Hạng D
master nói:
Đúng là mua xe phải mắt thấy tay SỜ em nó, mình đi xem con FT hôm wa thất vọng vô cùng, quan điềm của mình nó như đố mã ấy, nhìn dáng thì có cứng nhưng khi sờ và xem xét kỹ thì nó thua nhiều e 7c khác wa!máy dầu tất tần tật là 38... mà nội thất thì chắc còn tệ hơn cả con In.tóm lại mình quay 360 độ để mua e khac hehehe.

Chà chà ai cũng như bác có phải là em đã có xe mới chạy không:D , em thấy tranh nhau ác quá và mấy ông bán hàng mặt cứ vênh lên :D , và thì thầm như buôn bạc giả nên em đành thôi . Nói chung là hình thức , nội thất và quan trọng nhất là giá thành em nghĩ là được , trước các gara nhập về bán trên 60K mà người mua vẫn có đấy thôi :D , nói chung mua xe ở VN mình buồn cười thật :D .

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
Em thì khoái em này hơn FEverest, chỉ tội thiếu xiền hay nói đúng hơn là giá xe ở vn mình giống như bác otohanoi nói :)
Có bác bên trên cũng cho ý kiến là máy móc FT giống em này em kia đã ra đời (lâu) của Toy, cái này theo em chẳng có gì là to tát, hãng nào/ngành nào cũng vậy cả thôi, chẳng riêng gì Toy hay công nghiệp sx oto.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
em đi làm gần Toy Lý Thường Kiệt, thấy dân tình vô đây coi Toy For nhiều lắm. Đúng là dân mình mê Toy quá

Hạng B2
20/5/08
323
0
16
40
Germany
buonbanonline.vn
mrcoolvn nói:
BMW083 nói:
master nói:
Đúng là mua xe phải mắt thấy tay SỜ em nó, mình đi xem con FT hôm wa thất vọng vô cùng, quan điềm của mình nó như đố mã ấy, nhìn dáng thì có cứng nhưng khi sờ và xem xét kỹ thì nó thua nhiều e 7c khác wa!máy dầu tất tần tật là 38... mà nội thất thì chắc còn tệ hơn cả con In.tóm lại mình quay 360 độ để mua e khac hehehe.

"cùng chung chí hướng" em xem xong cũng hãi quá....sao mà đồ nhựa nhiều vậy :(

Tình hình chất lượng xe là như vậy, nhưng thấy bà con đặt xe quá trời. Hôm đó em hỏi sale thì nói có bớt 500 và giao xe sau 10 ngày, nhưng hôm nay thì ko biết có còn như vậy ko. Bên em cũng có kế hoạch thêm xe nhưng phải 2 tháng nũa. Bác có kế hoạch đổi cũng nên cân nhắc về việc đặt vì e thấy dân tình có vẻ hâm mộ em này quá mặc dù chưa biết chạy ra sao. Riêng em thì thấy máy dầu D4-D của toy là ổn và máy 2.5 là phù hợp với dkiện ở VN. Hiện tại công nghệ này vẫn là công nghệ mà toy áp dụng cho tất cả các xe máy dầu( dòng 4-8 chỗ) trên TG, trong đó có châu âu là thị trường rất khắt khe về ô nhiễm môi trường( euro 4). Bên em đang chạy em ford ranger, cũng máy dầu giống Everest nhưng máy này công nghệ đã cũ( từ năm 2000 đến giờ ko hề có thay đổi) trừ loại máy dầu mới của ford mới ra em ko biết. Bên em đi nhiều nên nếu mua thêm e vẫn chọn xe máy dầu thôi, có điều nếu lúc mua mà giá Fortuner trên trời qúa thì lại phải suy nghĩ lại. Rất vui được biết bác!!

_hôm ấy em trông bác cũng có vẻ thik máy dầu nên cứ đứng ở đấy...em thì hôm ấy mặc áo nâu chỉ dòm cái máy xăng thôi...lúc ra cũng gặp 1 bác đứng tuổi đi 318i giống em cũng định xúc thêm cái 7 chổ,em với bác ý xem 1 lúc ==>> cả 2 bác cháu ngẩn tò te đi về (em xin nói luôn: dạng người của bác ý chỉ chuộng "nồi đồng cối đá" thôi)...
_lúc đang xem xe có cô bé đứng gần giới thiệu ... lâu lâu bác ý cứ lấy tay ẤN ẤN vào thùng xe rồi bảo mỏng,em đứng gần ngượng chín cả mũi
cái em xinh xinh thì cứ nói bác ơi nhè nhẹ...em thấy kì kì nên lơ lơ đi chổ khác...về nghĩ lại hài vãi lúa ra :D:D

Tập Lái
18/2/09
4
0
0
em đi xem về cũng hơi thất vọng nhất là vỏ xe hơi mỏng...lúc đi thích lắm ............

Hạng B2
9/12/08
216
1
0
36
bồng bềnh, ồn, nội thất rẻ tiền...là những gì dành cho fortune, ông hàng xóm nhà em đang đi chiếc này, 44k cho máy xăng tại sao lại không mua grandis nhỉ, cách âm tốt, êm ái và nội thất khá tốt nữa.

Hạng B2
20/5/08
323
0
16
40
Germany
buonbanonline.vn
Ông bố trẻ nói:
bồng bềnh, ồn, nội thất rẻ tiền...là những gì dành cho fortune, ông hàng xóm nhà em đang đi chiếc này, 44k cho máy xăng tại sao lại không mua grandis nhỉ, cách âm tốt, êm ái và nội thất khá tốt nữa.

bác ơi grandis như cô gái , còn FT như chàng trai bác ạ....:)

Hạng B2
9/12/08
216
1
0
36
BMW083 nói:
Ông bố trẻ nói:

bác ơi grandis như cô gái , còn FT như chàng trai bác ạ....:)

Nhưng cô gái đô thị vẫn hơn chàng trai nông thôn bác ạh:D, nếu như bác với tầm tiền đó em sẽ kiếm 1 em santaFe, secondhand cũng được, hihi.