8/8/16
1.734
2.891
113
Cảnh ngày đêm ở bàn cờ BÌNH GIÃ ,.....và NGÃI GIAO là dc .XSơn đi tiếp là bớt đẹp nên 2018 m mua tiếp ở Châu Đức
Nhưng ko ngờ bị cò trên net kê giá 7-23 % nên ko nghe cò vô nhà chủ quanh đó vì 1000 tr chỉ trả dc xí còn 970 ,vẫn mắc hơn 8xx cho lô na ná vậy .Sau này theo cò vô nhà chủ mới biết kê giá liền sau vài câu.
Lô m chốt 1,x tỷ nó bảo rao lâu chưa đi dc làm m ót, 1 tuần sau dân BÀ RỊA mua . 2018 SG ko kê giá
Có chỗ ban ngày tuyệt nhưng giá cao quá .Các yếu tố giá , đẹp, vui, buồn pha trộn khác nhau tuỳ ng
THÁNG 3-10 /2018 m đi 5 lần TL328 tới HOÀ BÌNH ,HOÀ HƯNG ,BÀU LÂM,..... mua nên chán đg xa ,phong cảnh , nóng và từ từ mới thấm đòn , nguội lòng dần rồi buông .
Biết dc vài chỗ trên ĐÃ x2 - x5 giá 1-2018 nhưng vẫn còn chỗ chưa tăng nên vẫn đi , TUY NHIÊN càng đi x lần đó càng buông, ko bao giờ ngó lại

2 cụ nồng dân già 60-70 t , đi nhà thờ chúa còn nói láo hẻm 1m thành nhựa ,vô 3m ra là 600m mà mặt còn vui vẻ với giá siêu mắc .M nói bên kia đg họ chốt lô bác có 4/10 y như con tính, cách bác 150m còn rẻ hơn
Đủ sl nhiều vùng , ....để nghĩ như cổ nhân nói g sơn dễ ...., bản ....dời

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
Có lúc lại nghĩ thíc mua miếng đất có nguồn suối nóng ở Bình Châu. Miền Bắc có khu Kim Bôi gì đó, đất dân có suối nóng, có mua bán. Hình như suối nóng Bình Châu chỉ có trong khu du lịch, đất dân xung quanh không có suối nóng? Có cách khảo sát suối nóng không?

Khách vô khu dl chứ có ai vô nhà dân đâu , trừ khi nhà dân đủ to như khu dl hay cả xóm làm . Và đây là ko có vậy rồi nên ai cũng vô khu dl hết
Hồ quỳnh Hương có cái 5 -10 ha ở xa mà bị tỉnh tuýt còi lên báo vì xây vượt hơn 500m2 thổ cư .
XM là 1 nhà ae ruột làm quan nên cương quyết , ko ngại nếu đụng họ

• Like
Reactions: thanhyk
8/8/16
1.734
2.891
113
Nhu cầu mua kiếm lãi nhưng cũng phải hiểu giá đã tăng nhiều , ít thật rõ ràng ko thôi béo cho cò
2018- 5-2020 LA 650 900.JPG

Các bác like cho bác chia sẻ lãi 39% mà cò ăn hết còn 23% / 2 năm 2018 ,2019. Tăng nhiều né đi cho khoẻ thân .Ai siêng cứ lướt , m để time cho ng thân .
Hinh lưu bài mấy năm trước đó

Mua để nghỉ dưỡng chỗ vắng dễ bị cướp, chán nản vì màn đêm buông xuống im rợn ng , tứ phía vắng bóng hơi ng ,có chuyện thì xa bệnh viện quá và quan trọng ai đi chợ , nấu ăn vì quá xa ? Lạnh quá , vắng thì hay gặp 1 hoặc mấy cái đó
Giờ m còn lô CĐức mua 2018 , Bình Thuận 2019 mà ko pr nó từ xưa giờ

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
M nói rõ là từ lâu m ko còn mua Đức Linh, Tánh Linh ,BT nữa .M vẫn lâu lâu cập nhật thì thấy giá bds tăng khá do giá cao su , dầu tăng mạnh .Nếu hồi đó mua rẫy thì giờ kinh nghiệm cho biết rẫy bán thấp hơn giá cò bán cho m là 1x % + phí cò 2,5 % thì cò ăn đậm ,MT đg thì nó ăn chặn =1/10 rẫy vì dễ bán. Mua rẫy thà gửi bank 18 th cũng tạm mà còn cơ hội mua cái khác .
Đó là lí do mà 1 em nói mẹ nó , bà giám đốc cty bđs chỉ mua MT TỈNH LỘ ,ĐG NHỰA khu đông dân ở Cẩm Mỹ , KO BAO GIỜ MUA RẪY để xoay vòng vốn .
M nghe nó ngồi online ở đó phá , ép giá lô m ghê thế là để CA lấy cò 1,5 % , bán lô đó cho m ,cao giá 1 trong 1x cò ở 2 tỉnh sát nhau .2 đứa phá tắt đài , ko ăn dc cò , ko mua dc rẻ cho đáng .Phá sau khi dẫn thì nó công cốc
BDS mua xong thì nhàn ,dành time cho cái khác

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
 ban 0,5 gia hang xom noi.png

Bán ko bao giờ như hàng xóm nói
Mua để nghỉ dưỡng chỗ vắng dễ bị cướp, chán nản vì màn đêm buông xuống im rợn ng , tứ phía vắng bóng hơi ng ,có chuyện thì xa bệnh viện quá và quan trọng ai đi chợ , nấu ăn vì quá xa ? Lạnh quá , vắng thì hay gặp 1 hoặc mấy cái đó
Giờ m còn lô CĐức mua 2018 , Bình Thuận 2019 mà ko pr nó từ xưa giờ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
Nếu mặt tiền đường lớn, bao lên thổ, em cắn răng gửi thêm cafe 50-70 triệu/sào. Em tính mua tầm 5 sào, dc ko bác.
lên Gia Lai quê em đi bác, có mà đầy, giao thông hơi bất tiện tí, cách sân bay cũng 90km.hihi, Cây lâu năm thì ngay mặt tiền đường tầm 200tr/sào, đất rừng sản xuất trồng keo vứt đó thì 200tr/hecta. Nhà em cũng có vài hec RSX, mua vứt đấy. và 5 sào CLN nhưng không bán, để đấy thôi... nói chứ mục tiêu như bác cứ mua Bình Phước hay Xuyên Mộc Bà Rịa là nhất, cố nó cao hơn tí nhưng mà bác còn đi nổi, chứ xa quá mua bỏ đấy thôi, phí tiền

Hạng D
24/10/15
3.589
2.467
113
33
lên Gia Lai quê em đi bác, có mà đầy, giao thông hơi bất tiện tí, cách sân bay cũng 90km.hihi, Cây lâu năm thì ngay mặt tiền đường tầm 200tr/sào, đất rừng sản xuất trồng keo vứt đó thì 200tr/hecta. Nhà em cũng có vài hec RSX, mua vứt đấy. và 5 sào CLN nhưng không bán, để đấy thôi... nói chứ mục tiêu như bác cứ mua Bình Phước hay Xuyên Mộc Bà Rịa là nhất, cố nó cao hơn tí nhưng mà bác còn đi nổi, chứ xa quá mua bỏ đấy thôi, phí tiền
Quê cụ e ko sợ xa chỉ sợ c.a kkk

• Like
Reactions: huonggiang2014