Hạng C
18/12/06
588
447
63
49
tp : HCM
các bác điều hành cho em hỏi ngu tí nhé !
nếu một bác đã ở hạng b2 trở lên, thì có nghĩa đăng ký thành viên đã lâu . nhưng nay vì có bức núc thành viên nào đó trong diển đàn , nên lập ra nick mới để ...dằn....
dĩ nhiên mọi ng kg hề biết chỉ có các bác trong ban điều hành . điều tất yếu là : nhẹ thì nhắc nhở, bấm lổ, nặng thì ban nick( cái nào lổi thì xơi cái đó )
nhưng đó chỉ là chửa cháy phải kg ạ ! thực tế chủ mưu kg hề chi (vì đã biết trước )
vậy theo em nghỉ các bác kg mần luôn cái ...gốc luôn ạ !

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: một thân nhưng nhiều đầu ....???

Đúng là vậy nhưng giả sử như vầy thì làm sao biết nick gốc:
_ có 1 nick nào đó ghét nick thienphu_74 (giả sử thôi nha, đừng tạo nick mới rồi chửi em nhá:D:D:D). Nick đó mới vào 1 tiệm net nào đó, tạo email mới, rồi đăng ký nick mới. Mỗi lần dùng nick mới, thành viên đó ra tiệm net. Câu hỏi đặt ra là : làm sao biết nick nào là nick gốc của thành viên đó
Nếu như thành viên đó dùng chung 1 email hay dùng chung 1 đường truyền với nick gốc lẫn nick mới thì may ra tìm được. Đằng này thì .....

Vậy giải pháp của bác là gì?

Theo em, phải tìm vấn đề gốc: có một số người muốn phá hoại OS nhà ta==> tung tin gì đó để cãi nhau hay gây hấn để cãi nhau==> cái này thì thua bác ạ, gần như ko có cách phòng.
Cho nên, em thấy khi nào gặp "lửa" rồi hãy dập chứ "lửa" thì khó phòng lắm. Chúng ta chỉ biết trông chờ vào sự văn minh, lịch sự, có học thức, đàng hoàng của bác bác OS nhà ta thôi. Các bác hãy kiềm chế mình, mỗi ngôn từ của các bác là cơ sở để mọi người đánh giá nhân phẩm của các bác đấy (biết rồi khổ lắm nói mãi) :D:D:D:D:D:D:D

Hạng C
18/12/06
588
447
63
49
tp : HCM

vì vừa rồi ban điều hành có ban nick xxx nhưng biết nick đó là nick mới của một bác đang chạy trên OS lâu rồi( có nêu tên ra hẳn hoi nha ) nên em mới hỏi...ngu vậy mà bác . bác cũng đừng tạo nick mới mà chưởi em tội nghiệp:D:D:D
muốn biết thì hỏi vậy mà bác à !

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

Theo em, khi đăng ký thành viên, ngoài địa chỉ email thì xin luôn số ĐT để xác nhận[8D] Pác nào lạng quạng thì liệu hồn
cho thế này
luôn

Last edited by a moderator:
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.794
113

Các bác yên tâm! Nick nào vi phạm thì bị xử lý chứ không liên quan tới cái khác.

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Thuốc kháng sinh hữu hiệu nhất của OS chính là ý thức và trách nhiệm của các thành viên ! Bài vở nào có triệu chứng thiếu thiện chí thì hủy diệt bằng tay hay bằng ý kiến trực tiếp ..không phải bận tâm truy nguyên mần chi cho mất thời gian các bác ạ !
Sức mạnh , sự trong sáng và an ninh ..mạng nằm ở trong lòng tòan dân OS !:)

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: Der Fahrer

Thuốc kháng sinh hữu hiệu nhất của OS chính là ý thức và trách nhiệm của các thành viên ! Bài vở nào có triệu chứng thiếu thiện chí thì hủy diệt bằng tay hay bằng ý kiến trực tiếp ..không phải bận tâm truy nguyên mần chi cho mất thời gian các bác ạ !
Sức mạnh , sự trong sáng và an ninh ..mạng nằm ở trong lòng tòan dân OS !:)

Bác Fer nói rất đúng các bác ạ ! Ý thức của chúng ta phải do chúng ta tự hiểu. Phải tự nhận xét bản thân xem mình cư xử vậy là đúng hay sai. Đây chỉ là diễn đàng ảo trên nét, có hàng ngàn địa chỉ IP khác nhau, nên việc tạo ra nhiều nick là không thể tránh khỏi. Tuy nhiên vẫn còn một cách để BĐH có thể xử lý những trường hợp chuyên quấy rối. BĐH có thể ban nick + IP.

Em cũng xin nói 1 câu tới những thành viên nào có nhiều nick. Nếu là người chính trực thì cá nhân nào đó không nên tạo nhiều nick.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Ban IP thì không ổn tí nào cả, vì cả 1 công ty có 1 cái IP (IP tĩnh), mà IP thì như các bác biết đấy IP đâu dễ biết được do ai đăng nhập và đăng nhập ở đâu.....Túm lại do ý thức thôi

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: chain
...
Em cũng xin nói 1 câu tới những thành viên nào có nhiều nick. Nếu là người chính trực thì cá nhân nào đó không nên tạo nhiều nick.
có nhất thiết thế không hả bác chain? [:-]
Nếu nói như bác thì em bổ sung thêm là: Nếu là người chính trực thì khỏi nghĩ ra nick, lấy họ tên thật làm nick luôn cho rồi [8D] !?!