Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52
Thưa các bác, em đã đi thăm gia đình chị Liền, thấy gia đình chị ấy rất cần sự giúp đỡ của ( theo suy nghĩ của em )
Em cũng đắn đo nhiều và tham khảo anh em trên OS, đặc biệt là bác Hà Sonanta nên em mới mở thớt trong ROOM, trước đó em có mở 1 thớt bên truyện ngoài lề http://www.otosaigon.com/...%BA%A1nh-m5696191.aspx và đã có một số bác cũng có ý định là nên lập 1 thớt để anh em cùng chia sẻ, là thành viên nên em chia sẻ cùng Bác Ha Sonata và các bác trên đây, chúng ta có thể lập 1 thớt trong ROOM để chia sẻ cùng gia đình chị Liền, bác Ha Sonata và 1 vài bác có kinh nghiệm trong việc này đứng ra làm đại diện và các bác nên có 1 chuyến đi thăm gia đình chị trước khi mở thớt kêu gọi sự giúp đỡ.

Em xin trích lại đoạn em đã đăng bên CNL.
Mỹ Thành Bắc - Cai Lậy - Tiền Giang vẫn còn những mảnh đời bất hạnh như gia đình anh Huỳnh Văn Đém và chị Lê Thị Liền, cuộc sống khó khăn, bệnh tật, con cái còn nhỏ.
Đến thăm anh chị phải đi bằng ghe:
Một gia đình khó khăn ở Cai Lậy - Tiền Giang rất cần sự giúp đỡ

Căn nhà và những vật dụng của anh chị

Mái nhà tranh vách lá đã mục nát chỉ che tạm cho đỡ mưa đỡ nắng.

Anh Đém gầy và già hơn so với anh em cùng tuổi .

Chị Liền bị bệnh bại liệt không còn khả năng lao động, nhìn chị tiều tụy và khắc khổ.

Hai cháu đi học nên không có hình, chúng em ra về lòng cảm thương anh chị và 2 cháu sống 1 cuộc sống quá vất vả.

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/9/09
2.548
4.942
113
Tp.HCM
Theo ý bác Hesovi là chúng ta giúp bằng cách nào? Hỗ trợ chị ấy khám chữa bệnh hay xây nhà tình thương? Tâm tư nguyện vọng của chị ấy như thế nào? Rồi chúng ta mới có căn cứ và định hướng quyên góp được.
Đôi lời phát biểu.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.444
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Chiều nay , em đã coi hồ sơ của gia đình này, gia đình anh Huỳnh Văn Đém và chị Lê Thị Liền, cuộc sống khó khăn, bệnh tật, con cái còn nhỏ. Khát vọng của họ đã trình trong đơn kêu lên mặt trận tổ quốc xin trợ cấp 1 căn nhà tình thương.
Trước khi tổ chức chuyến đi khảo sát thực tế cùng các bác BDH S.O.S, em mong muốn lắng nghe các chiến hữu - những người không giàu vật chất nhưng vì giàu lòng trắc ẩn mà gia nhập S.O.S hãy nói lên tiếng nói từ tâm khảm mà giúp em có định hướng đúng cho hoạt động thiện nguyện cuối năm 2012 của chi hội S.O.S thân yêu. Hãy nói lên khát vọng của các chiến hữu thân yêu của em!
Em mong muốn chúng ta khảo sát, nghiên cứu, xem xét ...hầu tổ chức 1 chiến dịch từ thiện quyên góp giúp đỡ cho 1 gia đình bất hạnh.
Xin cám ơn đồng đội của tôi! Cám ơn Hesovi!

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52
dathuong nói:
Theo ý bác Hesovi là chúng ta giúp bằng cách nào? Hỗ trợ chị ấy khám chữa bệnh hay xây nhà tình thương? Tâm tư nguyện vọng của chị ấy như thế nào? Rồi chúng ta mới có căn cứ và định hướng quyên góp được.
Đôi lời phát biểu.
Dưới đây là mơ ước của gia đình anh chị Liền, nếu được bác Ha sonata cùng 1 số bác khác có kinh nhgiệm đứng ra phát động, bác ấy đã tâm sự với em rồi, em cũng góp 1 chút gió chung với các bác để giúp anh chị Liền khi chương trình khởi động.
Và đây, những giấy tờ em chụp lại, mơ ước của anh chị vẫn chưa thành hiện thực.

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52
Ha Sonata nói:
Chiều nay , em đã coi hồ sơ của gia đình này, gia đình anh Huỳnh Văn Đém và chị Lê Thị Liền, cuộc sống khó khăn, bệnh tật, con cái còn nhỏ. Khát vọng của họ đã trình trong đơn kêu lên mặt trận tổ quốc xin trợ cấp 1 căn nhà tình thương.
Trước khi tổ chức chuyến đi khảo sát thực tế cùng các bác BDH S.O.S, em mong muốn lắng nghe các chiến hữu - những người không giàu vật chất nhưng vì giàu lòng trắc ẩn mà gia nhập S.O.S hãy nói lên tiếng nói từ tâm khảm mà giúp em có định hướng đúng cho hoạt động thiện nguyện cuối năm 2012 của chi hội S.O.S thân yêu. Hãy nói lên khát vọng của các chiến hữu thân yêu của em!
Em mong muốn chúng ta khảo sát, nghiên cứu, xem xét ...hầu tổ chức 1 chiến dịch từ thiện quyên góp giúp đỡ cho 1 gia đình bất hạnh.
Xin cám ơn đồng đội của tôi! Cám ơn Hesovi!
Cám ơn bác đã chia sẻ cùng em với hoàn cảnh của gia đình anh chị Liền.

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Em nghĩ cái anh chị này cần nhất lúc này là ngôi nhà tươm tất hơn. Nếu có thể chúng ta nên quyên góp xây nhà tình thương. Đây là ý kiến riêng của em, còn tập thể như thế nào thì em xin theo.

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Em cũng nghĩ ta nên quyên góp xây cho anh, chị ấy ngôi nhà tươm tất tí.

Hạng D
2/9/09
2.548
4.942
113
Tp.HCM
Trường hợp này không làm còn trường hợp nào đáng để làm nữa các bác? Mỗi thành viên chúng ta chỉ cần nhịn một bữa nhậu hay bớt đi 10km - 100km đi 4B, góp gió thành bảo, ai có nhiều góp nhiều, ai có ít góp ít, không phân biệt nhiều ít, không góp thì cũng chẳng ai chê, không có vật chất thì góp tinh thần ( cổ vũ )....Các bác cứ mạnh dạn góp ý thêm.