Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
'Sếp nhà e' thì bảo lấy spark lt, date 09-10 gì đó tầm trên dươi 180 chai,đi cho nó lành. Nhưng cảm giác lái, gầm bệ thì thua xa vài bậc. Em mới chia tay vợ 2 kia pride gắn bó gần 5 năm, nói thật nó hiền như cục đất. Giờ mê 'Ác' thấy khổ thật, hiiii

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Đi Fiat nếu xe ngon lành thì không nói, nếu xe tệ thì toi. Ở tỉnh mà xe tệ thì càng tệ. Tui ở Đồng Nai, xe bị có tí quạt gió không quay, chạy xe vào nơi chuyên điện, mẹ nó vừa thấy
Fiat nó nói không có đồ thay đâu chạy đi hãng đi. Trong khi nó chưa kiểm tra thử bị cái gì (đầy thứ có thể quạt không quay như relay, cảm biến,...). Cuối cùng sao. Phải chạy lên Sài gòn kiểm tra chỉ bị lỏng cái jack. Về bán xe luôn (trước khi bán sửa hết cả chục củ rồi mới bán). Có tí gì cũng chạy đi Sài gòn mệt.
khuyên các bác một câu ở các tỉnh xa nếu mua xe nên kiểm tra kỹ xe, nên tìm hiểu xe Fiat nhiều tí rồi mua. Mỗi lần muốn sửa gì thì cứ phải chạy lên Sì phố mất thời gian.
Mua xe 1.3 rất dễ lầm taxi. Nên mua xe mà nệm xe chưa bọc lại ( vẫn còn nệm nĩ thì dễ đánh giá xe hơn). Phải có tiêu chí mua rỏ ràng, nên đề ra các tiêu chí để mua, nếu một trong các tiêu chí mình đưa ra mà thấy không ok là không mua.
Xe 1.3 khác xe 1.6: 1.3 có 2 loại một là ED không có đồng hồ tua máy, kính trước quay tay,.. ELX có đồng hồ tua máy, kính trước chỉnh điện. 1.6 thì có mỗi loại HLX
1.6 hao xăng hơn 1.3 chút đỉnh nhưng chạy bóc hơn. 1.6 chi phí sửa chữa cao hơn 1.3
1.6 còn có HL nữa bác

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
'Sếp nhà e' thì bảo lấy spark lt, date 09-10 gì đó tầm trên dươi 180 chai,đi cho nó lành. Nhưng cảm giác lái, gầm bệ thì thua xa vài bậc. Em mới chia tay vợ 2 kia pride gắn bó gần 5 năm, nói thật nó hiền như cục đất. Giờ mê 'Ác' thấy khổ thật, hiiii
Những con xe bác kể trên không có cửa để so với fiat ạ.

Bác nhớ cho là:
- Dưới 90tr --- Siena ED
- Dưới 100tr --- ELX
- Dưới 120tr --- HL, HLX
Trong tầm tiền đó không có xe nào ăn được fiat. Như các bác trên đã tư vấn. Chọn Fiat là phải ngon, nguyên bản bác nhé. Đừng ham rẻ mà ôm xe nát rồi quay ra ôm hận fiat đấy ạ

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Những con xe bác kể trên không có cửa để so với fiat ạ.

Bác nhớ cho là:
- Dưới 90tr --- Siena ED
- Dưới 100tr --- ELX
- Dưới 120tr --- HL, HLX
Trong tầm tiền đó không có xe nào ăn được fiat. Như các bác trên đã tư vấn. Chọn Fiat là phải ngon, nguyên bản bác nhé. Đừng ham rẻ mà ôm xe nát rồi quay ra ôm hận fiat đấy ạ
Em hiểu bác ạ, xe châu âu nói chung, fiat nói riêng rất đầm chất, lái ngon. Nhưng fiat dư luận đa chiều đôi khi những nem mới như em, dễ mất phương hướng. Nhưng e vẫn tìm fiat ah, hộ em nhé các bác, đừng cho em cơ hội hận fiat phải mãi mãi yêu fiat!

Chỉnh sửa cuối:
Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
dân chạy xe Fiat giờ giống trong giới showbiz nhỉ, nào dư luận đa chiều, kẻ khen người chê ầm âm, vậy nổi tiếng quá rồi. Sướng :)
Hồi trước em cưới Fiat trong vòng một nốt, sau này chia tay phải...7 nốt :)
@ Hoanton : Ông này bên Mazda qua đây theo dõi thớt này chi, tính quay về Fiat àh :)

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
dân chạy xe Fiat giờ giống trong giới showbiz nhỉ, nào dư luận đa chiều, kẻ khen người chê ầm âm, vậy nổi tiếng quá rồi. Sướng :)
Hồi trước em cưới Fiat trong vòng một nốt, sau này chia tay phải...7 nốt :)
@ Hoanton : Ông này bên Mazda qua đây theo dõi thớt này chi, tính quay về Fiat àh :)
Cười đau bụng vơi CM của bác,
Đúng vậy, Fiat nổi tiếng thiệt, kẻ khen, người sợ, người mê....hiii
Còn về quyết trong 1 nốt nhạc em không dám ạ, em lúa ít, thất mùa, phân lên, lái ép nữa bác,hiii

Hạng B2
19/12/11
357
530
93
mercedesdanang.net
Cười đau bụng vơi CM của bác,
Đúng vậy, Fiat nổi tiếng thiệt, kẻ khen, người sợ, người mê....hiii
Còn về quyết trong 1 nốt nhạc em không dám ạ, em lúa ít, thất mùa, phân lên, lái ép nữa bác,hiii

Sợ gì bác :)
Chủ yếu Bác cứ chọn được xe gầm bệ còn tốt, máy còn nổ chạy được . Tất nhiên phải nguyên bản đánh lửa điện tử điều khiển bằng ECU "zin" nghe bác.
Phụ tùng Fiat hóa ra không phải "quý hiếm" như đồn thổi, nó dùng chung với rất nhiều loại xe khác (Mỹ, Nhật, Hàn...), giá cả cũng hợp lý.
Nhiều lắm là bác bỏ thêm khoảng nhiều nhất là 20-25 triệu là đảm bảo xe cực ngon luôn, gần như xe mới.
Lúc đó, so với tầm tiền, Fiat không có đối thủ về chất lượng đâu bác, (còn về mẫu mã thì tùy cảm nhận, sở thích của mỗi người)
Tôi cũng đi Fiat mấy năm rồi, nói thật giờ mà có điều kiện thì lên Mer, BMW luôn chứ chắc không đổi dòng xe khác. (hì, mà chắc là đi đến khi hết đời luôn chứ tiền đâu mà đổi M với B :) )