Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113
Vì mới hoàn tất xong giai đoạn 1 nên mới có 2lane thôi các bác ơi, nên quy định vậy là hợp lý vì lane trong là của xe tải và buýt sau này hoàn tất thêm 2lane nữa tổng cộng là 4lane cho 1 bên thì oke thôi.
* Hy vọng rằng các tài xế sẽ có chút văn hoá tối thiểu là biết nhường khi có xe xin vượt từ phía sau khi ở cao tốc. Chứ chơi cái kiểu ôm đường với vận tốc thấp thì thú vật quá.

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Em nghe giọng có phải bác sĩ nhà mình không vậy ta.

các bác không quay cái kim đồng hồ cho anh xem cái, trên OS có anh XXX nào là member tổ chức phạt nguội 2 bác này chơi (Chắc làm chai Chivas 4,5 lít là vừa)

Tập Lái
30/10/09
27
0
0
Sao không cho phép Lane ngòai (min 80, max 100), Lane trong (min 50, max 80) nhỉ? chứ cho theo kiểu hiện nay gặp ông nào ôm lane ngòai cứ 60km/h mà chạy thì đành chuyển lane trong chạy max 80 mà vượt à? Cái vụ vượt phải ở VN mình còn lằng nhằng lắm
binhtri nói:
Sao không cho phép Lane ngòai (min 80, max 100), Lane trong (min 50, max 80) nhỉ? chứ cho theo kiểu hiện nay gặp ông nào ôm lane ngòai cứ 60km/h mà chạy thì đành chuyển lane trong chạy max 80 mà vượt à? Cái vụ vượt phải ở VN mình còn lằng nhằng lắm
Bác nói thật đúng ý em…không hiểu mấy thằng ra luật nầy học hành ở đâu ra..thật chả ra làm sao !:p

Hạng B1
19/1/10
54
31
18
Bác cho hỏi, từ Đại Lộ Đông Tây muốn lên đường cao tốc thì đi đường nào vậy?
Thứ 7 này đi Gò Công rùi, mà vẫn chưa bít đường cao tốc ở đâu cả, nếu hết đường cao tốc thì có qua Gò Công chưa bác
Cám ơn bác nhìu
Bác Hotcar đi lên cao tốc rồi rẽ xuống Tân An chạy vào thị xã qua Tầm Vu di thẳng tới ngã ba cuối đường weo fai la ra Chợ Gạo rồi tới Gò Công .
nguyên tắc là vậy bác vừa đi vừa hỏi đường vì cũng có 1 số đoạn rẽ.

Hạng B2
26/2/09
252
30
28
34
lacetticdx nói:
Thứ 7 này đi Gò Công rùi, mà vẫn chưa bít đường cao tốc ở đâu cả, nếu hết đường cao tốc thì có qua Gò Công chưa bác
Cám ơn bác nhìu
Bác Hotcar đi lên cao tốc rồi rẽ xuống Tân An chạy vào thị xã qua Tầm Vu di thẳng tới ngã ba cuối đường weo fai la ra Chợ Gạo rồi tới Gò Công .

BÁc chạy Đại Lộ Đông Tây >>> quẹo ngã rẽ nó chỉ xuống tây ninh ra QL 1 >>> vòng xoay An Lạc, đi ngược hướng lại, sẽ thấy đường Trần Đại Nghĩa phía bên phải >>> chạy xíu là thấy ngã tư lên Cao Tốc thui ah

Hình như ĐL Đông Tây ra thẳng cao tốc chưa xong....

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
AnLac nói:
binhtri nói:
Bác nói thật đúng ý em…không hiểu mấy thằng ra luật nầy học hành ở đâu ra..thật chả ra làm sao !:p

Tự hỏi mình trước xem mình "ngắn" tới đâu đi đã !!! :mad:
:mad::mad:

(Pà Mịa ... bác này ăn nói gì toàn theo kiểu a dua không àh !!! Sorry các bác vì em hơi bức xúc !)

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
lacetticdx nói:
Cám ơn bác nhìu
Bác đọc lại thông tin ở loạt bài bên kia về tuyến đường này trong giai đoạn lưu thông tạm thời nhé .

hakie nói:
BÁc chạy Đại Lộ Đông Tây >>> quẹo ngã rẽ nó chỉ xuống tây ninh ra QL 1 >>> vòng xoay An Lạc, đi ngược hướng lại, sẽ thấy đường Trần Đại Nghĩa phía bên phải >>> chạy xíu là thấy ngã tư lên Cao Tốc thui ah

Hình như ĐL Đông Tây ra thẳng cao tốc chưa xong....
Luôn cả 2 tuyến (cầu vượt) từ ĐL Đông Tây và tuyến ĐL Nguyễn Văn Linh nối với tuyến cao tốc SG-TL đều chưa xong .

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
hoadat nói:
Vì mới hoàn tất xong giai đoạn 1 nên mới có 2lane thôi các bác ơi, nên quy định vậy là hợp lý vì lane trong là của xe tải và buýt sau này hoàn tất thêm 2lane nữa tổng cộng là 4lane cho 1 bên thì oke thôi.
* Hy vọng rằng các tài xế sẽ có chút văn hoá tối thiểu là biết nhường khi có xe xin vượt từ phía sau khi ở cao tốc. Chứ chơi cái kiểu ôm đường với vận tốc thấp thì thú vật quá.

1/ Màu xanh : Bác chỉ nói đúng có 1/3 thôi ở đoạn màu xanh !!!
2/ Màu đen : Sai ! sau này sẽ quy định lane xe theo tốc độ : lane phải min 50-max 80 ; lane trái min 80- max 100 .

3/ Màu đỏ : Chắc bác đang mơ !!! :)

Sau này sẽ có camera dày đặc và xe CSGT đi rao rảo tuần tra .
Chắc chắn mấy chú xxx sẽ không bỏ qua cho các vi phạm đâu nhé .

Bác nào muốn test tốc độ xe thì tranh thủ đê :)

Last edited by a moderator: