Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng
RE: một thân nhưng nhiều đầu ....???

@vndnguyen: Nhìn nick của bác làm em cứ tưởng bác làm ở ngân hàng. VNĐ mà lị.
Còn nick của em thì nhiều người cứ gọi là bác Huy trung quốc. :D:D
Nước mình có câu lấy dân làm gốc, dân là tai mắt của cán bộ. Thì trong OS của ta có thể nói tất cả thành viên là tai mắt của BĐH. :D:D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Theo tôi đây là 1 ý kiến hay,Đề nghị BĐH nghiên cứu thêm .... [8|]

Trích đoạn: maihan

Theo em, khi đăng ký thành viên, ngoài địa chỉ email thì xin luôn số ĐT để xác nhận[8D] Pác nào lạng quạng thì liệu hồn
cho thế này
luôn

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: vndnguyen

Trích đoạn: chain
...
Em cũng xin nói 1 câu tới những thành viên nào có nhiều nick. Nếu là người chính trực thì cá nhân nào đó không nên tạo nhiều nick.
có nhất thiết thế không hả bác chain? [:-]
Nếu nói như bác thì em bổ sung thêm là: Nếu là người chính trực thì khỏi nghĩ ra nick, lấy họ tên thật làm nick luôn cho rồi [8D] !?!

Ờ thì Chain là tên em rồi còn gì nữa :D BĐH OS biết em khá rõ, nên em không có cọ oậy gì được đâu bác, hehe:D

Puma: ban IP luôn ! hình thức ban IP được rất nhiều những website lớn áp dụng. Nếu mem nào lăn tăn thì kể như vĩnh viễn hoặc 1 thời gian nhất định sẽ không sử dụng mạng ở nhà để truy cập được. Dù sao đi nữa thì cái đó cũng là cái giá mà cá nhân nào đó phải trả cho việc vi phạm tái diễn nhiều lần.

OS không ngại chuyện các bác có nhiều nick đâu, chỉ ngại là các bác đăng bài lung tung không chất lượng thôi. Ví dụ như spam để lên hạng..... Nói cái này bác puma đừng con rận em nhen :D

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: puma.com

Thế là bác nghĩ em như thế à?

không ạ! giỡn thui man ! đã nói xin bác đừng con rận rùi mà :D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Không nên ban IP bác xích ơi. VD như công ty em có 2, 3 thành viên OS, mà lỡ một thành viên bị ban sẽ ảnh hưởng đến thành viên khác sao.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Ờ thì Chain là tên em rồi còn gì nữa :D BĐH OS biết em khá rõ, nên em không có cọ oậy gì được đâu bác, hehe:D
@ chain: em không có ý ám chỉ bác. Em chỉ nói chung thôi ;)

ban IP luôn ! hình thức ban IP được rất nhiều những website lớn áp dụng. Nếu mem nào lăn tăn thì kể như vĩnh viễn hoặc 1 thời gian nhất định sẽ không sử dụng mạng ở nhà để truy cập được. Dù sao đi nữa thì cái đó cũng là cái giá mà cá nhân nào đó phải trả cho việc vi phạm tái diễn nhiều lần.
Hoàn toàn không nên ban IP. Có 2 lý do: thứ nhất là đối với nhiều ISP chỉ cần tắt/bật modem là đã có IP khác rồi nên cách này không phát huy tác dụng, mà có khi lại bắt lầm người vô tội chẳng may vớ phải cái IP đó. Lý do thứ 2 là nhiều công ty dùng mạng WAN rất rộng, có nhiều máy tính nhưng lại chỉ có 1 proxy server nên tất cả các máy tính trong mạng WAN khi truy cập Internet đều có chung 1 IP - chính là IP của gateway. Trường hợp này cũng sẽ dẫn đến hậu quả như trường hợp thư nhất, nghĩa là nếu ban IP đó thì ban luôn tất cả các OS member (nếu có) trong công ty đó!!!

(như công ty em mạng WAN trải dài suốt 3 miền, từ HN-ĐN-SG, còn số máy tính thì cũng cỡ trên 1000 máy nhưng dùng chung 1 proxy server. Giả sử cty em có 500 OS member, 1 người bị banned thì 499 người còn lại phải chịu thiệt theo àh?!?)

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

vndnguyen: IP mạng LAN thì fixed bác ạ lâu một thời gian thì mới thay đổi, vì địa chỉ IP là do nhà cung cấp mạng set up cho từng địa chỉ đăng ký, nên nó không thay đổi cho dù tắt mở modem, em nghĩ vậy ;) Thường IP mạng WAN mới thay đổi do rounter cung cấp cho các máy.

Thì vấn đề như bác Der Fahrer đã chỉ ra ---> thuốc kháng sinh hữu hiệu là ý thức của thành viên. ;) Em nghĩ BĐH chỉ ban IP một số trường hợp cá biệt nào đó thôi.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

vndnguyen: IP mạng LAN thì fixed bác ạ lâu một thời gian thì mới thay đổi, vì địa chỉ IP là do nhà cung cấp mạng set up cho từng địa chỉ đăng ký, nên nó không thay đổi cho dù tắt mở modem, em nghĩ vậy ;) Thường IP mạng WAN mới thay đổi do rounter cung cấp cho các máy.
IP của LAN hay WAN - cho dù có thay đổi hay không thay đổi - thì cũng không nên banned bác chain ạ, lý do thì như em đã giải thích ở bài post trước (vì trong LAN hay WAN thì có thể có nhiều OS member chứ không chỉ 1 mình member bị banned)