Hạng B2
24/6/09
152
1
0
Hôm rùi đưa xe vào hãng daewoo ở tx bà rịa để thay bóng đèn. y/c là thay bóng philip cho sáng. với giá 650k cho 2 bóng ok ngay. thợ ráp vào nổ máy bật đèn thì một làn khói trắng phụt lên từ ổ cầu chì, mở hộp cầu chì ra ôi thôi cháy nhèo một cục thật là xót. rùi ông thợ loay hoay ráp thêm đồ role gì đó bật thì thấy sáng xanh mừng quá . tổng chi phí hết 800k cả công. thế là được mấy ngày sau em đi đêm thì phải nằm đường, với lý do bật đèn là chết máy phải kéo về garage tư nhân, em bỏ bóng đèn mới thay lun. thay lại bóng đèn cũ thì thấy ổn.
với một hãng bảo dưỡng daewoo lớn như thế mà thay bóng đèn cũng làm tác hại xe lớn như thế bật đèn chạy khỏang một tiếng thì ngửi thấy khét điện. bởi vậy đừng bao giờ tin thợ của hãng là giỏi... chỉ mất tiền và vất vả cho mình thui. giờ chỉ ôm 2 bóng đèn làm kỷ niệm kekeekek:D

Hạng D
16/4/11
2.588
44
48
32
Re:Một sai lầm không bao giờ quên khi độ đồ cho vợ yêu

Chuyển qua orsam đi Bác .... ý Bác mua xe mới chưa ...nghe dồn bác gã em nó rồi mà ...

Hạng B2
24/1/09
438
6
18

xetang B52 nói:
Hôm rùi đưa xe vào hãng daewoo ở tx bà rịa để thay bóng đèn. y/c là thay bóng philip cho sáng. với giá 650k cho 2 bóng ok ngay. thợ ráp vào nổ máy bật đèn thì một làn khói trắng phụt lên từ ổ cầu chì, mở hộp cầu chì ra ôi thôi cháy nhèo một cục thật là xót. rùi ông thợ loay hoay ráp thêm đồ role gì đó bật thì thấy sáng xanh mừng quá . tổng chi phí hết 800k cả công. thế là được mấy ngày sau em đi đêm thì phải nằm đường, với lý do bật đèn là chết máy phải kéo về garage tư nhân, em bỏ bóng đèn mới thay lun. thay lại bóng đèn cũ thì thấy ổn.
với một hãng bảo dưỡng daewoo lớn như thế mà thay bóng đèn cũng làm tác hại xe lớn như thế bật đèn chạy khỏang một tiếng thì ngửi thấy khét điện. bởi vậy đừng bao giờ tin thợ của hãng là giỏi... chỉ mất tiền và vất vả cho mình thui. giờ chỉ ôm 2 bóng đèn làm kỷ niệm kekeekek:D

Bóng gì ma ghê vậy bác ? đưa em gắn thử vào xe đầu kéo coi có nổ hông :D

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

xetang B52 nói:
Phillips+80% hả bác, k dùng cho em làm chuột bạch nha, hehe.

Hạng D

Sao lại bật đèn mà tắt máy dc ta, cái này em nghĩ do dàn điện có vấn đề chứ ko phải lỗi bóng đèn, phải kiểm tra kỹ mới dc, ko thì có thể nằm đường nữa, kiểm tra dynamo luôn.

Hạng D
30/11/10
3.972
56.915
113

Có nhiều cái khó hiểu bác cần xem lại:
- Nếu cháy cầu chì thì do chập điện, chứ không thể do bóng đèn. ngoài ra đèn Philips nếu bác mua đúng chuẩn, đúng đuôi thì không cần độ role gì hết! Vậy thằng thợ gắn thêm role vô làm gì?! Có thể đó là nguyên nhân gây chết máy giữa đường của bác. Mình nghĩ bác gặp thằng thợ đểu rồi, có đúng là bác vô đại lý của Vidamco không (các đại lý Vidamco bây giờ đều gắn logo GM rồi bác nhé, không còn logo Deawoo nữa đâu)? hay đại lý trời ơi nào ở ngoài? Một điều nữa theo mình biết, các đại lý chính hãng đều không gắn các loại đèn hiệu năng cao, kể cả bác mua vào rồi nhờ họ gắn.

Hạng B2
24/6/09
152
1
0

mình vào chính hãng vidamco các Bác ah. hiệu đèn philips 12342 SVCW 12V 60/55W U M6 GERMANY, Khi ráp vào máy kêu to và hệ thống cầu chì sờ vào thấy nóng và khét. bác thợ ngoài bảo đèn này ráp vào quá tải .... vậy là hôm qua mình phải thay lại bóng cũ và thay lẫy cò đèn thì thấy ổn. khi chưa thay bóng xe mình vẫn bình thường đến khi thay bóng hậu quả như sau. cháy IC mất tiền 1t3, hệ thống cầu chì toe tua và nằm dọc đường 2 lần phải kéo vào garage, bà cả cằn nhằn muốn xỉu lun huuhuuu

Hạng B2
15/1/10
164
0
16

thợ vidamco làm ăn bậy thiệt. Vậy là nó gắn cho bác bóng công suất quá tải, sau đó phải gắn thêm relay nữa. Theo em đoán nó phải hướng dẫn bác 1 chỗ để bác chọt cây vít vào trong trường hợp rờ le ngắt giữa đường, nói chung đừng gắn đèn hiệu năng gì gì bác ơi

Hạng D

Bóng Philips như vậy em thấy ok mà bóng xịn, 12V-55W đúng chuẩn, đâu có vấn đề gì, thay vào xe mà quá tải thì phải kiểm tra lại máy phát rồi, như xe bác xetang 52 là có vấn đề về dàn điện, ko thể nói lỗi hoàn toàn thuộc về thợ đc.

Hạng D
16/4/11
2.588
44
48
32

Em làm ADM cho Bác B52 đây :
  • Philip + Công : 800.000 vnd
  • Cháy IC : 1.300.000 vnd
Grand total : 2.100.000 vnd + chi phí kéo về gara ( chưa cập nhật )
Em sẽ cập nhật tiếp .... :cool::cool::cool: