Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/4/10
390
1.690
123
bravia nói:
Bác về làm cái barie chặn lại thu tiền đường được rồi đó :D
Trường hợp đó không phải ít đâu! Có bác giám đốc sở XD ở trong khu mượn đường, ấy vậy mà CDT cù nhầy nhất quyết không giải quyết con đường, đã 10 năm, vẫn thế mặc dù binh hết bài cho nó nhưng vì giá cao nên nên CDT nó buông tay chịu chết, thế nên bác ấy vẫn than "đi cấp sổ thiên hạ chứ biết bao giờ mới được cấp sổ cho mình"
Bác tuando, bravia tính kế chơi xấu em hả?
Em cũng đang ở trong khu đó chứ đâu (TQĐ-APH), ngày mai mà em thấy cái barier là em vác dao chém 2 bác đó :D

Hạng B2
27/4/07
439
1.325
123
caothu nói:
Chủ ĐT chung cư em đang ở không thể cho em sang tên được vì họ đã bàn giao nhà cho em và đang ở ổn định 6 tháng vì PHONG CÔNG CHỨNG TRẢ LỜI:
- Nếu dự án đã xây xong móng và đang xây dựng chưa hoàn thành bàn giao thì họ chứng thực sang nhượng được. Trường hợp của em là chung cư đã xây xong và đã bàn giao thì không chứng thực sang nhượng được.!!???? 
Là sao??? đoạn nào trong TT 16 quy định về điều này các bác? em tìm mỏi mắt không thấy đoạn nào quy định như vậy.
Hi hi, bác làm dự án mà không để ý đoạn này à:

Điều 18 Khoản 6:

6. Trường hợp tổ chức, cá nhân đã mua nhà ở thông qua sàn giao dịch bất động sản hoặc đã được phân chia nhà ở theo quy định tại Điều 9 của Nghị định số 71/2010/NĐ-CP mà bán lại nhà ở đó cho người khác thì phải thực hiện theo quy định tại khoản 3 Điều 60 của Nghị định số 71/2010/NĐ-CP. Đối với hộ gia đình, cá nhân hoặc tổ chức không có chức năng kinh doanh bất động sản mà bán lại nhà ở đã mua cho tổ chức, cá nhân khác thì còn phải tuân thủ các quy định sau đây:
a) Nếu đã nhận bàn giao nhà ở từ chủ đầu tư thì phải thực hiện việc mua bán nhà ở theo đúng thủ tục quy định của Luật Nhà ở và pháp luật về dân sự (bên bán phải có giấy chứng nhận quyền sở hữu về nhà ở do cơ quan có thẩm quyền cấp, các bên phải lập hợp đồng mua bán nhà ở và nộp thuế cho Nhà nước theo quy định);
b) Nếu chưa nhận bàn giao nhà ở từ chủ đầu tư thì được phép chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà ở theo quy định tại khoản 1 Điều 20 của Thông tư này mà không bắt buộc phải thông qua sàn giao dịch bất động sản.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Vậy những dự án ở 2 ,3 năm rồi mà chưa có sổ hồng sẽ hạ giá lắm đây , thừa cung . Các bác liệt kê rồi canh mua những dự án đó(bằng phương pháp nào đó).

Hạng B2
21/4/10
390
1.690
123
Chuẩn bị tiền mua hàng giá rẻ đi.
Lúc trước, 1 số dự án chủ đầu tư không sang nhượng thì mọi người cũng làm ủy quyền từa lưa đó thôi.
HLam Kinh tẻ mà khoảng 30, thì ủy quyền em cũng mua

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
Vậy bây giờ chung cư nào có sổ hồng lại lên ngôi, em còn căn HAGL 1, trước năn nỉ 1 bác OS 20 triệu mà bác ấy không thèm trả lời, giờ em nghĩ phải lên giá thôi. Kekekeke

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.427
113
vankhanhktpn nói:
Vậy xây xong mà chưa có sổ hồng thì ko thèm nhận nhà ,để đấy mua mua bán bán?:D
Ra luật nào cũng có kẻ hở
Bởi zậy chỉ có nước là mọi người nhất trí là giam lại 30% giá trị hợp đồng cho đến khi ra sổ, lúc đó thì biết đâu CDT nó lại giao sổ trước giao nhà không chừng 

chết cha trên này có mấy ông CDT biết mình, xúi dại thế chắc có ông thuê ngưới chém mình thiệt đó

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
Dumbledore nói:
caothu nói:
Chủ ĐT chung cư em đang ở không thể cho em sang tên được vì họ đã bàn giao nhà cho em và đang ở ổn định 6 tháng vì PHONG CÔNG CHỨNG TRẢ LỜI:
- Nếu dự án đã xây xong móng và đang xây dựng chưa hoàn thành bàn giao thì họ chứng thực sang nhượng được. Trường hợp của em là chung cư đã xây xong và đã bàn giao thì không chứng thực sang nhượng được.!!???? 
Là sao??? đoạn nào trong TT 16 quy định về điều này các bác? em tìm mỏi mắt không thấy đoạn nào quy định như vậy.
Hi hi, bác làm dự án mà không để ý đoạn này à:

Điều 18 Khoản 6:

6. Trường hợp tổ chức, cá nhân đã mua nhà ở thông qua sàn giao dịch bất động sản hoặc đã được phân chia nhà ở theo quy định tại Điều 9 của Nghị định số 71/2010/NĐ-CP mà bán lại nhà ở đó cho người khác thì phải thực hiện theo quy định tại khoản 3 Điều 60 của Nghị định số 71/2010/NĐ-CP. Đối với hộ gia đình, cá nhân hoặc tổ chức không có chức năng kinh doanh bất động sản mà bán lại nhà ở đã mua cho tổ chức, cá nhân khác thì còn phải tuân thủ các quy định sau đây:
a) Nếu đã nhận bàn giao nhà ở từ chủ đầu tư thì phải thực hiện việc mua bán nhà ở theo đúng thủ tục quy định của Luật Nhà ở và pháp luật về dân sự (bên bán phải có giấy chứng nhận quyền sở hữu về nhà ở do cơ quan có thẩm quyền cấp, các bên phải lập hợp đồng mua bán nhà ở và nộp thuế cho Nhà nước theo quy định);
b) Nếu chưa nhận bàn giao nhà ở từ chủ đầu tư thì được phép chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà ở theo quy định tại khoản 1 Điều 20 của Thông tư này mà không bắt buộc phải thông qua sàn giao dịch bất động sản.
sory bác trách em phải lắm. Em toàn đọc những quy định liên quan đến phát triển dự án mà lướt qua mất những đoạn mua mua bán bán, điều mà mấy anh sàn giao dịch và quần chúng nhân dân quan tâm ( trong đó có chính em)
cáo lỗi làm phí thời gian các bác.
:mad:

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.814
113
www.phindeli.com
Memo2000 nói:
Chuẩn bị tiền mua hàng giá rẻ đi.
Lúc trước, 1 số dự án chủ đầu tư không sang nhượng thì mọi người cũng làm ủy quyền từa lưa đó thôi.
HLam Kinh tẻ mà khoảng 30, thì ủy quyền em cũng mua
hiện giờ mấy phòng công chứng nó không dám chứng mấy cái ủy quyền cho HĐ góp vốn nữa ...

Status
Không mở trả lời sau này.