Hạng B2
13/12/11
180
2.447
93
Chào cả nhà,

Đã lâu mới lại vào lại bài này, 8 năm đã qua với quá nhiều mốc ghi nhớ nhưng bài này chất chứa nhiều "cái thuở ban đầu lưu luyến ấy" nên thi thoảng lại vào đọc lại. Người cũ năm xưa còn ít quá, do cũng lâu không vào nên "xa mặt, cách lòng" mất rồi, tôi đã mất đi vị trí "hotboy" ngày nào.

Cách đây vài hôm, tự nhiên cô bạn gái đọc lại bài này lại lôi ra làm cho tôi ngẩn ngơ cả ngày, lại chui vào đọc lại, những kỷ niệm cũ hiện về lại nhớ những tình cảm ngày đó.

Cảm ơn tất cả anh chị em đã đồng hành với bài này suốt 8 năm nay. Lão sinh vien già, lão PMC và các anh em khác chắc chả mấy khi thăm lại nơi này nên bỏ ngỏ hết rồi.

Gì thì gì, thi thoảng vẫn phải vào đọc lại.

cám ơn bác chi tu hau và các bác đã chia sẻ. Bác chi tu hau vẫn còn ở Van chứ?

• Like
Reactions: nguyenkhang
Tập Lái
28/9/18
1
0
1
30
Mình luôn có ấn tượng tốt về cuộc sống ở Canada, thích tuyết rơi, thích lá phong :)

Hạng B2
24/10/16
233
293
63
48
Em chào các bác. Hôm nay em lên đây nhờ các bác tư vấn dùm em. Con em đang học lớp 10.sang năm 11 em cho cháu sang Canada nhưng em đang phân vân ko biết cho cháu học ở Toronto hay Vancouver. Ở trung tâm tư vấn họ nói Vancouver người Trung Quốc nhiều ko nên cho con học ở đó mà khuyên em cho cháu học ở Toronto khí hậu hơi lạnh nhung người bản địa nhieu hơn. Các bác biết giúp đỡ em với. Em cảm ơn các bác nhiều ạ .!!!

Hạng B2
24/10/16
233
293
63
48
Em chào cả nhà,
Em đang tìm hiểu hình thức để định cư Canada và được biết chương trình AIP. Em có làm việc với Công ty tư vấn về chương trình này. Hiện em đang có một số vấn đề khúc mắc mà khogn6 biết tìm ai để hỏi và xác minh được. Lang thang các web thì được diện kiến diễn đàn và thấy hay quá nên mạo muội xin cả nhà chia sẽ giúp em với ạ.
Chương trình AIP là ở các Thành phố New Brunswick, Nova Scotia, Prince Edward Island và Newfoundland. Bên cty tư vấn cho option ở Nova và NB. Riêng 2 TP này em không có hiểu biết gì về hoàn cảnh sống. chỉ có 1 ít thông tin rằng ở đây vắng và thưa dân. Liệu có khó khăn cho cuộc sống của người VN mới nhập cư không ạ?
Các anh chị, tiền bối có biết gì về chương trình này không? Nếu biết thì cho em xin thỉnh giáo ít thông tin ạ. Có hay không quy định điều kiện thời gian sống tại các thành phố này sau khi lấy được PR? Vì em xem trên web của chính phủ về AIP thì không thấy nói gì về thời gian sống tối thiểu tại các TP này.
Em cảm ơn cả nhà rất nhiều ạ
Bác cho em hỏi thăm .Bác đã qua Canada chưa hay còn ở VN

Hạng C
13/11/09
705
199
43
45
Đang làm hồ sơ cho con học lớp 11 bên Van chỗ Ritmon khong biết ở đó có tốt không; cháu sẽ học trường công.

• Like
Reactions: QT75
Hạng D
21/4/10
3.121
36.194
113
HCM city
Em chào các bác. Hôm nay em lên đây nhờ các bác tư vấn dùm em. Con em đang học lớp 10.sang năm 11 em cho cháu sang Canada nhưng em đang phân vân ko biết cho cháu học ở Toronto hay Vancouver. Ở trung tâm tư vấn họ nói Vancouver người Trung Quốc nhiều ko nên cho con học ở đó mà khuyên em cho cháu học ở Toronto khí hậu hơi lạnh nhung người bản địa nhieu hơn. Các bác biết giúp đỡ em với. Em cảm ơn các bác nhiều ạ .!!!

Cùng câu hỏi.
Mong các bác ở CAN giúp có ý kiến tư vấn.

• Like
Reactions: QT75