Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Qua cầu Tân Vạn là Đồng Nai, nơi này giáp ranh 3 tỉnh thành nên an ninh có phần phức tạp bác ah, nay mai Metro nối dài đến Bình Dương và Biên Hòa thì khu này đi lại cũng thuận tiện hơn, ngày em đi chùa Bửu Long qua đây thấy quỹ đất nơi đây còn nhiều lắm, nhất là đoại thông ra đường Nguyễn Xiển gần chùa Bửu Long.
Gần khu chùa này có cái cảng nho nhỏ...dăn cư thưa thớt...
Ông 3 lúc trước mua khu này trúng đậm đà xực cháo nào ngư mệt xỉu luôn.
Mỗi cái là ổng xực cháo bào ngư đến ...ngán luôn mà hỏng thấy mập lên chút nào.
Ha ha ha....

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Đường chạy vòng quanh, rồi đường thẳng lại
Mặt tiền hẻm to, mặt tiền hẻm nhỏ
Đầy ra!

:D:D:D
Một điểm đáng nói là cả q9 là chỉ được có mấy trục đường chính thôi, còn lại thì đa số đường nhánh. Mà phần đông đường nhánh thì quanh co như đường làng và thường thì bị cụt, rất ít có đường nhánh mà thông, hoặc nếu có thông thì cũng phải chắp vá thêm đường nhánh quanh có khác...

Hạng B2
31/10/12
437
673
93
48
Một điểm đáng nói là cả q9 là chỉ được có mấy trục đường chính thôi, còn lại thì đa số đường nhánh. Mà phần đông đường nhánh thì quanh co như đường làng và thường thì bị cụt, rất ít có đường nhánh mà thông, hoặc nếu có thông thì cũng phải chắp vá thêm đường nhánh quanh có khác...

Làng tôi quanh co quanh cỏ quanh co lắm đường dzô léo có đường ra hahah. Ngay cách đặt tên đường tên phường cũng thể hiện văn hóa thôn xã ấp mà bác, nhưng em trót yêu vùng bừng biền này rồi các bác ạ :D:rolleyes:

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Thì từ nông thôn bừng sáng lên mà bác phèo! Mấy lần đầu tới q9 mình hơi choáng, đương quái gì mà bé tí như cái hẻm, đường đất hoặc xi măng bị hư hỏng, loanh qua loanh quanh...

• Like
Reactions: pheo@ and Tony.bui
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Chủ nhật vừa rồi cũng vòng vo Phú Hữu, Bưng Ông thoàn, nhìn chung, ở thì thấy cũng nhiều người về ở rồi, vì diện tích nhỏ, giá cả cũng ok nên tổng tài chính đa số phù hợp với các anh em có tài chính tầm trung.
Tuy nhiên để gọi là ở và hưởng thụ thì chắc còn chờ dài, vì khói bụi, Container...Kể cả các khu Villa Park, River Park, Sở Văn Hóa Thông tin...
Bưng Ông Thoàn thì nghe thiên hạ đồn là mở 30m, mà em không biết họ mở vì cái gì.
Ghé Đỗ Xuân Hợp vòng qua đường 79 thì cũng quanh quanh co co, và cũng không có cảm nhận gì về lý do vì sao đường 79 sẽ được mở như 1 số bác đưa tin.
Bác Minhchau09 hay hỏi về đường 79 khúc DXH vào tới đường 61 liệu có mở kh thì em cảm thấy gần như 100% là kg.
Các thông tin trên đây chủ yếu theo cảm nhận cá nhân của em chứ không phải thông tin gầm giường hay vỉa hè gì ạ.

Tóm lại, mục tiêu của em đến 202x là nhà gần trạm Metro và cong việc cũng dọc theo Metro. Tình hình giao thông có vẻ diễn biến ngày càng phức tạp :)

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Chủ nhật vừa rồi cũng vòng vo Phú Hữu, Bưng Ông thoàn, nhìn chung, ở thì thấy cũng nhiều người về ở rồi, vì diện tích nhỏ, giá cả cũng ok nên tổng tài chính đa số phù hợp với các anh em có tài chính tầm trung.
Tuy nhiên để gọi là ở và hưởng thụ thì chắc còn chờ dài, vì khói bụi, Container...Kể cả các khu Villa Park, River Park, Sở Văn Hóa Thông tin...
Bưng Ông Thoàn thì nghe thiên hạ đồn là mở 30m, mà em không biết họ mở vì cái gì.
Ghé Đỗ Xuân Hợp vòng qua đường 79 thì cũng quanh quanh co co, và cũng không có cảm nhận gì về lý do vì sao đường 79 sẽ được mở như 1 số bác đưa tin.
Bác Minhchau09 hay hỏi về đường 79 khúc DXH vào tới đường 61 liệu có mở kh thì em cảm thấy gần như 100% là kg.
Các thông tin trên đây chủ yếu theo cảm nhận cá nhân của em chứ không phải thông tin gầm giường hay vỉa hè gì ạ.

Tóm lại, mục tiêu của em đến 202x là nhà gần trạm Metro và cong việc cũng dọc theo Metro. Tình hình giao thông có vẻ diễn biến ngày càng phức tạp :)
Biết đâu đấy, có khi tới lúc đó bác lại vừa ở và vừa làm gần Nhà thờ Đức Bà thì sao? Ko lẽ vì giao Thông phức tạp mà bác chọn Metro thay cho Nhà thờ?

• Like
Reactions: Tony.bui
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Biết đâu đấy, có khi tới lúc đó bác lại vừa ở và vừa làm gần Nhà thờ Đức Bà thì sao? Ko lẽ vì giao Thông phức tạp mà bác chọn Metro thay cho Nhà thờ?
Nếu làm xa nhà thì mục tiêu của em là vậy, bám Metro, còn làm gần nhà thì gần nhà thờ Đức Bà là số 1. Em vote bác 1 phiếu :)

• Like
Reactions: minhhau09 and pheo@
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Trời giá cao vậy bác? MT Nguyễn Duy Trinh mấy tháng trước 54, giờ như bác nói chắc tăng thành 70 rồi quá! Cẩn thận có khi đất quận 9 giá cao hơn đất khu trung tâm mất!!!
Đi xuống Nguyễn Duy Trinh mới thấy giao thông ngày càng ghê gớm, nhưng càng ghê gớm thì kinh doanh càng nhộn nhịp :).
Dạo này Nguyễn Duy Trinh dân bung ra làm ăn buôn bán nhộn nhịp quá mặc dú Cont và tải tăng lên, lâu lâu lại có bác ra đi không hẹn ngày trở lại.
Em cũng vừa đi vừa run nhưng cũng phải thầm khen dân mình bắt đầu giỏi rồi, ở đâu, cái gì cũng kinh doanh được mà nhìn chung có vẻ đông khách nữa :)

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Xem giá các khu phân lô tự phát mới thấy đất dự án đang rẻ so với giá trị mang lại.
Tất nhiên tổng tiền để xây 1 căn nhà trong dự án phải cao gấp đôi bên ngoài, nhưng nếu bác nào muốn đầu tư trung hạn 5 năm thì mua đất dự án là 1 lựa chọn tốt vào thời điểm này :)