Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
23/4/11
258
1.322
93
Chào các bác,

Sếp em sắp qua VN công tác và muốn ở căn hộ ở Quận 2, có 3 phòng ngủ, hướng Đông Nam. Do sếp ở thời gian cũng lâu nên em muốn mua luôn một căn hộ cho sếp thuê lại nhưng đang phân vân một số điểm sau:

- Hai dự án Estella và Imperial An Phú thì dự án nào thích hợp hơn, giá cả tương đối thế nào ạ? Khu vực đó thì cùng tầm tiền (<3 tỷ) có dự án nào còn tốt không? (theo tiêu chí không gian sống, tiện ích kèm theo, chi phí hàng tháng)

Do sau này hết thời hạn thuê cũng muốn ở luôn nên đang phân vân và tìm hiểu kỹ về căn hộ ở khu vực này. Bác nào có ý kiến hay chia sẻ dùm nhé. Thanks.

[h5]PS: Nếu cần mail thì email e là: [/h5]

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/5/13
31
1
0
24
Bác tư vấn xử lý nhà Estella mà lại hỏi thông tin này thì hơi kỳ cục.;)
Em góp y thế này : < 3 tỷ mà mua Estella, imperia 3 phòng ngủ thì chắc Bác phải đợi vài năm nữa mà cũng chưa chắc mua được.:D
1. Nếu nhiều tiền Bác nên chọn Estella Đẹp hơn, Đẳng cấp hơn, ngược lại thì chọn imperia.
2. Hiện tại <3 tỷ thì bác có thể mua lại 1 căn <100m2 imperia( khó) hoặc mua tropic, pertrolandmark, Homyland 2 thì một vài năm nũa nhận nhà:D. Nhưng <
3. Xa hơn chút thì mua Bình Trưng Tây mua Homyland 1 thì khả thi hơn:cool:

Tập Lái
10/5/13
17
0
0
35
3 tỷ thì chỉ có bên imperia 95m2 thôi còn 115m2 hơn 3 tỷ. bên estella thì giá của căn nhỏ nhất 98m2 thì cũng đã 3 tỷ mấy rùi đó bác chủ àh

Hạng B2
22/3/13
199
0
0
Estella căn 98m2 nhìn bí lắm, mà dt này cũng ko nhiều. Nên mua 105 m2 trở lên thì đẹp, rộng rãi, thông thoáng.
Estella xét trên tất cả các tiêu chí thì đúng là căn hộ tốt nhất SG, dĩ nhiền là trừ tiêu chí...giá!!
Kiến trúc các block nhà của nó khá giống cái The Cliff Resort & Resident 4 sao ngoài Mũi Né Phan Thiết.

Hạng B2
27/2/12
298
2
0
web9999 nói:
Chào các bác,

Sếp em sắp qua VN công tác và muốn ở căn hộ ở Quận 2, có 3 phòng ngủ, hướng Đông Nam. Do sếp ở thời gian cũng lâu nên em muốn mua luôn một căn hộ cho sếp thuê lại nhưng đang phân vân một số điểm sau:

- Hai dự án Estella và Imperial An Phú thì dự án nào thích hợp hơn, giá cả tương đối thế nào ạ? Khu vực đó thì cùng tầm tiền (<3 tỷ) có dự án nào còn tốt không? (theo tiêu chí không gian sống, tiện ích kèm theo, chi phí hàng tháng)

Do sau này hết thời hạn thuê cũng muốn ở luôn nên đang phân vân và tìm hiểu kỹ về căn hộ ở khu vực này. Bác nào có ý kiến hay chia sẻ dùm nhé. Thanks.

[h5]PS: Nếu cần mail thì email e là:[/h5]
Estella là ok

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
web9999 nói:
Chào các bác,

[h5]PS: Nếu cần mail thì email e là:[/h5]
Em co 2 can ben Thao dien pearl... neu xep cua bac can muon thi lien he voi em : [email protected]

Hạng B2
23/4/11
258
1.322
93
Thanks các bác, tình hình là tuy mua cho thuê nhưng lâu dài là để ở nên tiêu chí xem dự án vẫn là để ở là chính.

Tuần rồi em có đi thực địa vòng quanh một số dự án nên có một số cảm nhận như sau:
1. Imperial An Phú

Trước lúc đi xem thì có tham khảo một số quảng cáo của đợt bán hàng vừa rồi (khá ấn tượng) nên chọn nó là điểm đến đàu tiên. Lúc em vào thì thấy cũng khá xôm tụ, bà con ở cũng tương đối và cũng có một số khách hàng tìm hiểu thông tin giống em.

(****) Về giá cả: điều kiện thanh toán, nhận nhà , giá cả so với khu vực thì khá tốt, được tặng tiền nội thất (một hình thức giảm giá thêm)
(*****) Pháp lý: thấy cũng đang bận rộn ra sổ hồng cho khách hàng.

Khu vực Chung:
(*) Sân giữa: thiết kế rất kém, chèn quá nhiều mục đích dù diện tích khá lớn. Điểm 2 vợ chồng e không thích là không gian sân chia ra quá nhiều thứ, độ cao thấp khác nhau, giựt lên giựt xuống. --> muốn làm cái gì cũng thiếu thiếu một chút (đi bộ, đi bơi, sân chơi trẻ con, tiểu cảnh hồ nước...). Sân chơi trẻ con thì để đầy cát trắng (theo thiển ý của em thì để cát trắng sau này sẽ dơ, bụi và không thực dụng cho trẻ lắm, thay vào đó nên để nhựa mềm để sạch sẽ và an toàn)
(***) Hồ Bơi thì cũng bình thường, nhỏ và ít ấn tượng dù với không gian đó họ có thể làm nhiều hơn. Màu gạch thì xanh dương rất thường.
(*****) Thư Viện, phòng cộng đồng: rất tốt, có tính cộng đồng cao.
(---) Siêu thị mini, yoga..: đang set up nên không biết thế nào. Cái này e nghĩ cũng không quan trọng lắm.

Khu vực riêng:
(*) Khu vực thang máy, hành lang vào từng căn hộ khá chật, rất bức bí nếu đặt tiêu chuẩn là căn hộ cao cấp.
(****) Vật liệu xây dựng bên trong căn hộ cũng tương đối ổn, căn hộ mẫu dùng nội thất của Index Living Mall nên cũng hơi hướng màu mè sáng kiểu Thái. Tuy nhiên, cái này thay đổi tùy gu của người mua. Hệ thống lạnh dùng hệ thống trung tâm (theo em là tốt hơn Estella).
(**) Bố cục căn hộ: khá rối rắm, cảm giác lần đầu đi vào căn hộ thấy hơi lung tung. Không hình dung được ngay về vị trí các phòng trong nhà.
(*) Cảm giác căn hộ (đây là ý kiến chủ quan của em): Cảm giác kém với mấy căn hộ ở đây. Khi muốn ở chung cư, quan điểm em là thích ở cao để có tầm nhìn xung quanh, hưởng khí trời. Tuy nhiên, căn hộ này lại khá bí, các phòng ngủ không có view nhìn vì bố trí cửa sổ khá cao. Với kiểu thiết kế đó thì em mua đất xây nhà ở sướng hơn.

Do gia đình em có mấy bé nên tiêu chi sân chơi cho con trẻ là quan trọng và cảm giác bức bối của căn nhà (cá nhân em) nên dự án này không nằm trong lựa chọn của em.

Em sẽ report tiếp cho các bác về các dự án khác ở Quận 2 (Estella, Xi Riverview, HAGL Riverview )

Edit: em xin bổ sung thêm là cái Imperial này có chi phí quản lý cỡ 16k/m2/tháng (1.6 tr căn 100m2), xe hơi đậu miễn phí suốt đời nên chi phí hàng tháng cũng ổn và hợp lý, tránh bị mấy vụ lằng nhằng như ở Hà Nội, em cho (*****).

Hạng B2
23/4/11
258
1.322
93
@ Pi ROll: tiền thì có thể gia giảm được mà bác, nếu thuê được giá thì ráng lên vẫn mua được bác ạ.
Cùng tầm tiền ~3ty thì tropic, pertrolandmark, Homyland 2 so với HAGL Riverview thế nào ạ?

@nhatcong, Omega_Prince: các bác nói khá chính xác.

@cdbenly: em thấy khu Quận 2 thoáng và lâu dài ở ổn hơn khu trung tâm chật chội bác ạ. Với lại gia đình, công việc e ở Biên Hòa nên khu vực này giao thông thuận tiện hơn.

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
Hi Bac Web9999
>>Em sẽ report tiếp cho các bác về các dự án khác ở Quận 2 (Estella, Xi Riverview, HAGL Riverview )
san dip Bac ghe xem thu va cho y kien luon THAO DIEN PEARL :)

Status
Không mở trả lời sau này.