Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Taxi đang là vấn nạn giao thông của TP Hồ Chí Minh rồi các bác ạ. Nếu ko lập được trật tự cho mảng taxi thì giao thông đã tệ, sẽ tiếp tục bi đát hơn.

• Like
Reactions: Suxipo
Hạng B2
16/10/14
165
95
28
39
Mấy thằng Vinasun này là chúa chạy ngang ngược. Hôm bữa em từ trong bệnh viện 30 tháng 4 chạy ra cổng, xe đã tới cổng rồi, 1 xe của nó ngoài đường quẹo vô rước khách. Nó đậu trước mặt không nhường xe em dù em ra đã tới trước.

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Trận mưa hôm qua mới thấy cái VH giao thông của VN. Xe 2b cứ dắt bộ xe đi giữa đường hang loạt xe ô to phải tưng bước theo sau. Đang có vụ cháy mặc kệ xe CS hú còi xin vượt nhưng tất cả xe 2 b điều dắt bộ giữa đường
Hôm qua mưa to em còn gặp thằng điên hơn kìa: Trời mưa tầm tã ngay đèn xanh đèn đỏ gần cầu Nhị Thiên Đường Q8 có thằng dừng xe ngay giữa làn xe hơi nói chuyện ĐT mặc kệ em và 1 loạt xe dừng sau bấm còi inh ỏi. Chưa kể lúc về Nguyễn Thị Thập - Nguyễn Hữu Thọ gần Sunrise City dừng đèn đỏ lúc chuyển đèn xanh gặp ngay thằng gà mới lái hay sao mà nó để xe bị tuột thắng lùi về phía mình cảm biến xe em báo inh ỏi còn 0.2m làm em cài số lùi gấp , may mà phía sau ko có xe. Thằng đó đi Kia Morning biển 51A... Sau đó em vọt lên hạ kính xuống chửi nó mà nó ko dám nói gì. Đã thế còn đi láo kiểu rạng háng mới ghê chứ. Chiều về em lấy clip cho cả nhà xem.... May mà lúc đó trời mưa chứ không chắc em cho nó ăn cờ lê quá...

• Like
Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Em nói thật, cầu cho Grab với Uber đè chết ML với Vinasun đi. Gì chứ anh họ em từng làm trong ML từng nói thẳng vào mặt Hồ Huy là "Anh không có tầm đâu" là hiểu rồi. Lúc đó ML sắp giãy chết vì BĐS. Vấn đề chỉ là thời gian thôi. Còn Vinasun thì e là khó sập do là sân sau của Satra nên có lỗ thì vẫn còn cái bầu sữa Satra nuôi 1 thời gian nên có giãy chết thì cũng phải 1 thời gian dài nữa :(.

Hạng B2
25/12/13
287
261
63
275/77 Quang Trung, P10, GV, HCM
Nhiều người vậy lắm anh ơi! Cái này mãi mãi là thức của người việt! Nhường nhịn 1 chút có chết ai đâu! Ai cũng tỏ vẻ mình là nhanh và bận nhất quả đất!

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Cứ Uber với Grab mà dùng cho nó văn minh lên, cái loại hình Taxi truyền thuống này cứ tranh giành khách chạy bát nháo hết cả đường phố. Mình ko book nó thì nó hết chạy giành khách.

• Like
Hạng B1
30/11/07
57
28
18
45
thanhphohochiminh
Với taxi thì nó có văn hoá đua điểm thay vì văn hoá lái bác ơi, thôi kệ nó vì nó đang cần tiền trả góp, lô đề nên 70%là đi ẩu,đi bậy, ,,, chỉ khi nào nó phang vào mình thì xuống dã cho nó một trận,còn lại vô tư thôi

Hạng B2
22/6/16
428
197
43
Em nói thật, cầu cho Grab với Uber đè chết ML với Vinasun đi. Gì chứ anh họ em từng làm trong ML từng nói thẳng vào mặt Hồ Huy là "Anh không có tầm đâu" là hiểu rồi. Lúc đó ML sắp giãy chết vì BĐS. Vấn đề chỉ là thời gian thôi. Còn Vinasun thì e là khó sập do là sân sau của Satra nên có lỗ thì vẫn còn cái bầu sữa Satra nuôi 1 thời gian nên có giãy chết thì cũng phải 1 thời gian dài nữa :(.
Hồ Huy là thằng mắm nào vậy bác?

Hạng B2
8/12/13
390
548
93
Ở trước cổng bv thì em thông cảm và nhường tất ! Có thể họ cần vào bv gấp hoặc cũng có thể xe chạy láo. Nhưng trong tình huống đặc biệt này, em nhường tất vì em đặt sự an nguy của người trên xe cần vào bv gấp (có thể có, có thể không nhưng em mặc định là có) ưu tiên hơn vài chục s dừng chờ của em em :)

Cũng như các bác nghe tiếng xe cấp cứu là nhường, mặc kệ xe có người hay không ! Mặc nhiên xem là có :D

P/s: 1 thanh niên nghiêm túc của năm cho biết :D
Bác đúng, hoan hô , cho bác 1 like !

12/10/07
769
234
43
Sài Gòn
Mấy thể loại TAXI như vậy là em không thèm chấp, có đc học lái và học đạo đức đâu mà có ý thức. Taxi vẫn có nhiều tài lái rất ok. Em cũng nóng tính lắm nhưng võ công không cao nên bỏ qua cho nó nhẹ đầu. :)

• Like
Reactions: wuynhzu