10/5/17
1.591
1.361
118
anh @lethangmy là Hán Nô
anh @ican là Háng Lô
--- ae ak16 nhờ nhắn ---
:D

gián tiếp hay trực tiếp thì cũng đều làm lợi, đổ tiền về cho Tào,
mà nó đóng biên 1 ngày thì khóc cả nước
Nó đóng biên thì nó cũng chết sớm thôi.
trung quốc tìm đâu ra thị trường 100 triệu dân lại liền biên giới như Việt Nam chứ?

10/5/17
1.591
1.361
118
Ờ chết cả triệu thôi hok có nhiều đâu
Quá khứ thôi. Giờ trung quốc đang cướp bóc và truy giết đồng bào chúng ta ngoài biển Đông. Riêng bản thân em không bao giờ chấp nhận bất kỳ lý do nào để giúp trung quốc càng lớn mạnh, càng giết nhiều đồng bào vô tội của mình. Còn Bác nào muốn tiếp tay bè lũ chúng nó thì nên suy nghĩ lại. Không nên vì ham rẻ mà tiếp tay chúng nó. Kể cả CP cũng đang tìm cách né tránh dùng đồ trung quốc đấy Bác ây.

Hạng B2
18/11/10
202
40
28
Anh giải thích với mình làm gì, anh về nhìn lên bàn thờ ông bà tổ tiên mà đi giải thích lý do mua xe Tàu.
Bác về nhìn lên bàn thờ nhà bác chắc toàn chữ tàu, thấy bác có vẻ thù hằn quá nhỉ.

Hạng B2
18/11/10
202
40
28
Chính cái anh nói cho thấy anh dù là người trưởng thành nhưng ấu trĩ. Vì các lý do sau:
1) anh lôi Nhật Mỹ Hàn vào, nhưng người lớn biết suy nghĩ người ta biết lúc nào là bạn, lúc nào là thù, có phải giải thích kỹ hơn cho anh điều này không?
2) Anh cứ đem cái lý do nhà nước cho nhập, nhưng anh là người lớn anh phải biết nhà nước mà cấm nhập thì nhiều hệ lụy, nhưng người tiêu dùng không mua thì đố thằng nào bắt bẻ được, có phải giải thích kỹ hơn cho anh điều này không?
3) Gia công thì bán sức lao động, muôn đời gia công thì vẫn là gia công, nhưng công nghệ, thương hiệu là thứ tài sản khó xây dựng. Mua xe thương hiệu Tàu là thử nghiệm cho công nghệ, là đóng góp tạo dựng thương hiệu cho tụi nó. Anh mua xe Đức Mỹ Nhật lắp ráp ở Tàu không ai chửi anh đâu.

Anh nói anh không giải thích mà anh giải thích nhiều quá, đó mới là xảo ngôn.
1. Bác me tây vừa thôi, cứt mỹ nó thơm
2. Đủ tiêu chuẩn thì được bán
3. Động cơ, khung gầm, hệ thống treo đã đạt đến ngưỡng rồi bác. Động cơ đốt trong giờ các hãng đã ngưng phát triển. Giờ đua nhau công nghệ thôi. Con xe này chủ yếu hơn công nghệ. Bác bớt gato đi. không thích thì đừng mua.

• Like
Reactions: pzeloch and Perenco
Hạng D
21/12/14
2.223
8.002
123
Quá khứ thôi. Giờ trung quốc đang cướp bóc và truy giết đồng bào chúng ta ngoài biển Đông. Riêng bản thân em không bao giờ chấp nhận bất kỳ lý do nào để giúp trung quốc càng lớn mạnh, càng giết nhiều đồng bào vô tội của mình. Còn Bác nào muốn tiếp tay bè lũ chúng nó thì nên suy nghĩ lại. Không nên vì ham rẻ mà tiếp tay chúng nó. Kể cả CP cũng đang tìm cách né tránh dùng đồ trung quốc đấy Bác ây.
tq cướp ngoài ấy giết đồng bào ở ngoài thì để nhà nước lo. bác có nổi nóng thì bác làm đc gì. bác nhớ đợt giàn khoan 981 dân mình bị kích động đập phá công ty công xưởng nhà nước phải đền bù bao nhiêu hok. bác chửi đồ tàu có ít gì ko trong khi mấy chục triệu dân vn hiện tại có mối làm ăn với tq. nó ko lấy hàng vn thì cũng lấy hàng nước khác thì dân vn cũng méo mặt. bây giờ nói tới giá hàng hóa. giờ vn ko sản xuất được hàng hoa giá hợp lí thì dân phải qua tàu mua thôi bác. trừ phi chấm dứt hẳn kinh tế thì méo có hàng tàu. mà bác nhắm dứt dc hok. kể cả to như thằng mẽo vẫn ko dứt dc. còn bác nào cho rằng mua hàng tàu là tiếp tay cho giặc. thì em thấy nhà mấy bác đó chắc có mỗi cơm gạo mắm hoặc nông sản là hok của tàu thôi

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.916
12.208
113
Thứ nhất người mua xe như thế nào là trưởng thành vậy a. Nhật có xâm lược vn hok mèo Hàn liên minh đánh vn hok. Indo ma lai có tranh biển đảo với vn hok. Vậy tại sao a mua xe đám đó. Thứ 2 cày bục mặt mua xe của kẻ thù gián tiếp hại nước a suy nghĩ ấu trĩ vậy. A coi tq là kẻ thù trên mọi mặt. Chả lẽ toàn dân vn coi tq là kẻ thù ấu trĩ phải ko. A thấy kim ngạch giữa mình và tàu bao nhiêu ko. Thứ 3 nói như a thì chính nhà nước hại dân rồi vì chính nhà nước cho phép nhập. Thứ 4 có đồ công nghệ hoặc thứ này thứ kia gia công thằng khác nhưng ai cũng cấp linh kiện phụ kiện cho nó gia công và thằng tq nó cũng hưởng lây a tưởng rằng ko có ha ấu trĩ. Thứ5 A bảo về nhìn xem bàn thờ a lái chuyện khác đấy gọi là xảo ngôn
E thấy a bài tàu 1 cách ấu trĩ
Đúng ấu trĩ.
Bài tàu ghét tàu thì cứ chế xe nước nhà xong bán dưới giá xe nước nó thì bố ai không yêu.
Bài tàu kiểu này thấy mệt ghê.
Các bố Hàn, Đài, Thái, Cam, Nhật, Pháp, Tàu đều phá nước Việt đầy đủ.
Chỉ có các bố Anh, Đức, Ý là chưa (cũng không phải đàng hoàng gì, mà do nó đang mải làm phát xít phá thế giới nên chưa rảnh qua Đông Lào!)
Cho nên bây giờ đến tụi nó chém đó.
Xe Anh, Đức, Ý không phải đắt gấp đôi mà là gấp ba gấp bốn thậm chí gấp năm (như xe Ý).
Đó yêu nước thì tẩy Tàu mua Ý đi.
Hàng đống thằng ranh, con mén ngày nào cũng chui đầy vào các cửa hàng Zara, HM, Uniqlo vác đồ của bọn nó về rồi tự hào ta đây giàu thì chắc là yêu nước lắm.
Xong nó vẽ cho cái lưỡi bò vào mặt.
Thịt bò thì tư bản nó không cho ăn!
Nhưng mà lưỡi bò nó lại cho ăn thì đúng là thôi con lạy bố!

• Haha
Reactions: lethangmy
Hạng D
21/12/14
2.223
8.002
123
Bài tàu ghét tàu thì cứ chế xe nước nhà xong bán dưới giá xe nước nó thì bố ai không yêu.
Bài tàu kiểu này thấy mệt ghê.
Các bố Hàn, Đài, Thái, Cam, Nhật, Pháp, Tàu đều phá nước Việt đầy đủ.
Chỉ có các bố Anh, Đức, Ý là chưa (cũng không phải đàng hoàng gì, mà do nó đang mải làm phát xít phá thế giới nên chưa rảnh qua Đông Lào!)
Cho nên bây giờ đến tụi nó chém đó.
Xe Anh, Đức, Ý không phải đắt gấp đôi mà là gấp ba gấp bốn thậm chí gấp năm (như xe Ý).
Đó yêu nước thì tẩy Tàu mua Ý đi.
Hàng đống thằng ranh con mén ngày nào cũng chui đầy vào các cửa hàng Zara, HM, Uniqlo vác đồ của bọn nó về thì chắc là yêu nước lắm.
Mốt nó rút về trả hoàng sa trường sa đem đồ qua cho thì lại anh anh em em chứ kẻ thù gì

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.916
12.208
113
Mốt nó rút về trả hoàng sa trường sa đem đồ qua cho thì lại anh anh em em chứ kẻ thù gì
Viết luôn cho 16 chữ vàng lồng lộn in lên cờ luôn nhỉ.
Tối ngày nó bài tàu trong khi cái xe tàu chém gấp 1,5 lần giá, còn xe tây thì chém gấp 5,1 lần thì nó yêu.
Đời khó hiểu.
Cứ nghĩ cao tiền là cao số, càng đắt càng sang là sai lầm lắm đấy.
Bệnh đó còn nhanh chết hơn bệnh yêu tàu đấy.

• Haha
Reactions: lethangmy
Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
@lethangmy và lũ thờ xe tàu
Google không mất tiền BAIC và SAIC là công ty bình phong của quân đội tùng của.
Kim ngạch Việt - Tàu mình đang nhập siêu nên chả sợ gì nó
Còn mấy cái con bẹi kinh gì đấy bên tàu nó còn chê GG ko mất tiền đâu ở đó mà nâng bi