Hạng D
5/1/10
2.794
16.524
113
Em chào các bác. Hôm nay em lên đây nhờ các bác tư vấn dùm em. Con em đang học lớp 10.sang năm 11 em cho cháu sang Canada nhưng em đang phân vân ko biết cho cháu học ở Toronto hay Vancouver. Ở trung tâm tư vấn họ nói Vancouver người Trung Quốc nhiều ko nên cho con học ở đó mà khuyên em cho cháu học ở Toronto khí hậu hơi lạnh nhung người bản địa nhieu hơn. Các bác biết giúp đỡ em với. Em cảm ơn các bác nhiều ạ .!!!

có mùi kỳ thị ở đây

Cùng câu hỏi.
Mong các bác ở CAN giúp có ý kiến tư vấn.

Liêm tôi có biết 1 người cho con qua học ở Vancouver nay đã ra trường và ở lại làm việc

• Like
Reactions: QT75 and Liembk
Hạng B2
3/10/10
111
9
18
50
Vancouver Canada
Đang làm hồ sơ cho con học lớp 11 bên Van chỗ Ritmon khong biết ở đó có tốt không; cháu sẽ học trường công.
Trường công trong khu Richmond đa số tốt nhưng cũng đa số là học sinh TQ vì Richmond là thủ phủ của dân TQ ở Vancouver mà :)

Hạng B2
3/10/10
111
9
18
50
Vancouver Canada
North Van nhà em trường nào cũng tốt cả bác ạ, nhất là cái trường gần nhà em hehe...
Cái thời mắc dịch này làm em chẳng đi đâu được, ngày nào cũng ở nhà xem tin đọc báo rồi lại ôn chuyện ngày xửa ngày xưa, mà nếu ôn chuyện ngày xưa thì làm sao thiếu cái thớt này được, và rồi em lại chui vào để tìm cơ hội chém gió kkk

• Like
  • Haha
Reactions: QT75, trt and METRO
Hạng B2
3/10/10
111
9
18
50
Vancouver Canada
Mai mốt hết dịch có bác nào đi ngang qua North Van thì pm cho em hoặc bác gatuquan, nếu có thời gian sẽ mời ghé nhà chơi cafe chém gió nhé :)

• Like
Reactions: QT75
Hạng C
9/6/08
868
5.291
93
10 năm trôi đi cái vèo, những trăn trở cho con đi học ở đâu, ngành gì bây giờ cũng đã có kết quả.

Covid 19 làm đảo lộn mọi trật tự thế giới, và cho con đi du học là một thử thách cân não, hãy làm những gì mà nghĩ là đúng khi còn sức lực và luôn phải có phương án dự phòng không gặt lúa non.

• Like
Reactions: QT75 and vacation
Hạng B1
15/11/19
58
611
83
24
10 năm trôi đi cái vèo, những trăn trở cho con đi học ở đâu, ngành gì bây giờ cũng đã có kết quả.

Covid 19 làm đảo lộn mọi trật tự thế giới, và cho con đi du học là một thử thách cân não, hãy làm những gì mà nghĩ là đúng khi còn sức lực và luôn phải có phương án dự phòng không gặt lúa non.

Covid làm thay đổi rất nhiều thứ, đến một cách rất nhanh và đột ngột làm nhiều người trở tay không kịp. Chẳng ai ngờ thế giới có ngày lại phải ngăn sông cấm chợ như bây giờ.

• Like
Reactions: sailing
Hạng B2
24/10/16
233
293
63
48
có mùi kỳ thị ở đây

Liêm tôi có biết 1 người cho con qua học ở Vancouver nay đã ra trường và ở lại làm việc
Bây giờ em mới thấy bác nói đúng.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.524
113
Em chào các bác. Hôm nay em lên đây nhờ các bác tư vấn dùm em. Con em đang học lớp 10.sang năm 11 em cho cháu sang Canada nhưng em đang phân vân ko biết cho cháu học ở Toronto hay Vancouver. Ở trung tâm tư vấn họ nói Vancouver người Trung Quốc nhiều ko nên cho con học ở đó mà khuyên em cho cháu học ở Toronto khí hậu hơi lạnh nhung người bản địa nhieu hơn. Các bác biết giúp đỡ em với. Em cảm ơn các bác nhiều ạ .!!!

Bây giờ em mới thấy bác nói đúng.

Cũng ko sao tâm lý chung mà, vùng Vancouver,BC khu Richmond mới phát triển do có nhiều người Tàu nhập cư ở đây.
Nói thêm thằng nhóc con người quen nó học ở Van city ra trường ở lại làm việc có thường trú và cưới con vợ Tàu mới sinh con, bố nó người Sóc Trăng, tôi dân Bạc Liêu bà ngoại có gốc Triều Châu.
Chuyện học con ấy thế lào dồi?

Chỉnh sửa cuối: