Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Khó, nhiều người sẽ cắm đầu chọn Accord liền.
là em thì e sẽ chọn Civic turbo:
Bản Accord này máy chưa phải Earthdream, headlight/taillight là halogen, không có sunroof. Không nhớ rõ là bản này có bị cắt CC chưa.
Trong khi e Civic này full hết. :3dcuoi:
Vẫn thiếu CC à bác ơi nhưng Active dễ dàng, bù lại có camera 3 góc nhìn, rộng rãi, có lẫy chuyển số, ghế sau có thể điều chỉnh âm thanh, cách âm tốt hơn...nói chung cũng đáng để đau đầu lắm, đáng lẽ là nó mua con Civic 1.5 rồi mà duyên số sao gặp con Accord còn mới cóng à, đều là gái ngoại phân khúc lại cao hơn trong khi giá chêch lệch k quá cao.
Gặp e e chọn Accord liền vì e đang đi Civic nên nếu nâng đời tất nhiên phải lên phân khúc cao hơn, cái nữa là gầm Civic mới hơi thấp, chứ ca này mà với mấy người mua xe lần đầu cũng nhức não lắm :D Có tiền nhiều quá chi khổ :p

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng F
20/9/14
6.376
13.956
113
TP HCM
Khó, nhiều người sẽ cắm đầu chọn Accord liền.
là em thì e sẽ chọn Civic turbo:
Bản Accord này máy chưa phải Earthdream, headlight/taillight là halogen, không có sunroof. Không nhớ rõ là bản này có bị cắt CC chưa.
Trong khi e Civic này full hết. :3dcuoi:
ngộ cũng múc lun con civit tuột pô mà chả lăng tăng giề...
:3dcuoigif:

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng C
9/1/06
822
11
18
53
nếu bạn là người thích option , tính năng này nọ thì tránh xa Civic ra nhé
- nếu bạn thích ngoại hình nổi trội , thích đề ba và ko qua tâm đến option , chỉnh tay chỉnh cơ ko thành vấn đề. cứ Civic mà hốt bởi vì nó sẽ làm bạn thoả mãn những yêu cầu cơ bản nhất của 1 con xe hơi bình dân dòng C ( về Vn nó thành giá hạng D)
Ghê nhỉ!

Hạng D
24/7/12
4.193
13.119
113
Vẫn thiếu CC à bác ơi nhưng Active dễ dàng, bù lại có camera 3 góc nhìn, rộng rãi, có lẫy chuyển số, ghế sau có thể điều chỉnh âm thanh, cách âm tốt hơn...nói chung cũng đáng để đau đầu lắm, đáng lẽ là nó mua con Civic 1.5 rồi mà duyên số sao gặp con Accord còn mới cóng à, đều là gái ngoại phân khúc lại cao hơn trong khi giá chêch lệch k quá cao.
Gặp e e chọn Accord liền vì e đang đi Civic nên nếu nâng đời tất nhiên phải lên phân khúc cao hơn, cái nữa là gầm Civic mới hơi thấp, chứ ca này mà với mấy người mua xe lần đầu cũng nhức não lắm :D Có tiền nhiều quá chi khổ :p
Nếu anh lên đời từ dòng xe nhỏ như Morning, Spark... thì C,D không chênh lệch lớn lắm. Do đó thường sẽ có nhu cầu chọn dòng xe mới, nhiều tiện ích. Bản thân em thấy Cọt ngon nhất nhì dòng D NHƯNG nếu có cơ hội nâng đời từ City thì em sẽ múc Civic 1.5 2017 hoặc lên đời SUV, CUV như CR-V bản all new hay Forester XT 2.0 turbo.

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Nếu anh lên đời từ dòng xe nhỏ như Morning, Spark... thì C,D không chênh lệch lớn lắm. Do đó thường sẽ có nhu cầu chọn dòng xe mới, nhiều tiện ích. Bản thân em thấy Cọt ngon nhất nhì dòng D NHƯNG nếu có cơ hội nâng đời từ City thì em sẽ múc Civic 1.5 2017 hoặc lên đời SUV, CUV như CR-V bản all new hay Forester XT 2.0 turbo.
Em có điều kiện thì lx570 hoặc q7 khỏi lăn tăn, hoặc thêm tý nữa là em ben tay ra gì đó cho bành tá tràng luôn :3dcuoigif:

Hạng C
31/5/11
511
606
123
Dù có điểm đẹp điểm chưa đẹp nhưng ra đường gặp Civic mới đều làm em chú ý

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Ko quan tâm về giá thì Civic 2017 này rất xứng đáng.
Cái giá thì người mua civic lần đầu quan tâm nhất đó.
Còn quan tâm đến cái sướng thì người đi civic lại quan tâm đến giá.

Hạng B2
20/10/12
265
74
28
Tp.HCM
Thật. em đang tính mua con này . dự là trong tuần này cọc lấy xe mà đọc bài báo này khiến em hoang mang quá mọi người ạ..ai đã mua và đang chạy civic 2017 có thể vào cho em lời khuyên chân thành được ko ? mấy bạn sale tránh xa em ra nhé
Em xin cám ơn sự chia sẻ góp ý của các bác về 2 dòng xe, để trải nghiệm tính năng đặc biệt của riêng dòng xe Civic ( khả năng tăng tốc, độ bám đường, nội thật xe ) chủ nhật này ngày 26/03/2017 bên em có tổ chức lái thử xe Civic 1.5 Turbo tại quán CAFE LUNA khu Trung Sơn, địa chỉ 138 Đường D1, KDC Him Lam, Quận 7 ( gần cầu Him Lam )
Xin mời các bác đến tham quan, uống cafe và trải nghiệm xe ah, số điện thoại em đăng ký lái thử và chỉ đường các bác 0937397972, em tên Hiếu 27 tuổi.
Phước Hiếu 0937397972.
Xin cám ơn.