu những điều gì ạ vì em cũng đang tìm hiểu đây :)

Hạng B2
3/1/08
210
63
28
Của bền tại người cụ sonBMW à. Hiểu xe ô tô giống như hiểu xe máy xe đạp vậy thôi. Khi mình biết về xe thì sẽ ok hơn nhiều. Tất cả các dòng đều có cơ bản chung giống nhau. Nếu xe cũ mình phải biết khả năng làm viêc của từng bộ phận từ đó có bảo dưỡng hợp lý

18/7/12
14.914
6.996
113
42
Go Vap
Kính các bác, hiện tại em cũng quan tâm đến Mondeo 1 vạch, không biết trong hội có bác nào có xe muốn gã lại inbox giúp em nhé. Xin cảm ơn ah.