Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
@danangfiatcu
Cám ơn bác chỉ giáo, nếu duyên lành đến được fiat phải nhờ các bác hỗ trợ thêm cho em nó ngon lành, ngoan ngoãn để mình cởi ạ.:3dgoidien:

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
dân chạy xe Fiat giờ giống trong giới showbiz nhỉ, nào dư luận đa chiều, kẻ khen người chê ầm âm, vậy nổi tiếng quá rồi. Sướng :)
Hồi trước em cưới Fiat trong vòng một nốt, sau này chia tay phải...7 nốt :)
@ Hoanton : Ông này bên Mazda qua đây theo dõi thớt này chi, tính quay về Fiat àh :)
Hồi đó, em cưới 3 nốt, em gả có 1 nốt nhạc.
Lúc cưới chỉ suy nghĩ: thôi kệ mịa nó, mua rẻ hơn xe khác cùng đời gần 1/2, bỏ thêm 30c thay đồ zin thì éo sợ thằng nào, sau đó mua thêm vài món sơ cua vứt trong xe nữa là yên tâm. Tính lại cũng rẻ chán
Lúc gả em nó, không tiếc chiếc xe mà tiếc mấy món sơ cua còn mới tinh, vì không có cơ hội xài.

Hóng ông mua xe vô chửi kaka.....

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Đi Fiat nếu xe ngon lành thì không nói, nếu xe tệ thì toi. Ở tỉnh mà xe tệ thì càng tệ. Tui ở Đồng Nai, xe bị có tí quạt gió không quay, chạy xe vào nơi chuyên điện, mẹ nó vừa thấy
Fiat nó nói không có đồ thay đâu chạy đi hãng đi. Trong khi nó chưa kiểm tra thử bị cái gì (đầy thứ có thể quạt không quay như relay, cảm biến,...). Cuối cùng sao. Phải chạy lên Sài gòn kiểm tra chỉ bị lỏng cái jack. Về bán xe luôn (trước khi bán sửa hết cả chục củ rồi mới bán). Có tí gì cũng chạy đi Sài gòn mệt.
khuyên các bác một câu ở các tỉnh xa nếu mua xe nên kiểm tra kỹ xe, nên tìm hiểu xe Fiat nhiều tí rồi mua. Mỗi lần muốn sửa gì thì cứ phải chạy lên Sì phố mất thời gian.
Mua xe 1.3 rất dễ lầm taxi. Nên mua xe mà nệm xe chưa bọc lại ( vẫn còn nệm nĩ thì dễ đánh giá xe hơn). Phải có tiêu chí mua rỏ ràng, nên đề ra các tiêu chí để mua, nếu một trong các tiêu chí mình đưa ra mà thấy không ok là không mua.
Xe 1.3 khác xe 1.6: 1.3 có 2 loại một là ED không có đồng hồ tua máy, kính trước quay tay,.. ELX có đồng hồ tua máy, kính trước chỉnh điện. 1.6 thì có mỗi loại HLX
1.6 hao xăng hơn 1.3 chút đỉnh nhưng chạy bóc hơn. 1.6 chi phí sửa chữa cao hơn 1.3
Bác dễ bị lung lay quá! Garage này k sửa dc thì gara khác. Mà trước khi sửa lúc nào e cũng lung lay lúc lắc tất cả các dây nhợ trước nếu bó tay mới nhờ thợ!

Tập Lái
3/4/15
32
4
8
34
Đi Fiat nếu xe ngon lành thì không nói, nếu xe tệ thì toi. Ở tỉnh mà xe tệ thì càng tệ. Tui ở Đồng Nai, xe bị có tí quạt gió không quay, chạy xe vào nơi chuyên điện, mẹ nó vừa thấy
Fiat nó nói không có đồ thay đâu chạy đi hãng đi. Trong khi nó chưa kiểm tra thử bị cái gì (đầy thứ có thể quạt không quay như relay, cảm biến,...). Cuối cùng sao. Phải chạy lên Sài gòn kiểm tra chỉ bị lỏng cái jack. Về bán xe luôn (trước khi bán sửa hết cả chục củ rồi mới bán). Có tí gì cũng chạy đi Sài gòn mệt.
khuyên các bác một câu ở các tỉnh xa nếu mua xe nên kiểm tra kỹ xe, nên tìm hiểu xe Fiat nhiều tí rồi mua. Mỗi lần muốn sửa gì thì cứ phải chạy lên Sì phố mất thời gian.
Mua xe 1.3 rất dễ lầm taxi. Nên mua xe mà nệm xe chưa bọc lại ( vẫn còn nệm nĩ thì dễ đánh giá xe hơn). Phải có tiêu chí mua rỏ ràng, nên đề ra các tiêu chí để mua, nếu một trong các tiêu chí mình đưa ra mà thấy không ok là không mua.
Xe 1.3 khác xe 1.6: 1.3 có 2 loại một là ED không có đồng hồ tua máy, kính trước quay tay,.. ELX có đồng hồ tua máy, kính trước chỉnh điện. 1.6 thì có mỗi loại HLX
1.6 hao xăng hơn 1.3 chút đỉnh nhưng chạy bóc hơn. 1.6 chi phí sửa chữa cao hơn 1.3
Bác kinh nghiệm nhỉ??

Tập Lái
3/4/15
32
4
8
34
Bác dễ bị lung lay quá! Garage này k sửa dc thì gara khác. Mà trước khi sửa lúc nào e cũng lung lay lúc lắc tất cả các dây nhợ trước nếu bó tay mới nhờ thợ!
Thế gara hãng mà cũng bó tay hả bác??

Tập Lái
3/4/15
32
4
8
34
Trùi ui, nghe bác lebaoanh nói em muốn thành Từ Hải, cám ơn bác. Đúng là tại fiat còn tồn tại một câu hỏi lớn?. Bác 3ms ơi, và các bác hội ơi sốc lại tinh thần em với?
Thì bác cứ xúc thôi! Em thấy câu cuối là bác cũng có ý định xúc em nó rồi mà ??

Tập Lái
3/4/15
32
4
8
34
Sợ gì bác :)
Chủ yếu Bác cứ chọn được xe gầm bệ còn tốt, máy còn nổ chạy được . Tất nhiên phải nguyên bản đánh lửa điện tử điều khiển bằng ECU "zin" nghe bác.
Phụ tùng Fiat hóa ra không phải "quý hiếm" như đồn thổi, nó dùng chung với rất nhiều loại xe khác (Mỹ, Nhật, Hàn...), giá cả cũng hợp lý.
Nhiều lắm là bác bỏ thêm khoảng nhiều nhất là 20-25 triệu là đảm bảo xe cực ngon luôn, gần như xe mới.
Lúc đó, so với tầm tiền, Fiat không có đối thủ về chất lượng đâu bác, (còn về mẫu mã thì tùy cảm nhận, sở thích của mỗi người)
Tôi cũng đi Fiat mấy năm rồi, nói thật giờ mà có điều kiện thì lên Mer, BMW luôn chứ chắc không đổi dòng xe khác. (hì, mà chắc là đi đến khi hết đời luôn chứ tiền đâu mà đổi M với B :) )

Cứ cày rồi mai mốt chả thế nào mà không lên được hả bác?? Cuối năm hội nhập, thuế suất hết rồi tha hồ mà mua vì nó giảm thuế hết r!