Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM
RE: một thân nhưng nhiều đầu ....???

Trích đoạn: vndnguyen

Trích đoạn: chain

vndnguyen: IP mạng LAN thì fixed bác ạ lâu một thời gian thì mới thay đổi, vì địa chỉ IP là do nhà cung cấp mạng set up cho từng địa chỉ đăng ký, nên nó không thay đổi cho dù tắt mở modem, em nghĩ vậy ;) Thường IP mạng WAN mới thay đổi do rounter cung cấp cho các máy.
IP của LAN hay WAN - cho dù có thay đổi hay không thay đổi - thì cũng không nên banned bác chain ạ, lý do thì như em đã giải thích ở bài post trước (vì trong LAN hay WAN thì có thể có nhiều OS member chứ không chỉ 1 mình member bị banned)

Banned là đúng vì công ty đâu cho phép dùng mạng cho việc riêng [8D] (vì em quản luôn IT nên biết cái này đó) còn ở nhà có ai dùng IP tĩnh đâu mà banned :D chỉ cần tắt mở moden vô nick khác xong.....em dọt nhanh đây:D:D:D

Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC

Đúng vậy, bây giờ đa số mọi người đều dùng IP động nên không thể kiểm sóat được. Theo em cái chính là lòng tự trọng của mọi người thôi, nhưng em tin rằng những ai hay thọc gậy bánh xe sẽ không có đất sống ở forum OS lâu đâu

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Ngày xưa khi có bạn đến nhà chơi, Lý bạch có hỏi bạn một câu

- Nếu tôi mời bạn 1 ly thì bạn nói tôi là người tốt hay người xấu?

bạn của Lý bạch nói, nếu tôi đến chơi với bạn mà được bạn mời rượu. vậy ly rượu đó thắm tình tương tửu. tấm lòng Lý đại nhân bao la nếu đem so với ly rượu thì sao sánh đặng. Còn nếu Lý đại nhân có mối hiềm khích với tôi thì ly rượi kia dẫu đáng vài xu cũng không nên cho phí đi

ở VN cụ Nguyễn khuyến cũng đã từng viết

Hôm nay bác đến chơi nhà
Cháu thì đi vắng chợ thì xa
Ao sâu, nước cà không chài lưới,
Vườn rộng rào thưa khó đuổi gà
....

Vậy sống trên đời làm làm người mang tính thiện thì lòng hiếu khách luôn rộng cửa mở chào đón nồng nhiệt. còn đối với kẻ tiểu tâm thì e rằng chẳng ai muốn chúng tồn tại

23/10/06
14.638
5.121
113

Bác hoatran thâm thúy quá, em rất phục! Theo em người có ý thức tốt thì sẽ không làm việc xấu, mà việc xấu làm hoài thì chơi với ai, tự dưng người đó bị cô lập thôi! Tự mình giết mình!

Em là người chính trực nè bác:D
Trích đoạn: vndnguyen

Trích đoạn: chain
...
Em cũng xin nói 1 câu tới những thành viên nào có nhiều nick. Nếu là người chính trực thì cá nhân nào đó không nên tạo nhiều nick.
có nhất thiết thế không hả bác chain? [:-]
Nếu nói như bác thì em bổ sung thêm là: Nếu là người chính trực thì khỏi nghĩ ra nick, lấy họ tên thật làm nick luôn cho rồi [8D] !?!