Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
bác đút ống nhựa mềm vô hút ra. là được mà.
hok được bác ơi. nó có cái nắp gì mà cứng ngắc, đút hok đc. e thấy ống cứng đút vô nó mới mở ra mà lại ngoằn ngèo nên cũng ko hút đc. đành phải làm lực sĩ :D
hok biết có nút xả xăng nào ko ta.

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Em nghe BS Phuoc84 nói tháo ống xăng phía trước chổ khoan máy, lấy can hứng, mở chìa khóa on xăng sẽ bơm lên được 1 mớ. Lặp đi lặp lại đến khi gần cạn xăng thì bắt đầu hạ bình xăng.

• Like
Reactions: pxtanh
Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Em đã thử cách này ko dc nha bác, wagon nó thiết kế kiểu gì ko biết mà bật key thì nó ko bơm mà nổ máy mới bơm, chỉ bơm ra dc một lúc đến khi bxc hết xăng tắt máy nó cũng ngừng bơm, lươu lượng rất ít ko đáng kể.
cùng cách này nhưng mở jack dưới ghế sau câu điện vô bơm trực tiếp thì đc. Nhưng với trường hợp ko bị nghẹt lọc, còn đối với em cách này cũng ko ăn thua.
bác nào ko chọt ống vô bình xăng đc tức là bình xăng còn zin, ở cổ bình xăng có cái van chống tràn xăng, chỉ việc tháo cái van đó là bác đút đc ống phi 27 vô hút rất nhanh.
lưu ý nên đậu xe trên cao hướng nắp bình xăng ra ngoài để bình trống dưới thấp.

Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
Em nghe BS Phuoc84 nói tháo ống xăng phía trước chổ khoan máy, lấy can hứng, mở chìa khóa on xăng sẽ bơm lên được 1 mớ. Lặp đi lặp lại đến khi gần cạn xăng thì bắt đầu hạ bình xăng.
hic...cách này mần răng khi xe e bị tèo cái bơm xăng :((

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
hic...cách này mần răng khi xe e bị tèo cái bơm xăng :((
Nếu tèo bơm xăng bất đắt dĩ nơi hẻo lánh thì mua cái can xăng 5 lít treo lên cao khỏi BXC và gắn ống xăng trực tiếp để chạy giống như xe gắn máy vậy.

Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
Nếu tèo bơm xăng bất đắt dĩ nơi hẻo lánh thì mua cái can xăng 5 lít treo lên cao khỏi BXC và gắn ống xăng trực tiếp để chạy giống như xe gắn máy vậy.
BXC là cấy chi rứa bác. với lại gắn ông vô chỗ nào vậy bác.
e tìm hok thấy.

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Xe phun xăng mà bảo ổng treo can 5 lít à !!! đựng rượu đế dẫn ống hút vô cabin cho ổng nhẹo thì có á.:3duongbiahutthuoc:

Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Xe em mới đi Đất Mũi, trên đường về kẹt xe trên QL1A, tự nhiên xe cũng gặp hiện tượng đạp ga máy cà giật không lên nổi 40km/h, cố đạp một đoạn thì lại bình thường trở lại. Cả hai đoạn kẹt xe đều bị như vậy. Chắc hệ thống xăng có vấn đề rồi...
Các bác cho em hỏi bơm xăng và lọc xăng chính hãng giá bao nhiêu vậy các bác?

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Xe em mới đi Đất Mũi, trên đường về kẹt xe trên QL1A, tự nhiên xe cũng gặp hiện tượng đạp ga máy cà giật không lên nổi 40km/h, cố đạp một đoạn thì lại bình thường trở lại. Cả hai đoạn kẹt xe đều bị như vậy. Chắc hệ thống xăng có vấn đề rồi...
Các bác cho em hỏi bơm xăng và lọc xăng chính hãng giá bao nhiêu vậy các bác?
Chính hãng thì không biết giá chứ hàng ngoài tầm 7-8 trăm ngàn thôi

• Like
Reactions: hddt