Hạng C
11/2/08
576
715
93
Nhánh trần đại nghĩa đi được chưa vậy các pác? Tại e đi từ ĐL Đông Tây ra

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
taigia nói:
kebab nói:
...mỗi chiều có 2 làn, không thấy có hard-shoulder...chả hiểu thêo tiêu chuẩn cao tốc gì...:cool:...[:O]

Không biết thì hỏi cho biết. Hard-shoulder là cái gì bác?

Bác nào mới học lóm vài câu tiếng Anh hay mang khè .. người khác. Mà bác hỏi thế bác ấy cũng chả biết trả lời thế nào.. :D

Hạng B2
26/2/09
252
30
28
34
minhbia nói:
Nhánh trần đại nghĩa đi được chưa vậy các pác? Tại e đi từ ĐL Đông Tây ra

Xong hết rùi bác ơi, có chỉ dẫn rõ ràng lun :D

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
METRO nói:
Lâu nay đọc trên diển đàn thấy bác Haichien là người lưu tâm và biết nhiều đến đường xá, em rất thán phục bác ấy, nhưng ở đây qua bài ở trên em thật tình ko hiểu lý do gì bác ấy bức xức.

Em đồng tình với bác anlac về việc tốc-độ trên xa-lộ của VN ta, cũng như việc ko cho vượt phải, bác nào có ra nước ngoài thí chắc sẻ hiểu và có cái nhìn khác hơn về đường xá của ta.
Đã là đường cao tốc thì không còn phân biệt chuyện lane xe to hay xe nhỏ . Chỉ có phân biệt về tốc độ .
Chuyện vượt trái hay vượt phải cũng chẳng có gì đáng bàn cãi .
Không lẽ vượt phải trên đường cao tốc là "vi phạm đạo đức" hay sao mà khó khăn vậy các bác ???
Còn chuyện lái xe trên đường cao tốc ở nước ngoài thì cũng giống như vậy thôi . Em từng đặt chân đến gần 2 chục quốc gia lái thuận lái nghịch có cả, ngồi xe thấy họ lưu thông đường cao tốc cũng chắng phân biệt gì vượt phải (trái) hay vượt trái cả .

Còn việc em bức xúc là về mấy chữ này :
không hiểu mấy thằng ra luật nầy học hành ở đâu ra..thật chả ra làm sao !

Thực tình tôi cũng không biết bác An lạc này "cao niên" tới nhiêu . Nhưng tôi thiết nghĩ những người phê duyệt, ban hành ra điều luật, hay cả hệ thống luật cũng toàn bậc cao niên. Họ cũng phải tính toán đến sự hợp lý rồi .
Rồi bày đặt xỉ vả cho rằng họ học hành không đến đâu là sao ??? :mad:

=>
Tự hỏi mình trước xem mình "ngắn" tới đâu đi đã !!!

Nhưng cái làm em bức xúc chính là kiểu nói này : mở miệng ra nói thì gọi người ta là "thằng này", "con nọ" :mad::mad::mad:
.
Trong khi họ có thể gần bằng tuổi bố mẹ mình !???!

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
otosaigon nói:
taigia nói:
kebab nói:
...mỗi chiều có 2 làn, không thấy có hard-shoulder...chả hiểu thêo tiêu chuẩn cao tốc gì...:cool:...[:O]

Không biết thì hỏi cho biết. Hard-shoulder là cái gì bác?

Bác này mới học lóm vài câu tiếng Anh hay mang khè .. người khác. Mà bác hỏi thế bác ấy cũng chả biết trả lời thế nào.. :D

Xmen_sg nói:
Không biết thì Search để biết ... hard-shoulder (chứ không phải dầu gội H&S đâu nha
) có thể là làn dừng xe khẩn cấp để tìm sự giúp đỡ: http://www.survivegroup.org/pages/safety-information/stopping-on-the-hard-shoulder

Hay thật ! Bữa nay em mới học được từ này . Vậy mà tưởng Bắp nói chả biết cái chai dầu gội đầu nằm ở đâu !!!
Cám ơn Bắp nhé